• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

Giao diện HTC Diamond cho SPB mobisell 2.1 Cool

b-)b-)HTC Diamond cho SPB mobisell 2.1

để thỏa con khát khi phải chờ đợi HTC Diamond ra mắt ,mời các bác thưởng thức giao diện của HTC Diamond trên phần mềm Spb mobisell.

Nhin skin HTC touch diamond mà thèm, tiếc là cài vào Exec treo máy :((

BEST VISTA THEME

DOWNLOAD:

Last edited by a moderator:
bạn phải cài file .cab tải về vào main nhé !!!

Em cài file .cab vào main như bro nói nhưng sau khi cài xong em SR cái theme cũng ko đầy màn hình, em Remove đi & SR xong thì SPB Shell ko hoạt động nữa, chọt 1 chút màn hình đen thui & hiên dòng chữ này " Now screen: out of Memory". :-/

Em cài file .cab vào main như bro nói nhưng sau khi cài xong em SR cái theme cũng ko đầy màn hình, em Remove đi & SR xong thì SPB Shell ko hoạt động nữa, chọt 1 chút màn hình đen thui & hiên dòng chữ này " Now screen: out of Memory". :-/
*Theme này là dùng cho màn hình QVGA bạn nhé. Chắc máy của bạn là màn hình VGA roài nên nó mới không đầy màn hình.
*Các theme này tuy là cài bằng file *.Cab nhưng thực chất là chép đè các file ảnh lên theme mặc định (Thay thế luôn ), bởi vậy khi bạn remove Theme đi thì nó xoá hết file ảnh luôn nên nó mới báo thế vì không còn file ảnh để hiện thị nữa :D. Cách duy nhất là bạn phải Remove luôn SpbMobile Shell đi và cài lại là lại OK thoai mà.

b-)b-)HTC Diamond cho SPB mobisell 2.1

để thỏa con khát khi phải chờ đợi HTC Diamond ra mắt ,mời các bác thưởng thức giao diện của HTC Diamond trên phần mềm Spb mobisell.

Chán quá, cài cái này vào con O2s (dùng ROM black ver4 mới nhất của Hoàng Đạt) đẹp lắm, mọi thứ tưởng như ổn nhưng vuốt qua vuốt lại thì nó ko chạy sang tab khác mà nó vẫn mở đi mở lại nguyên tab đó, ví dụ như tab đầu tiên là cái đồng hồ, vuốt kiểu gì nó cũng chỉ có cái đồng hồ thôi, tương tự với tab khác. Mà lạ 1 cái là khi bấm nút chọn tab ở dưới màn hình thì lại mở bình thường như chả sao cả. Hì, cái này hay ở cái VUỐT, mà vuốt ko đc thì chán nhỉ. Tôi dùng các Theme khác vẫn bình thường.... Có bác nào bị như thế ko nhỉ?

Chán quá, cài cái này vào con O2s (dùng ROM black ver4 mới nhất của Hoàng Đạt) đẹp lắm, mọi thứ tưởng như ổn nhưng vuốt qua vuốt lại thì nó ko chạy sang tab khác mà nó vẫn mở đi mở lại nguyên tab đó, ví dụ như tab đầu tiên là cái đồng hồ, vuốt kiểu gì nó cũng chỉ có cái đồng hồ thôi, tương tự với tab khác. Mà lạ 1 cái là khi bấm nút chọn tab ở dưới màn hình thì lại mở bình thường như chả sao cả. Hì, cái này hay ở cái VUỐT, mà vuốt ko đc thì chán nhỉ. Tôi dùng các Theme khác vẫn bình thường.... Có bác nào bị như thế ko nhỉ?

Theme đó hoạt động như vậy là đúng. Khi bạn vuốt: trong Tab đồng hồ sẽ chuyển dạng đồng hồ số và cơ, trong Tab Application sẽ chuyển giữa App và MRU, còn trong Tab sẽ chuyển giữa các tab contacts (3 tab tất cả). Để chuyển giữa các Tabs chính bạn chỉ có thể sử dụng nút chọn ở dưới.

Bác ơi.Em copy file HTC diamond theo đúng qui trình . nhưng cái file ..-status thì máy báo không cop được . Sau khi em reset thì máy treo cứng :(.Bác giải quyết giúp em cái

Bác ơi.Em copy file HTC diamond theo đúng qui trình . nhưng cái file ..-status thì máy báo không cop được . Sau khi em reset thì máy treo cứng :(.Bác giải quyết giúp em cái

Mình nghĩ bạn nên remove cái shell cũ đi, cài lại Shell mới 2.1 rồi sync với PC copy đè tất cả file trong htc diamond vào shell =D>

Theme đó hoạt động như vậy là đúng. Khi bạn vuốt: trong Tab đồng hồ sẽ chuyển dạng đồng hồ số và cơ, trong Tab Application sẽ chuyển giữa App và MRU, còn trong Tab sẽ chuyển giữa các tab contacts (3 tab tất cả). Để chuyển giữa các Tabs chính bạn chỉ có thể sử dụng nút chọn ở dưới.

Ô thế à, thế cũng có cái hay hơn nhỉ. Tại dùng các Theme khác đang qen tưởng cái này lỗi :D Cảm ơn bạn nhé :))

BÁC ldnvinh cái nick và pass của bác biến đâu mất rồi

BÁC ldnvinh ĐÂU rùi giúp mình với,nick của bạn mất tiêu rùi,post lại đi,giú mình với

Last edited by a moderator:
Mình dùng bộ HTC diamond bị 1 lỗi là các icon thông báo Pin và cột sóng phía trên cùng bên góc phải màn hình bị đè lẫn lên nhau nhìn rất khó chịu,nhưng khi xoay ngang màn hình thì ok,bạn nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp mình với,à tiện thể cho mình hỏi cách để bung file *.dat luôn nhé!
Many thanks!

Lỗi HTC Diamond theme

Lỗi icons đè lẫn nhau có lẽ là do bạn dùng Spb Shell 2.0, cài bản mới 2.1 vào sẽ hết. File dat thì dùng Winrar giải nén ra, với password là b0fm18zq. Nhưng mà khi nén lại nhớ tick vào chuẩn nén là zip nhé :)

Bạn phải giải nén file qa_layouts.dat sau đó mở file speedDial.xml để sửa. Bạn chịu khó đọc trong file này để tìm cách sửa nhé, cũng không khó lắm đâu vì cách bố trí các phần trong file đó khá rõ ràng.
Ví dụ:
<Plugin Name="dF">
<BoundRect X="2" Y="23" Width="55" Height="58"/>
</Plugin>

Đây là một đoạn khai báo cho một số điện thoại. Có 16 đoạn như vậy. Bạn có thể bỏ(xóa) bớt theo ý bạn. Chú ý sửa lại các tọa độ để bố trí cho đẹp nhé.
chúc bạn thành công

Loay hoay mấy hôm, giờ mới thò đầu vào cám ơn bạn một cái. Mình sửa ngon rồi, cả một buổi chiều cộng cộng trừ trừ để vẽ mấy cái lines tạo ô chứa ảnh :D chọc ngoáy chỉnh sửa cũng tàm tạm. Xong mất thêm một buổi tối nữa lỗi, biến mất luôn SpeedDial Tab không biết tại sao, hóa ra dùng Rar để nén chứ không phải Zip.

À không hiểu tại sao có bác nào dịch Organizer thành "Các tổ chức" được. Đến số nhiều cũng không có, trong ấy bác chứa tổ chức nào thế =)) Dịch thế thà để tiếng Anh còn hay hơn.

Cùng bộ với cái theme Natural Green trên có theme iphone này đẹp phết, có điều mình không thích iphone lắm. Down ở đây: http://mobileshell.ppc-theme.com/page 4.html

Mình dùng bộ HTC diamond bị 1 lỗi là các icon thông báo Pin và cột sóng phía trên cùng bên góc phải màn hình bị đè lẫn lên nhau nhìn rất khó chịu,nhưng khi xoay ngang màn hình thì ok,bạn nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp mình với,à tiện thể cho mình hỏi cách để bung file *.dat luôn nhé!
Many thanks!

anh Linh dạo này lười đọc quá nhỉ, anh chuyển về dạng *.zip là giải nén ok mà

bác nào chỉ cho mình cách làm sao khi vuốt từ trên xuống không đóng chương trình mà nhảy sang s2u2 nhé. mình dùng bản 2.1

HTC Diamond Theme v1.1
By greatbal

Bộ theme cho SPB MobileShell v2.1 theo phong cách của HTC Diamond phiên bản cập nhật v1.1 với nội dung chính:

Mã:
1) Landscape Support
2) New Weather Icons
3) Weather Description (English only)
4) Fixed minor bugs, e.g. discoloration around status area, etc.
5) Opaque digital and analog clocks.
6) Different layouts for different preferences (*see note below)

Vẫn chỉ cho QVGA. Sẽ còn nhiều layout khác sẽ có sau. Đây là layout A cơ bản. Đính kèm là file CAB chỉ việc cài đặt! :D

Link tải:
Mã:
http://www.mediafire.com/?at4gxmzz0rz

Samurize Weather Icons

For

HTC Diamond Theme v1.1

* Giải nén chép vào thư mục cài Spb Mobile Shell. Khởi động lại máy và thưởng thức

Back