• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO & S2U2

Bác Ancola66 ơi... sao em taĩ cái SUP v1.05 của bác về. Cài vào thì chĩ xài dc phần Unlock... ko chĩnh được các thứ khác như SU2U???
À quên cho E hõi thế Slide Unlock Pro và SU2U cái nào dùng Ok hơn???
sao E post hơn 16 bài rồi mà vẫn chưa down dc trong DS nhỉ?

Bác Ancola66 ơi... sao em taĩ cái SUP v1.05 của bác về. Cài vào thì chĩ xài dc phần Unlock... ko chĩnh được các thứ khác như SU2U???
À quên cho E hõi thế Slide Unlock Pro và SU2U cái nào dùng Ok hơn???
sao E post hơn 16 bài rồi mà vẫn chưa down dc trong DS nhỉ?

* Bạn muốn vào menu Setting của Slide unlock pro thì vuốt lên hoặc vuốt xuống ở ngay chữ slide to unlock khi đó dòng chữ sẽ chuyển thành Slide to setting mầu vàng và bạn Slide để vào menu setting thôi:D
* Mỗi cái hay một kiểu :
-S2U2 thì thay đổi được đồng hồ, hỗ trợ hiển thị thời tiết nếu bạn dùng một phần mềm thời tiết nào đó
- Slide unlock pro thì tuy không thay đổi được đồng hồ nhưng lại pro ở menu trượt phía trên hiện đầy đủ các thông tin (cuộc gọi, sms, task, calendar...)
Nói chung mỗi cái hay một kiểu tùy nhu cầu của bạn mà sài thôi:D
* DS đã đóng roài bạn à ( Vì đã có quy đinh không phổ biến CR,KKK nên DS cũng không còn ý nghĩa nữa )

oài... thế thì bùn nhỉ? dù sao cũng cãm ơn bác Ancola66
mà sau này nếu có pm mới mà cần KKK thì kiếm ở đâu ta??? bác ANcola có thễ cho xin cái web nào đó ko ^^
cái dòng chữ SLide to Unlock có thễ thay = dòng chữ khác dc ko??
2 cái skin Diamond sao chép vào gfx thì nó ko có cái font màu đen dưới cái đồng hồ.. Em đang xài HTC DIAMOND

Bác Ancola66 cho em hỏi chút. Sao em cài thử và dùng thì thấy hiện tượng đồng hồ của S2U2 nó chẳng chạy gì cả.
Ví dụ : Em mở máy lúc 10h30' chẳng hạn và 11h em mở máy lại thì thấy vẫn là 11h30 la sao vậy. Bác có nhiều kinh nghiệm có thể cho em biết được không. Và cách khắc phục nó như thế nào. Chứ mỗi lần xem giờ phải kéo 1 cái nghe chừng hơi OAI heheh.Cám ơn bác trước nhé

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO

Bác có thể làm 1 vài cái skill có logo của ManU khác được ko, ý mình là bỏ bớt mấy cái con quỷ đỏ kia ra í. Thanks bác nhiều.

em không down được phần mềm này, có ai up lại rùm em được không em cảm tạ nhìu nhìu

Bác Ancola66 cho em hỏi chút. Sao em cài thử và dùng thì thấy hiện tượng đồng hồ của S2U2 nó chẳng chạy gì cả.
Ví dụ : Em mở máy lúc 10h30' chẳng hạn và 11h em mở máy lại thì thấy vẫn là 11h30 la sao vậy. Bác có nhiều kinh nghiệm có thể cho em biết được không. Và cách khắc phục nó như thế nào. Chứ mỗi lần xem giờ phải kéo 1 cái nghe chừng hơi OAI heheh.Cám ơn bác trước nhé

em không down được phần mềm này, có ai up lại rùm em được không em cảm tạ nhìu nhìu

Các bạn tải bản mới nhất sửa lỗi ở ĐÂY

Tôi có một mẹo nhỏ(Tips)! Chúng ta có thể thay hình nền mặc định của S2U2 bằng cách là mình tìm một hình nào đó có dung lượng nhẹ chừng vài chục kb hoặc 1 đến 3 trăm cũng được nhưng càng nhẹ thì càng tốt(Mình có thể lấy hình của mình hoặc người yêu chẳng hạn...)
Chúng ta đổi tên file hình đó là wallpaper và một hình nữa để thay cho hình nền lúc màn hình ở chế độ Lanscape và đặt tên cho nó là wallpaperL . Bước tiếp theo là dung Resco file Explorer truy suất vào program Files của Device>>>vào folder S2U2>>> vào thư Mục gfx cắt đi hai hình bên dưới có tên là wallpaperwallpaperL và dán hai hinh lựa chọn của mình vừa mới đặt tên vào vị trí đó là được! Rồi kích hoạt S2U2 là thưởng thức nhé! Trông nó rất là cá tính và sở thích của từng người nữa! Chúc các bạn vui nhé!Chú ý: trước khi làm điều đó là bạn nên iLock trước rồi mới làm các động tác trên nhé! Không cần Reset lại máy!:D=D>​

Sao mà lằng nhằng thế các bạn. Chỉ cần chạy s2v (CT xem ảnh miễn phí cũng của a_c), xem cái ảnh ABCD đó, chọt 1 cái, chọn menu 3 chấm (...), chọn set as s2u2 wallpaper (portrait hay landscape tùy) là xong, file ABCD còn nguyên, 2 file wallpaper cũng còn nguyên. Nhanh như chớp.

Cũng không cần phải chạy file ilock nữa, s2u2 tự update luôn.

Bác Ancola ơi sao em cai ban 1.05 bị lỗi bác ah. Khi em tắt màn hình đi thì phần S2US hổng hoạt động nữa. Em đành phải move đi lại cài lại bản 1.02 rùi.hổng biết có ai bị như em hổng vậy. Dù sao cũng cám ơn bác nhé !

Các bản 1.04 và 1.05 khi mình chạy S2U2 để khóa máy thì thời gian Power Off nó lại như thời gian mình chọn trong Power nhỉ (mình thường chọn trong Power là 2 phút)?

Trong khi bản 1.01 thì nó lại chạy đúng như trong mục "Power Off in" (trong Setting mình chọn 15s).

Bác nào biết cách khắc phục lỗi trên của các bản 1.04 và 1.05 chỉ mình với?

Không biết là do không tương thích dòng máy hay không vì mình cài S2U2 1.04 thì khi kích vào biểu tượng loa trên Tarbar thì màn hình đen thui luôn,1.03 và 1.05 thì không sao?

Back