• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Soft dùng laptop làm Wifi hotspot (hơn hẳn Adhoc) cho ae HD2

lungtungbeng

(Nếu em post sai box thì mod lưu lại 1 vài hôm giúp em để ae tiện theo dõi và download về trước khi move sang box khác nhé. Thanks):p:p:p
Bữa nọ thấy ae kêu ca việc kết nối HD2 android vào mạng qua Laptop bằng adhoc. Nhân lúc tìm thấy soft này sử dụng khá hay (đã test thành công trên Windows 7), có thể dùng laptop làm điểm phát wifi thực sự (Wifi hotspot) với độ bảo mật WPA2 và tốc độ truy cập nhanh hơn, dễ dàng hơn Adhoc. Link down:

DOWNLOAD

LINK MEDIAFIRE

*Lưu ý: Soft hoạt động tốt nhất trên Windows7 (hoặc Vista) do Windows7 hỗ trợ mạng tốt hơn các phiên bản trước.
Sau khi tải về và cài đặt thành công, Connectify sẽ tự khởi động và tạo ra một biểu tượng trong system tray, bạn chỉ cần bấm chuột phải vào biểu tượng này rồi chọn Show Connectify để làm xuất hiện giao diện làm việc của Connectify. Từ giao diện chính của chương trình, bạn hãy tiến hành tạo ra một wifi hotspot bằng cách nhập vào các thông tin sau :

Wifi Name : đặt tên cho wifi hotspot, tên này sẽ xuất hiện khi các thiết bị kết nối dò tìm ra sóng wifi của hotspot.

Password : đặt password để bảo vệ wifi hotspot và hạn chế các truy cập không mong muốn từ các thiết bị lạ. Password tối thiểu là 8 ký tự.

Internet : chọn nguồn internet mà laptop làm wifi hotspot đang sử dụng, trong trường hợp này là Local Area Connection.
Sau khi đã nhập xong các thông tin, bạn nhấn chuột vào nút Start Hotspot để bắt đầu biến chiếc laptop thành một wifi hotspot. Để ngưng sử dụng Connectify, bạn chỉ cần nhấn chuột vào nút Stop Hotspot để tắt wifi hotspot.

Chỉnh sửa cuối:
híc cái này thì biết rồi nhưng card mạng wifi ko hộ trợ thì cũng chỉ phát đc ad-hoc thôi bác ak, e dùng nó để phát ad-hoc mà. Tương phát đc Wpa2 chứ. Có cách nào để android bắt đc ad-hoc ko nhỉ tìm mãi k thấy mấy mỗi bản Miui là bắt đc thôi, nhưng e ko thích bản này :(

híc cái này thì biết rồi nhưng card mạng wifi ko hộ trợ thì cũng chỉ phát đc ad-hoc thôi bác ak, e dùng nó để phát ad-hoc mà. Tương phát đc Wpa2 chứ. Có cách nào để android bắt đc ad-hoc ko nhỉ tìm mãi k thấy mấy mỗi bản Miui là bắt đc thôi, nhưng e ko thích bản này :(

Nó là bảo mật WPA2 mà. Các card mạng đời mới bây giờ hầu hết đều tương thích bác ạ. Em đã test trên HD2 phải nói là rất tốt^^

XP thì làm sao mà xài trời @@, ai có soft dành cho XP ko. Máy mình ko cài win 7 dc

Nó là bảo mật WPA2 mà. Các card mạng đời mới bây giờ hầu hết đều tương thích bác ạ. Em đã test trên HD2 phải nói là rất tốt^^

cái này mình cài trên cái hp dv9000 cổ xưa rôi thì phát đc đến lúc đổi dòng mới hơn wifi vẫn chuẩn N đấy ma ko đc hỗ trợ thì chịu thôi phát đc mỗi ad-hoc

Bác nào không bắt được adhoc thì đặt ip tĩnh đi nhé

down mãi không được... "Your download will begin in a moment...":-/

Mình nhìn thấy sóng nhưng connect vào toàn bị disconnect. Mình dùng HD2 và laptop đời mới, thế mới chán.

Anh em dùng thử cái này xem http://bzeek.com .Chỉ cần vào đăng ký bằng 1 email bất kì và tải plugin của nó về là dùng,nhưng nhược điểm là không đặt được password.Hy vọng tất cả đều dùng được wifi để đỡ tốn xiền .

mình dùng sonyvaio fz21m nhưng khi cài báo lỗi không có support, phần settings báo No AP mode supported, không hiểu thế nào cả. Vẫn không dùng được.:-/

Back