• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slick - Phần mềm Chat quá quen thuộc!! [Các phiên bản] *Trang 27*

Đang dùng 0.52 đủ nhóm nhưng dis liên tục, nhiều lúc kô vào được, up lên thì mất nhóm =.= ai biết soft nào hay hơn kô? sis thì tốt, vì pass mình để kí tự đặc biệt, soft jar kô hỗ trợ

Bạn thử một số ứng cử viên này xem:
Nimbuzz, Fring (đã thử, cũng ổn nhưng hơi hao tài đặc biệt Fring).

Mình cũng đang thử qua Nimbuzz mấy ngày nay vì Slick bản 0.52 dở hơi qua. Nhưng lên 0.53 thì lại "tình cũ không rủ cũng đến" :D.

Xin lỗi mọi người hơi lạc đề chút.

Posted via Mobile Device

Bản này phải nói là tuyệt vời anh ah. Nhưng có 1thay dổi nhỏ là sim hết $ mà vẫn còn dung lượng mb miễn phí của gói cước Ciao thì ko thể ol đc anh ah. Em đã thử vỏi sim Ciao và sim free GPRS hết tiền trong tài khoản đều ko ol đc.
Xin cho em hỏi thêm là up lên v0.53 rui mà muốn trở lại v0.52 thì em phải làm như thế nào dc ạ. Em cài lại bản 0.52 thì bị hết hạn

Bản này phải nói là tuyệt vời anh ah. Nhưng có 1thay dổi nhỏ là sim hết $ mà vẫn còn dung lượng mb miễn phí của gói cước Ciao thì ko thể ol đc anh ah. Em đã thử vỏi sim Ciao và sim free GPRS hết tiền trong tài khoản đều ko ol đc.
Xin cho em hỏi thêm là up lên v0.53 rui mà muốn trở lại v0.52 thì em phải làm như thế nào dc ạ. Em cài lại bản 0.52 thì bị hết hạn

khi bản mới sắp ra thì bản củ đã lỗi rồi bạn ơi

Bạn vào cấu hình xem thử có ấn vào chỗ ẩn ngoại tuyến ko!
Mình đâu chọn ẩn ngoại tuyến đâu!Mọi người dùng Ok chắc là do máy!Nan thiệt

Mình dùng bản v0.53 vẫn ổn mà ! chưa thấy có lỗi gì cả ! nhóm và danh sách vẫn hiện đầy dủ ! bạn hay bị dis có thể là do sóng GPRS kém , hoặc bản có thể chỉnh lại địa chỉ sever thành cn.scs.msg.yahoo.com mình thường thay đổi như thế mỗi khi bị dis ra ngoài , còn khi nào bạn lại bị dis hoặc khó đăng nhập thì bạn lại chỉnh lại chết đọ mặc định của sever scs.msg.yahoo.com . cách này mình áp dụng cho cả hai con máy dopod và N91 của mình ! và cũng có kết quả khả quan bạn thử kiểm tra xem nhé !

Chỉnh lại địa chỉ sever thành cn.scs.msg.yahoo.com sẽ khắc phục được lỗi không hiện danh sách nhóm chat!

Last edited by a moderator:
Mình dùng bản v0.53 vẫn ổn mà ! chưa thấy có lỗi gì cả ! nhóm và danh sách vẫn hiện đầy dủ ! bạn hay bị dis có thể là do sóng GPRS kém , hoặc bản có thể chỉnh lại địa chỉ sever thành cn.scs.msg.yahoo.com mình thường thay đổi như thế mỗi khi bị dis ra ngoài , còn khi nào bạn lại bị dis hoặc khó đăng nhập thì bạn lại chỉnh lại chết đọ mặc định của sever scs.msg.yahoo.com . cách này mình áp dụng cho cả hai con máy dopod và N91 của mình ! và cũng có kết quả khả quan bạn thử kiểm tra xem nhé !

PS : vẫn để chế độ ofline ngon lành ! nếu như bạn add chính nik của mình thì đèn vẫn sáng , còn các nik khác xẽ thấy bạn of , mình đã tets kĩ lắm rồi ! bản này chạy rất ổn định và tiết kiêm ZEN cho những ai OL bằng GPRS

Đã confirm, sever rất ngon, chữa được cả lỗi kô hiện đủ nhóm :D mod nên edit lại #1 cho ae biết ^^

các bạn cho minh hỏi câu hỏi nay:Sự thật thì bản slick của mình cứ đăng nhập nick yahoo của mình thì dis ra, còn những nick khác thì oke.Không hiểu tại sao nữa.Các bản đều thế cả, có pro nào biết thì giúp mình với, chứ không vào được nick bực quá

các bạn cho minh hỏi câu hỏi nay:Sự thật thì bản slick của mình cứ đăng nhập nick yahoo của mình thì dis ra, còn những nick khác thì oke.Không hiểu tại sao nữa.Các bản đều thế cả, có pro nào biết thì giúp mình với, chứ không vào được nick bực quá
Posted via Mobile Device
co the do nick bi vang ra cua ban la nick thuoc yahoo trung quoc hay yahoo gi do,ban thu chuyen sang yahoo us xem.may nick do slick khong dang nhap duoc,nen xai may phan mem chat khac

bạn đã xài bản mới nhất chưa 0.53 đó không văng ra nữa update trang 17

Mấy nay ờ HN bà con đăng nhập có báo đăng nhập lỗi ko? Mjnh đăng nhập nó cứ lỗi thôi, cài bản 0.53 rồi vẫn vậy! Chẳng biết sao nữa, vào bằng wifi thj bt, vao gprs mới bị! M dùng mobifone

Posted via Mobile Device
co the do nick bi vang ra cua ban la nick thuoc yahoo trung quoc hay yahoo gi do,ban thu chuyen sang yahoo us xem.may nick do slick khong dang nhap duoc,nen xai may phan mem chat khac

nick minh dung cac phan mem chat khac van binh thuong,ban bao chuyen sang yahoo us la sao?nghia la lap nick moi hay the nao?

nick minh dung cac phan mem chat khac van binh thuong,ban bao chuyen sang yahoo us la sao?nghia la lap nick moi hay the nao?
Posted via Mobile Device
chi co slick la bi vay thoi.khong phai lap nick moi ma la chuyen sang.lau rui minh khong dung pc de online len khong chi ro duoc.ban vo phan ma lap nick ao,doi pass do.trong do co muc chuyen doi yahoo

Mấy nay ờ HN bà con đăng nhập có báo đăng nhập lỗi ko? Mjnh đăng nhập nó cứ lỗi thôi, cài bản 0.53 rồi vẫn vậy! Chẳng biết sao nữa, vào bằng wifi thj bt, vao gprs mới bị! M dùng mobifone

Mình cũng gặp tình trạng tương tự, vừa up lên bản 0.54 nhưng hiện tương này vẫn xảy ra. Mình cũng dùng mạng Mobifone, cứ nghĩ là do lỗi kết nối gprs, nhưng khi lướt web = gprs vẫn ok mà. bác nào bít cách hóa giải chỉ giùm đi

Mình cũng gặp tình trạng tương tự, vừa up lên bản 0.54 nhưng hiện tương này vẫn xảy ra. Mình cũng dùng mạng Mobifone, cứ nghĩ là do lỗi kết nối gprs, nhưng khi lướt web = gprs vẫn ok mà. bác nào bít cách hóa giải chỉ giùm đi

Bạn vô cấu hình set lại cấu hình mạng đừng để chế độ tự động! VD viettel thì để viettel gprs

Slick v0.54 with emotions & Y! icon, sound Mod Repacked by Caominh171

Copyright © PDAViet

PM chat đa năng: Yahoo,Aim,Icq,Msn,GTalk,Jabber

Đây là bản pack lại gồm có 4 bản đều mod emotion (biểu tượng cảm xúc), cái riêng của mỗi bản là:

- 1st icon & Orig. sound: icon 1, âm thanh mặc định

- 1st icon & Y! sound: icon 1, âm thanh của Yahoo

- 2nd icon & Orig. sound: icon 2, âm thanh mặc định

- 2nd icon & Y! sound: icon 2, âm thanh của Yahoo

Nhớ đối chiếu với thứ tự icon trong hình 3

Bản Việt Hóa bên ĐÂY nhé!!

Chỉnh sửa cuối:
Vh nhanh qua . Cảm ơn nhé post đt ko thank được . Hôm nào nên mạng thank bù
Posted via Mobile Device

Pro giúp mình với. giờ cái slick của mình không đăng nhập được yahoo của mình, nhưng lại đăng nhập được nick yahoo của những người khác.Mình thử đăng nhập nick yahoo của mình trên slick của người khác thấy vẫn oke.không hiểu máy mình cài đặt j nữa, ai biết giúp mình với

Nâng cấp lên 0.54 không đăng nhập đc vào Yahoo mới sợ chứ. Không hiểu do hôm nay nó thế hay do phần mềm anh em nhỉ ?
Nó báo:
"You have been disconected from Yahoo. Authentication error: too many login attempts".
Mình sử dụng mobi-gprs-wap.
Ngán thật.

Posted via Mobile Device

Back