• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN cho phần mềm iCONTACT

ancola66

Super V.I.P
Hiện nay phần mềm quản lý danh bạ theo phong cách iPhone rất gọn nhẹ và mượt mà được nhiều người yêu thích liên tục ra phiên bản mới. Kèm theo các phiên bản là các SKIN cho nó. Các bạn lưu ý là các Skin của từng phiên bản khác nhau nên các bạn dùng phiên bản nào thì tải đúng Skin của phiên bản đó và khi giới thiệu cũng vậy.

Phiên bản hiện nay là iContact v0.7.2 và sau đây là một số Skin của phiên bản này :

Các bạn cài phần mềm iContact v0.7.2. Giải nén file osx_metalic và copy vào thư mục cài iContact ,khởi động lại máy là OK

Tiếp theo là 2 Skin LIKE IPHONE và OSX COLORED IPHONE ( v0.1.7.2)

2 SKIN này được cài bằng file CAB

Và phần mềm này mới hỗ trợ màn hình QVGA nên các Skin là dùng cho màn hình QVGA

bác ơi tình hình là cái diamond skin cài vào rùi mà ko hiện ra...mấy cái trên okie hết.

Các bác cho em hỏi chút. em dang dung miniS khi cài phần mềm này vào có vể phần trượt của danh bạ ko được ngon cho lắm. Có cách nào khắc phục cho nó mượt mà như Yphone được không nhỉ? Thanks !

Các bác cho em hỏi chút. em dang dung miniS khi cài phần mềm này vào có vể phần trượt của danh bạ ko được ngon cho lắm. Có cách nào khắc phục cho nó mượt mà như Yphone được không nhỉ? Thanks !
Nói về trượt thì thằng icontact này trượt là trơn nhất đó:D.Nhiều lúc hãm không kip:))

em dùng thấy nhiều lúc khó chịu ra phết.Hôm bữa mượn được con Yphone của thằng bạn thấy dùng thích wa'Dù sao cũng cám ơn bác Ancola nhé!

Được chứ bạn ngon đàng khác mình cung dùng thử rùi.Dùng PPC thì phải chọc nhiều vào hehehe :D

DIAMOND Skin for iContact 0.7.3 beta 5 QVGA

Các bạn cài bằng file Cab sau đó vào iContact Config để chọn Skin Diamond

xin hỏi mọi người cài vào nó có tự load danh bạ không vậy , mình chỉ thấy nó trống trơn , hay là phải tự add từng người vào . thanks!

xin hỏi mọi người cài vào nó có tự load danh bạ không vậy , mình chỉ thấy nó trống trơn , hay là phải tự add từng người vào . thanks!
Phần mềm này chỉ load danh bạ trong máy thôi, không load danh bạ trong sim .

Cho hỏi phần mềm này vuốt kiểu iphone phải kô các bạn, vì mình xài danh bạ trên sim nên hỏi thử để tính chuyển qua, mình thấy kiểu vuốt của iphone rất hay nên muốn xài thử

SKIN DIAMOND ICONTACT v0.7.4.1

Manilla Black

Giải nén chép đè vào thư mục cài iContact là OK

Đã có chương trình nào hỗ trợ cho màn VGA chưa nhỉ.
Test thử trên màn hình VGA vẫn chạy đc nhưng chữ quá nhỏ chắc phải dùng kính lúp mất

4 SKIN cho các phiên bản iContact 0.75 QVGA

(Có thể sử dụng được cho cả các phiên bản về sau )

Các bạn tải về giải nén chép file *.png và *.Skn vào thư mục cài iContact sau đó mở file Settings.ini sửa tên thành tên Skin bạn mới chép vào ví dụ như dưới đây :

; The name of the skin to use. Will look for a file named
; ???.skn. i.e. default.skn
Skin=iphone_black

Back