• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sony không Hibernation được?

tomboy

Không hiểu sao máy Sony Vaio của tôi tự nhiên lại không Hibernation được. Mỗi lần Hibernation nó có thông báo: System Hibernation Failed
The device driver for the " Standard 102/102-key or Microsoft natural PS/2 key boarb" device is preventing the machine from entering Hibernation please close all application and try again. If the problem persists, you may need to update this driver.
Nó thông báo nhw thế thì phải làm thế nào hả các Pro? Nếu update this driver thì như thế nào? Tôi Uninstall cái PS/2 key boarb có ảnh hưởng gì không?

Không hiểu sao máy Sony Vaio của tôi tự nhiên lại không Hibernation được. Mỗi lần Hibernation nó có thông báo: System Hibernation Failed
The device driver for the " Standard 102/102-key or Microsoft natural PS/2 key boarb" device is preventing the machine from entering Hibernation please close all application and try again. If the problem persists, you may need to update this driver.
Nó thông báo nhw thế thì phải làm thế nào hả các Pro? Nếu update this driver thì như thế nào? Tôi Uninstall cái PS/2 key boarb có ảnh hưởng gì không?

Lần đầu tiên tôi gặp một trường hợp thế này. Nhưng theo như thông báo lỗi của hệ thống, thì có lẽ cái device Standard 102/102-key or Microsoft natural PS/2 key boarb nó vẫn đang chạy và cái process của nó chặn chế độ Hibernate của Windows. Chắc chỉ có cách remove cái device kia đi thôi bạn ạ. Hoặc bạn thử update bản Windows này lên xem nó có khắc phục được lỗi này ko? 8-|

Tôi đã Remove cái Device nhưng no thông báo Restart liên tục mà không mất cái Device đó.
ai có cách gì khác chỉ giùm nhe

Bạn phải update hoặc down bản driver mới của 2 cái đấy về.

Muốn gỡ driver thì bạn pải cut hết file trong thư mục trong Windows/inf ra thư mục khác . Sau đó Ok liền

cài lại driver chipset và sửa lỗi win thôi bạn ơi
không có vấn đề gì đâu.
nếu vẫn không được bác nên recover lại đi. đây là biện pháp nhanh nhất tuy hơi tốn công chứ ngồi mày mò lâu lắm :D

Back