• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận

Status
Không mở trả lời sau này.
Em dùng Atom để làm webcam (dùng PM Web camera plus) thì OK rồi,em muốn dùng Atom như 1 camera để quay phim và lưu trực tiếp lên PC thì cần PM gì vậy mấy Bro? Hay là cần PM nào cho PC vậy? Bro nào có vui lòng share cho em với nhé.
Em cảm ơn rất nhiều.

Mình nghĩ vấn đề này có lẽ do bản ROM hoặc xung đột phần mềm, chứ mặc định của máy đã để rung và chuông thì cả khi có cuộc gọi và tin nhắn đều có rung & chuông chứ....
Thân !!!

Bạn làm thử các bước sau xem sao nhé:

Vào Start -> Settings -> Sounds & Notifications -> Chọn Programs & Notifications -> Tab Notifications -> Chọn Event -> Messaging: New Text Messag, chọn Vibrate.

Mình nghĩ vấn đề này có lẽ do bản ROM hoặc xung đột phần mềm, chứ mặc định của máy đã để rung và chuông thì cả khi có cuộc gọi và tin nhắn đều có rung & chuông chứ....
Thân !!!

Em ko rõ cái này nhưng vì máy em cuộc gọi đến vẫn rung và chuông nên em chỉ tìm cách khắc phục = phần mềm thôi em đang dùng ringo tin nhắn bây h có chuông rùi nhưng mà nó vẫn ko rung em muốn hỏi xem có pm nào mà có cả rung ko ạ

Bạn làm thử các bước sau xem sao nhé:

Vào Start -> Settings -> Sounds & Notifications -> Chọn Programs & Notifications -> Tab Notifications -> Chọn Event -> Messaging: New Text Messag, chọn Vibrate.

Dạ cái này em chỉnh rùi nhưng ko được ạ :( .Nó vẫn thể hiện là có nhưng khi tin nhắn đến nó chỉ sáng màn hình mà ko rung và chuông ạ:|

Em ko rõ cái này nhưng vì máy em cuộc gọi đến vẫn rung và chuông nên em chỉ tìm cách khắc phục = phần mềm thôi em đang dùng ringo tin nhắn bây h có chuông rùi nhưng mà nó vẫn ko rung em muốn hỏi xem có pm nào mà có cả rung ko ạ

Dạ cái này em chỉnh rùi nhưng ko được ạ :( .Nó vẫn thể hiện là có nhưng khi tin nhắn đến nó chỉ sáng màn hình mà ko rung và chuông ạ:|

Như bạn nói thì mình nghĩ hoặc là do bản ROM hoặc file nhạc mà bạn dùng làm nhạc chuông tin nhắn bị lỗi, bạn thử thay bản ROM khác hoặc nhạc chuông khác xem thế nào !!!!:-?

cho em xin KKK của chương trình textspeech pro được không ạ?

bạn nên dùng chức năng PM của diễn đàn để liên lạc với các thành viên nha, tại vì đã có quy định là k được post KKK trực tiếp lên đây.

Call history limit

Trong hầu hết các PPC chỉ ghi được tối đa 300 cuộc gọi (đến, đi, nhỡ).
Đã thử dùng SKTool để điều chỉnh phần call history lên 65000 nhưng vẫn vậy.
Bạn nào biết về vấn đề này xin chỉ giáo

Em dùng Atom để làm webcam (dùng PM Web camera plus) thì OK rồi,em muốn dùng Atom như 1 camera để quay phim và lưu trực tiếp lên PC thì cần PM gì vậy mấy Bro? Hay là cần PM nào cho PC vậy? Bro nào có vui lòng share cho em với nhé.
Em cảm ơn rất nhiều.

Bạn cần j phải làm thế... cứ dùng ct quay phim của máy hay bất cứ 1 ct quay phim nào cho ppc rồi sau đó cóp vào pc qua sync hay đầu đọc là được mà :D

có vẻ đúng là rom lỗi rồi...bạn thử bản rom khác chưa?

Mình đang dùng bản ROM 6.1. Mình muốn xoá tất cả danh bạ có trong máy, nhưng phải xoá lần lượt từng cái một, chứ ko thể chọn hết rồi xoá, như thế thật là vất vả quá.
Mình xin các cậu chỉ cho mình một phần mềm có thể xoá tất cả các danh bạ mà chỉ qua 1 vài thao tác thôi có được không?
Cảm ơn các cậu nhiều.

a mình bit rùi. Dùng PIM Backup, vào Options-Delete All - Contacts. Hihi.

Last edited by a moderator:
Mình đang dùng bản ROM 6.1. Mình muốn xoá tất cả danh bạ có trong máy, nhưng phải xoá lần lượt từng cái một, chứ ko thể chọn hết rồi xoá, như thế thật là vất vả quá.
Mình xin các cậu chỉ cho mình một phần mềm có thể xoá tất cả các danh bạ mà chỉ qua 1 vài thao tác thôi có được không?
Cảm ơn các cậu nhiều.

Bạn dùng File explore vào My device xóa file đổi tên file Pim thành Pim123 rồi soft Reset lại máy là ok.

Bạn cần j phải làm thế... cứ dùng ct quay phim của máy hay bất cứ 1 ct quay phim nào cho ppc rồi sau đó cóp vào pc qua sync hay đầu đọc là được mà :D
Làm như thế thì đâu còn gì để nói nữa bạn,bạn quay và lưu trực tiếp vào PC sẽ hay hơn nhiều.

Cảm ơn các cậu nhiều.

Hoặc bạn dùng phần mềm này đi, đảm bảo xóa nhanh đến nỗi bạn chưa kịp hiểu chuyện gì vừa xảy ra thì danh bạ đã bị xóa hết :))
Link:
[hide="Thanks"]http://www.sugata.eu/download/projects/PocketOutlookEraser.CAB
[/hide]

Call history limit

Trong hầu hết các PPC chỉ ghi được tối đa 300 cuộc gọi (đến, đi, nhỡ).
Đã thử dùng SKTool để điều chỉnh phần call history lên 65000 nhưng vẫn vậy.
Bạn nào biết về vấn đề này xin chỉ giáo

Sau khi dùng SKTool để điều chỉnh, bạn Soft Reset thử xem sao.

Mình tìm mãi mà ko thấy chương trình X-Button. Có ai cho mình xin đường link để tải về với. Nếu có phiên bản mới nhất thì tuyệt wá (ko bit có phải có KKKK ko nữa?) ! Cảm ơn nhiêu nhé.
Trước khi hỏi nhớ đọc kỹ quy định của diễn đàn nhé bạn!!!

Last edited by a moderator:
chưa biết cách cài đặt?

em là người mới xài ppc, xin các a hướng dẫn để e biết cách cài các chương trình ứng dụng trên ppc của mình. Tải file nào để cài vậy và cài đặt ở đâu? Thanks !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back