• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super effects by hantinhtu&boy_online(update"Mừng lễ VALENTINE")

Nay mình lạj fảj dowload lạj và thấy có ngôj sao tím thì fảj,mà thấy hjệu ứng có trog menu mà.

trong máy em vẫn ko có hiệu ứng trong menu bác ơi?ko biết bị lỗi j đây

Tại bạn chỉ biết dùng sp người ta mà ko biết thanks nên vậy đó:D:D
Chắc chắn cfw bạn đang dùng code vẫn C6 nha!Cho mình link download Cfw đó đi!
Nay mình lạj fảj dowload lạj và thấy có ngôj sao tím thì fảj,mà thấy hjệu ứng có trog menu mà.

Thanks bạn đả text đúng là mình mới thay 1 bông tuyết bằng 1ngôi sao,vì có bạn bảo rối mắt qúa!
Uh!ko biết bạn trên xài máy fw gì mà bảo vậy của mình có trong menu từ khi chưa fix rùi kìa.

Em đếm trong menu thì dc những 5 hình ,nhưng ở hs thì 4,cố mod cho hs thêm dc ko anh,hình nhỏ nhỏ bay tứ tung ,nhỏ bạn khen đẹp,fổng mũi lun,haha
tìm cái bông tuyết nhỏ để thay ,nhưng tìm chả thấy,ko lẻ apply c2z rùi mà cái bông tuyết đó lì wá ,ko chịu nhường sao ta,lạ hen

có thể chuyển từ hiệu ứng lá rụng sang hiệu ứng bông tuyết và ngược lại được kô?

Được chứ bạn thử đi!
Rất đơn giản mà,bạn dùng trình quản lý xplore để chuyển đó.Hiệu ứng mình làm thực ra mình củng mix qua lại vs nhau thôi mà.
=D>Hiệu ứng tuyết rơi đả thành sự thật đả rơi trên 5800=D>:))

Chỉnh sửa cuối:
Được chứ bạn thử đi!
Rất đơn giản mà,bạn dùng trình quản lý xplore để chuyển đó.

dùng xplore để chuyển thư mục effects của mỗi hiệu ứng vào resource ah? thế thì hơi bất tiện nhỉ? dù sao cũng thanks nhé!

bông tuyết ở mỗi màn hình Home còn ở trong vẫn là lá vàng rơi

mất luôn hàng chữ "Những ứng dụng đang chạy" nè!

sao mất luôn mục "Ứng dụng đang mở" vậy nhỉ?

Em đếm trong menu thì dc những 5 hình ,nhưng ở hs thì 4,cố mod cho hs thêm dc ko anh,hình nhỏ nhỏ bay tứ tung ,nhỏ bạn khen đẹp,fổng mũi lun,haha
tìm cái bông tuyết nhỏ để thay ,nhưng tìm chả thấy,ko lẻ apply c2z rùi mà cái bông tuyết đó lì wá ,ko chịu nhường sao ta,lạ hen

Chắc không Mod lại được đâu,em muốn dày hơn có thể thay file IdleBackground_default.kml&IdleItem_default.kml có loại hiển thị chậm dày đặc hơn nhưng lại có 3hình còn loại đang sử dụng có 4hình nhưng hiển thị thưa hơn và nhanh hơn.Ai pro mà Mod đc cái này mới tài.
mất luôn hàng chữ "Những ứng dụng đang chạy" nè!

sao mất luôn mục "Ứng dụng đang mở" vậy nhỉ?

Chà em gái hả? Nhìn xijnh qúa!
Cậu thích cái nào nói rỏ đi dượng làm cho:))

Tại bạn chỉ biết dùng sp người ta mà ko biết thanks nên vậy đó:D:D
Chắc chắn cfw bạn đang dùng code vẫn C6 nha!Cho mình link download Cfw đó đi!

Thanks bạn đả text đúng là mình mới thay 1 bông tuyết bằng 1ngôi sao,vì có bạn bảo rối mắt qúa!
Uh!ko biết bạn trên xài máy fw gì mà bảo vậy của mình có trong menu từ khi chưa fix rùi kìa.

chắc là vậy rùi.tại em fash cái fw này cũng lâu lắm rùi.thấy chạy vẫn ổn nên làm biếng fash lại.dù sao cũng cảm ơn bác.tại em vo bằng dt cũng mún ấn thank cho bác vui mà ko biết ấn chỗ nào nữa.bác thông cảm

chắc là vậy rùi.tại em fash cái fw này cũng lâu lắm rùi.thấy chạy vẫn ổn nên làm biếng fash lại.dù sao cũng cảm ơn bác.tại em vo bằng dt cũng mún ấn thank cho bác vui mà ko biết ấn chỗ nào nữa.bác thông cảm

Uh! Không có gì đùa vậy thui! ấn thanks hay không là quyền mỗi người mà,Vì mình thấy bạn gia nhập pv đả lâu mà chưa bao giờ dùng đến chức năng này người ta nhìn vô củng phản cảm đó:))Onl bằng pc hay đt củng vậy thôi à! mình đây khi gia nhập pv tới giờ có khi nào có pc mà onl đâu.Toàn post bài up hình up đính kèm bằng 5800 àh!
Còn về effects đúng là bạn đang xài cfw C6 rùi.Muốn có effects trong menu ở dạng lưới thì flash mấy bản CfwN97 của Trial-mathanh có trong menu đó!
Chúc bạn vui vẻ.

hem cóa ngủ đc lên đây spam tý:D
mình thêm góp ý xíu nha:mấy cái hiệu ứng ngoài homescreen và trong menu thì ổn rùi nè.còn mấy cái hiệu ứng khi chuyển trang ý.như là vào menu,vào các thư mục khác,mở ứng dụng,đóng ứng dụng...mình nghĩ nên làm cho nó "nuột" 1tý.
vd như lúc vào menu nó quay mấy vòng liền hoa mắt ghê:D.hem pít cóa phải bạn thick quay hay không nhưng mà mình thấy effects nào của bạn nó cũng quay tít:D:D:D
và hiệu ứng khi thoát ứng dụng thì hơi lâu.... vì phải chờ cho hoa,lá,tuyết...bay lên hết đã:)):))
cái hiệu ứng chuyển chế độ chờ,xem ứng dụng ẩn(ấn giữ menu:D),H.Ứng chuyển trang rất mượt & đẹp\-/
bạn nên tham khảo cái HƯ vào menu,vào ƯD của mấy em như N81,N82,E71,E72...nhẹ nhàng và mượt;;)

Ý kiến riêng thui nha cóa gì bạn bỏ qua;;);;);;)
thân!!!!

5233 fw gốc không phải cfw c6 có được đc không hantinhtu_baby

Đc thì đc nhưng ko full như khi sử dụng cfw C6à! mà 5233có cfw C6 rùi flash đi!Chứ để fw mặc định của Nokia xài cái này chán lắm!
hem cóa ngủ đc lên đây spam tý:D
mình thêm góp ý xíu nha:mấy cái hiệu ứng ngoài homescreen và trong menu thì ổn rùi nè.còn mấy cái hiệu ứng khi chuyển trang ý.như là vào menu,vào các thư mục khác,mở ứng dụng,đóng ứng dụng...mình nghĩ nên làm cho nó "nuột" 1tý.
vd như lúc vào menu nó quay mấy vòng liền hoa mắt ghê:D.hem pít cóa phải bạn thick quay hay không nhưng mà mình thấy effects nào của bạn nó cũng quay tít:D:D:D
và hiệu ứng khi thoát ứng dụng thì hơi lâu.... vì phải chờ cho hoa,lá,tuyết...bay lên hết đã:)):))
cái hiệu ứng chuyển chế độ chờ,xem ứng dụng ẩn(ấn giữ menu:D),H.Ứng chuyển trang rất mượt & đẹp\-/
bạn nên tham khảo cái HƯ vào menu,vào ƯD của mấy em như N81,N82,E71,E72...nhẹ nhàng và mượt;;)

Ý kiến riêng thui nha cóa gì bạn bỏ qua;;);;);;)
thân!!!!
Đúng là như vậy hiệu ứng hơi chậm khi on và out soft.Cái này ta nên cho hiệu ứng ko màu sẻ nhanh và tinh tế hơn.Mình sẻ fix cái này ở những hiệu ứng tiếp theo.
Thanks bạn đả text và góp ý.

Đc thì đc nhưng ko full như khi sử dụng cfw C6à! mà 5233có cfw C6 rùi flash đi!Chứ để fw mặc định của Nokia xài cái này chán lắm!

Mình không thích dùng cfw C6 lắm, nên tự cook fw gốc theo ý mình thôi, chỉ mỗi cái effects dùng không full được :(

bạn ơi mình đã đọc hết 20trang rồi,nhưng không thấy ai giống mình cả, bạn cho hỏi mình đang dùng cfw n97 của mathanh,mình down cái s_effects của bạn về giải nén và làm giống bạn như trên,nhưng chỉ thấy lá bay khi chuyển từ hs qua menu rồi biến mất thôi,bạn chỉ mình tại sao được không?

kái này dc

Bấm thanks là đc rùi em gái.
bạn ơi mình đã đọc hết 20trang rồi,nhưng không thấy ai giống mình cả, bạn cho hỏi mình đang dùng cfw n97 của mathanh,mình down cái s_effects của bạn về giải nén và làm giống bạn như trên,nhưng chỉ thấy lá bay khi chuyển từ hs qua menu rồi biến mất thôi,bạn chỉ mình tại sao được không?

Thử lại đi bạn.
Chắc bạn làm sai hướng dẫn(effects nằm ko đúng đườg dẫn hoặc c2z có vấn đề)
Cfw N97 on 5800 của mathanh hổ trợ full effects đó!
Có khi nào bạn đang cô tình đánh đố củ chuối vs mình ko vậy:D?Nhìn vào số lượg và cách post bài của bạn mình nghi lắm:))

sao effects bông tuyết mình down về trên IDM ghi.zip.7z mà về máy lại . mỗi zip làm mình k giải nén đc
đổi tên .rar hay thêm .7z vào zồi xóa đi cũng k đc.
nó cứ bão lỗi .7z nhưng tệp nén chỉ là .zip giờ làm sao b?

Back