• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slide to Unlock không được khi Up lên FW2.1

mấy anh ơi,,,máy em sau khi cài theme"tap to unlock" xong thì bấm nhận cuộc gọi đến vô tư nhưng vào đến màn hình chính thì bị đơ ko sử dụng được,,,sau đó tắt màn hình đi bật lại thì sử dụng vô tư,,,máy em bị bệnh gì vậy,,,mấy bác chỉ dùm thằng em này với

Bác hãy dùng phần mềm Tap to unlock ^_^ rất hay . CÒn lỗi này thì chưa ai sửa được cả ^_+^

Có lần nào bạn thử restore lại trên một máy tính khác chưa vậy? Hoặc là xóa toàn bộ Itunes rồi cài lại hoàn toàn mới rồi restore? Cái này có thể là lỗi từ itunes lúc restore or backup. Thử del/replace com.apple.springboard.plist chưa?

lúc trước em restore ở nhà vẫn bị,,,tức quá em đem ra tiệm cho người khác làm mà vẫn bị tình trạng như trên,,người ta còn nói máy em bị bệnh lạ quá làm cách gì cũng ko hết,sau đó xin số dt của em hẹn khi nào có cách fix lỗi sẽ gọi...huhu...ủa anh cái "Thử del/replace com.apple.springboard.plist chưa?" là gì vậy

Chào cả nhà, máy em lúc trước cũng bị vậy, em restore lại máy là hết liền, thực sự cũng không biết đụng với PM nào, mấy PM chạy ngầm thì không dùng nữa (chặn cuộc gọi, quick search,...)

Chào cả nhà, máy em lúc trước cũng bị vậy, em restore lại máy là hết liền, thực sự cũng không biết đụng với PM nào, mấy PM chạy ngầm thì không dùng nữa (chặn cuộc gọi, quick search,...)

uhm, đa số các trường hợp bị touch screen dead đều phải trả về apple bảo hành, hic hic (nhưng cách này thì khỏi nghĩ tới). Nhưng chưa hiểu ở đây là nó chưa chết hẳn, có vẻ là phần mềm?
Nếu đã làm những bước sau mà ko work thì dead là cao lắm.
Restore DFU mode, FW 2.1 gốc, sau khi IP restore xong thì ko cắm vào Itunes nữa mà thử sử dụng trong vòng một ngày coi có sao ko? Nếu ko sao thì....do cài phần mềm, dùng Itunes chạy backup, etc...

em thử roài máy chỉ dùng tốt được khoảng 10 phút thôi,,sau đó vẫn bị,,,bệnh của em là ko sử dụng máy một lúc khi bấm mở màn hình ko slide to unlock được,,,tắt đi bấm mở lại thì ok,,,,,chán quá,,,,,làm đủ mọi cách mà vẫn ko hết....em đang dùng FW 2.1 gốc,,chưa cài phần mềm nào cả

hôm nay mới đọc tới bài này, bạn huynhkimtuan ơi có làm được chưa ? nếu chưa được thì mình sẽ góp ý giúp bạn!!!

somebody help!!!

Mấy anh giúp em với, em cũng có 1 con 2g,(hàng xách từ Nauy về, chưa unlock, người nhà cho), cái slide to unlock đã hơi điên điên rồi:(. Nhờ người ta unlock giùm xong dòng "silde to unlock" die luôn! Đem ra tiệm thì người ta kêu em phải thay màn hình. Mà em đọc thì phải réstore rồi gì đó. Thú thật là em "khờ" mấy cái này lắm, mời xài máy nên còn nhát tay. Mong mấy anh chỉ giúp. Cảm ơn trước

Mấy anh giúp em với, em cũng có 1 con 2g,(hàng xách từ Nauy về, chưa unlock, người nhà cho), cái slide to unlock đã hơi điên điên rồi:(. Nhờ người ta unlock giùm xong dòng "silde to unlock" die luôn! Đem ra tiệm thì người ta kêu em phải thay màn hình. Mà em đọc thì phải réstore rồi gì đó. Thú thật là em "khờ" mấy cái này lắm, mời xài máy nên còn nhát tay. Mong mấy anh chỉ giúp. Cảm ơn trước
Bạn kết nối iPhone với PC và dùng iTunes để Restore lại máy, Restore máy là đưa máy về tình trạng ban đầu như khi xuất xưởng, xem thử máy còn bị lỗi không? Nếu vẫn còn bị thì mình nghĩ việc thay màn hình là không tránh khỏi :D

Back