• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skink Clean Desire v1.4 ( based on prj Clean Desire v0.3.2)

khoanguyen2512

Bản rom này tác giả Skink build cũng đã khá lâu (21/3/2011), mình cũng đã test và thấy rất ok, rom chạy mượt, ổn định, chưa thấy có lỗi. Mình xin giới thiệu cho anh em xài thử:D . Bản này được đánh giá cao, nằm trong "Top 5 NAND Android A2SD+ Zip ROMs for HTC HD2" do trang web http://www.jayceooi.com bình chọn.
Bản Rom này được build dựa trên bản "prj CleanDesire" của tác giả Projection ( và Projection lại dựa trên build của Cotulla :) )

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php

*Tính năng :
Tất cả các tính năng ... trừ 720p camcorder :)
*Cài đặt :
Cài đặt qua CWM (có đính kèm theo file download)
Hoặc các bạn có thể chỉnh sửa flash.cfg theo thông số sau :
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 250M
cache ya 40M
userdata ya|asize|hr allsize

Soure : xda-developers
Link Download​

Chỉnh sửa cuối:
Đúng như bạn nói, các rom 2.3.3 + sense 3.0 đang rất HOT, nhưng hiện tại các rom này đang trong quá trình phát triển và hoàn thiện, còn nhiều lỗi phải chờ các dev khắc phục -> việc sử dụng phần lớn mang tính trải nghiệm. Còn theo mình, các rom froyo 2.2 (đặc biệt là các rom build Desire) chạy trên HD2 có tốc độ và độ ổn định cao, thích hợp cho "daily use" hơn bạn ạh

Đúng như bạn nói, các rom 2.3.3 + sense 3.0 đang rất HOT, nhưng hiện tại các rom này đang trong quá trình phát triển và hoàn thiện, còn nhiều lỗi phải chờ các dev khắc phục -> việc sử dụng phần lớn mang tính trải nghiệm. Còn theo mình, các rom froyo 2.2 (đặc biệt là các rom build Desire) chạy trên HD2 có tốc độ và độ ổn định cao, thích hợp cho "daily use" hơn bạn ạh

Mình đang xài bản vivo của imika, chỉ còn lỗi quay phim, đồ họa và ít lỗi nhỏ. Mình dùng thấy rất mượt và nhẹ nhàng không kém gì các bản 2.2 đâu, hay là do nhu cầu của mình ít vọc vạch???? mình thấy dùng cơ bản hàng ngày cũng tương đối tốt rồi. cũng cần làn gió mới chứ..:p. Bây giờ chắc không có ai tập trung phát triển 2.2 nữa, có lẽ đã hết giới hạn rồi..

Mình đang xài bản vivo của imika, chỉ còn lỗi quay phim, đồ họa và ít lỗi nhỏ. Mình dùng thấy rất mượt và nhẹ nhàng không kém gì các bản 2.2 đâu, hay là do nhu cầu của mình ít vọc vạch???? mình thấy dùng cơ bản hàng ngày cũng tương đối tốt rồi. cũng cần làn gió mới chứ..:p. Bây giờ chắc không có ai tập trung phát triển 2.2 nữa, có lẽ đã hết giới hạn rồi..

Bác cho em xin link bản vivo này với.

Bác AK47 cho em hỏi ké một tí . dùng mấy bản rom rip có hỗ trợ data2ext của bác dũng đấy , em cứ bỏ thẻ nhớ ra để coppy nhạc là bị đơ là như thế nào bác có kiểu gì khắc phục được không ?

Bác AK47 cho em hỏi ké một tí . dùng mấy bản rom rip có hỗ trợ data2ext của bác dũng đấy , em cứ bỏ thẻ nhớ ra để coppy nhạc là bị đơ là như thế nào bác có kiểu gì khắc phục được không ?

Vì khi chia phân vùng trên thẻ, các App nằm trên phân vùng này, khi bạn tháo thẻ máy sẽ đơ đơ như thế, bạn kêt nôi bàng cổng USB copy là ok, nếu tháo thẻ thì nên tắt máy, cop xong cắm vào bật lại là ok !

Vì khi chia phân vùng trên thẻ, các App nằm trên phân vùng này, khi bạn tháo thẻ máy sẽ đơ đơ như thế, bạn kêt nôi bàng cổng USB copy là ok, nếu tháo thẻ thì nên tắt máy, cop xong cắm vào bật lại là ok !

Tmous là thoải mái như con gà mái các bác nhỉ???=))

Tmous là thoải mái như con gà mái các bác nhỉ???=))

mấy hôm nay lại ngứa tay, vừa chơi bản No Sens , base Hd 1.84 , thay Luncher vào, chậy rào rào, ram free ~ 220mb, quá đã ! thớt tớ trem bên ngoài, vào xem thử đi, bản này nhẹ, 230mb bộ nhớ thôi!
Tmou cài xong dư dả bộ nhớ quá, chả biết làm j =))

Back