• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SMART LIGHT - Điều chỉnh đèn màn hình

lamnt0702

Symbian S60 3rd OS9.x Software : SMART LIGHT

1.Tên phần mềm: Smart Light

2.Giới thiệu: [Tự dich tù tiếng anh :|]

Quá mệt mỏi với việc đèn màn hình phụt tắt khi chúng ta đang theo dõi màn hình ví dụ như đang nghĩ xem phải nhắn tin thế nào cho "nàng" :D Có phải sẽ rât tuyệt ko khi đt tự hiểu khi nào chúng ta cần screen light và khi nào thì ko cần,và Smart Light thì có thể hiểu điều đó!Nó hoạt động trên cơ cấu rất đơn giản đó là : khi ta mở bất kỳ 1 app nào thì screen light sẽ sáng mãi cho đến khi nào ta close app đó đi thì screen light sẽ tự động tắt ngay lập tức.

3.Cách sử dụng:
+Chạy Smart Light sau đó chọn Hide,trương trinh sẽ áp dụng lên tất cả các app ngay sau đó
+Để khắc phục hiện tượng "ngốn" pin,sau khi dùng xong các app bạn hãy tắt hết hẳn chúng đi cho đến khi nào nhìn thấy thông báo của Smart Light như sau "SmartLight has reactivated"
+Khuyên các bạn nên kết hợp Smart Light với soft PowerBoot để giúp Smart Light tự động kích hoạt khi đt bật lên

4.Các đời máy hỗ trợ

Symbian S60 OS9.x

5.Download: [Đã test ok trên N95 8gb]

Full : http://pdaviet.net/showpost.php?p=535290&postcount=558

Chỉnh sửa cuối:
cái này hay đấy, hồi trước cứ phải chỉnh cho đèn màn hình sáng lâu hơn 1 tí :D

Symbian S60 3rd OS9.x Software : SMART LIGHT

1.Tên phần mềm: Smart Light

2.Giới thiệu: [Tự dich tù tiếng anh :|]

Quá mệt mỏi với việc đèn màn hình phụt tắt khi chúng ta đang theo dõi màn hình ví dụ như đang nghĩ xem phải nhắn tin thế nào cho "nàng" :D Có phải sẽ rât tuyệt ko khi đt tự hiểu khi nào chúng ta cần screen light và khi nào thì ko cần,và Smart Light thì có thể hiểu điều đó!Nó hoạt động trên cơ cấu rất đơn giản đó là : khi ta mở bất kỳ 1 app nào thì screen light sẽ sáng mãi cho đến khi nào ta close app đó đi thì screen light sẽ tự động tắt ngay lập tức.

3.Cách sử dụng:
+Chạy Smart Light sau đó chọn Hide,trương trinh sẽ áp dụng lên tất cả các app ngay sau đó
+Để khắc phục hiện tượng "ngốn" pin,sau khi dùng xong các app bạn hãy tắt hết hẳn chúng đi cho đến khi nào nhìn thấy thông báo của Smart Light như sau "SmartLight has reactivated"
+Khuyên các bạn nên kết hợp Smart Light với soft PowerBoot để giúp Smart Light tự động kích hoạt khi đt bật lên

4.Các đời máy hỗ trợ

Symbian S60 OS9.x

5.Download: [Đã test ok trên N95 8gb]

chả hiểu thế nào mà em cài nó vào thì không thấy điều chỉnh được ánh sáng màn hình và thời gian sáng lâu của màn hình tí nào là sao nhỉ??

Cái này nhỡ đang nhắn tin mà ngủ quên thì cái màn hình sáng tới lúc nào ta =)) =))

chả hiểu thế nào mà em cài nó vào thì không thấy điều chỉnh được ánh sáng màn hình và thời gian sáng lâu của màn hình tí nào là sao nhỉ??

Sao lại ko được hả bạn?Bạn nói rõ thêm đi,mình cài vào N95 8gb xài ngon mà :)

Cái này nhỡ đang nhắn tin mà ngủ quên thì cái màn hình sáng tới lúc nào ta =)) =))

Sáng đến khi nào hết pin,lúc đấy thì "thầm trách ta dại khờ" nhé ;)

hic. bản này là demo. dùng một lát là tự thoát khỏi chương trình. e xin bản full các a ơi !!!

Bản này là bản cập nhật mà ta :-?

Pm này chỉ bật sáng màn hình chứ ko cho ta tinh chỉnh gì thêm cả :)

Có chứ đã gọi là Smart (thông minh) cơ mà. Nó sẽ tắt nếu không có ứng dụng nào chạy.;;)

Có chứ đã gọi là Smart (thông minh) cơ mà. Nó sẽ tắt nếu không có ứng dụng nào chạy.;;)

Cái đây thỉ tất nhiên rồi bạn.mình có nói trong phần giới thiệu mà :) Ý anh Kojiro là nó ko cho mình tuỳ chọn các tính năng nâng cao khác vd như độ sáng hay những app. nào ko cần áp dụng SmartLight đó :)

Back