• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slider icon Tab default

lexuanthai

Chào mọi người!

Mình đã up 1 bản Rom từ XDA về dùng cũng tương đối ổn định và đẹp, tuy nhiên ở màn hình Home Screen có Slider icon tab đang bị Transperant (trong suốt) nhìn không được đẹp lắm so với hình nền. Mình muốn đưa nó trở về mặc định nhưng không biết làm cách nào. Mong các anh chị em nào biết chỉ giúp cho.

Cảm ơn mọi người nhiều!

Mặc định theo Rom nó đã là như thế rùi. :-?

Ý mình muốn nhờ giúp có file cab nào để làm cho nó giống với với Rom gốc theo máy, có nghĩa là có thanh bar hẳn hoi mà không bị trong suốt

Cám ơn bạn đã trả lời

Chào mọi người!

Mình đã up 1 bản Rom từ XDA về dùng cũng tương đối ổn định và đẹp, tuy nhiên ở màn hình Home Screen có Slider icon tab đang bị Transperant (trong suốt) nhìn không được đẹp lắm so với hình nền. Mình muốn đưa nó trở về mặc định nhưng không biết làm cách nào. Mong các anh chị em nào biết chỉ giúp cho.

Cảm ơn mọi người nhiều!

Dùng ROM của ai thì đề nghị họ cung cấp file gốc cho, tạo CAB mà thay đổi về default là được thôi.
Thường các file thay đổi chỉ là các file manila đấy.
Chứ bạn dùng ROM ở đâu đâu, vào đây đề nghị, mọi người làm sao mà biết cách giải quyết được?

Dùng ROM của ai thì đề nghị họ cung cấp file gốc cho, tạo CAB mà thay đổi về default là được thôi.
Thường các file thay đổi chỉ là các file manila đấy.
Chứ bạn dùng ROM ở đâu đâu, vào đây đề nghị, mọi người làm sao mà biết cách giải quyết được?
Chính xác! Bởi vì tất cả chỉnh sửa Manila thì phải biết nó là phiên bản Manila nào, giao diện Manila đó đã bị Mod ở trong các file Mode9 chưa.... Cái khó của Manila là vậy:(

Chính xác! Bởi vì tất cả chỉnh sửa Manila thì phải biết nó là phiên bản Manila nào, giao diện Manila đó đã bị Mod ở trong các file Mode9 chưa.... Cái khó của Manila là vậy:(

Cám ơn các anh đã hướng dẫn. Nhưng khổ nổi 1 điều là em đi dạo vào Xda - deverloper và down trúng của 1 thằng Italia nào đó nhưng tiếng anh, tiếng ý em đều kém nên không bít xin bằng cách nào

Back