• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

Không cần đâu bạn ơi, cứ thế mà mod lên. Theo mình thì hai bản này có thể sống chung.
Mình mod sound của bác Dongxanh trên cả chục lần (làm đi làm lại để so sánh), chẳng lần nào phải bỏ Lite đi cả,
Cheers

Nhưng mà, theo bài viết của Dongxanh thì mình phải cài bản sound mod full 1.1 trước, rồi sau đó mới up lên 2.0. Với lại, trong bài viết của Dongxanh có đề cập đến việc bản mod này ko dùng cho đc cho những máy đã mod theo bản lite rùi mà ??? Bạn xài P1i rùi mod lite, sau đó mới mod 2.2 phải ko, ko gặp trục trặc phải ko, chỉ mình với, thèm quá !!!

Nhưng mà, theo bài viết của Dongxanh thì mình phải cài bản sound mod full 1.1 trước, rồi sau đó mới up lên 2.0. Với lại, trong bài viết của Dongxanh có đề cập đến việc bản mod này ko dùng cho đc cho những máy đã mod theo bản lite rùi mà ??? Bạn xài P1i rùi mod lite, sau đó mới mod 2.2 phải ko, ko gặp trục trặc phải ko, chỉ mình với, thèm quá !!!

Mình nghĩ bạn nên làm theo hướng dẫn của dongxanh,thường khi đã dùng soundmod lite mà tiếp tục up lên bản này thì hay bị restar liên tục.Mắc công phải up frimware lại
chúc thành công!!!!!

Hjz, nhưng mà mình không có file cre gốc của máy (trong ổ Z ko có). Làm sao trả máy về như cũ đây ?! Hjz, có ai còn ko ??? Cho mình xin đi !!!

mình đang dùng bản V2.2 p990i giờ lại có thêm bản V3.0 p990i bạn dongxanh cho mình hỏi bản này tốt hơn 2.2 ở những điểm nào chờ tin bạn nhé

nghe bass tốt hơn,âm trong hơn,loa ngoài đã đc chỉnh đúng chuẩn nên ko hề rè ở MaxVolume,âm thanh nghe qua tai nghe cũng rất to và rõ,tiếng đàm thoại ngon thì...thôi rồi Lượm ơi và thêm cả cái vụ tiếng gác máy nghe tưởng...đánh rơi điện thoại xuống nền nhà :D
@shadow: há há ông bạn àh,tớ đang vào PV thì con bé em tớ nó nhìn thấy ảnh của ông nó kêu "Con gái cũng vào diễn đàn này hả anh?" há há há :D :D :D
ý kiến của nó thôi nhé,tại thấy cái ảnh ông cười duyên quá...mức cần thiết ^^

nghe bass tốt hơn,âm trong hơn,loa ngoài đã đc chỉnh đúng chuẩn nên ko hề rè ở MaxVolume,âm thanh nghe qua tai nghe cũng rất to và rõ,tiếng đàm thoại ngon thì...thôi rồi Lượm ơi và thêm cả cái vụ tiếng gác máy nghe tưởng...đánh rơi điện thoại xuống nền nhà :D
@shadow: há há ông bạn àh,tớ đang vào PV thì con bé em tớ nó nhìn thấy ảnh của ông nó kêu "Con gái cũng vào diễn đàn này hả anh?" há há há :D :D :D
ý kiến của nó thôi nhé,tại thấy cái ảnh ông cười duyên quá...mức cần thiết ^^

Pó tay :O:O, dẹp lun :|

P/S: không ai có file cre gốc của P1i hay sao ấy nhỉ ??? hjz, :(. Có ai rảnh, chưa mod bản lite (mình thấy ai mod bản này đều chưa mod bản lite), xài P1i, vô C:/private/1020be9/Persists/ lấy dùm mình file 1020867a.cre rùi up lên dùm nha, hjz

Chỉnh sửa cuối:

P/S: không ai có file cre gốc của P1i hay sao ấy nhỉ ??? hjz, :(. Có ai rảnh, chưa mod bản lite (mình thấy ai mod bản này đều chưa mod bản lite), xài P1i, vô C:/private/1020be9/Persists/ lấy dùm mình file 1020867a.cre rùi up lên dùm nha, hjz
Sặc.
File gốc ở trong ổ Z đó. Xin gì nữa. Dùng xplore kiếm theo đừơng dẫn trên nhưng trong ổ Z rồi chép vào C khởi động lại máy. Ok

Posted via Mobile Device

File gốc cre P1i đây bạn

Sặc.
File gốc ở trong ổ Z đó. Xin gì nữa. Dùng xplore kiếm theo đừơng dẫn trên nhưng trong ổ Z rồi chép vào C khởi động lại máy. Ok

Posted via Mobile Device

bạn vào đây xem tại sao mình đi xin của người khác mà không kiếm trong ổ Z nhé :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

Tất cả các bản mod sound của bác dongxanh post ở topic này đều dùng chung với mod sound lite 1.2 được, các bạn cứ yên tâm mà dùng nhé.. Mình đang xài bản v3 của p990i + mod lite 1.2 cho w950i của mình có sao đâu!!b-)

các bác cho em hỏi.sao em ko xoa được nhửng file aat trong C:\Private\10200b19\AATFiles.em đang dùng máy m600.bác nào biết lí do tại sao thì dúp mình nha.thanks các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi.sao em ko xoa được nhửng file aat trong C:\Private\10200b19\AATFiles.em đang dùng máy m600.bác nào biết lí do tại sao thì dúp mình nha.thanks các bác nhiều
Lý do bạn ko xóa được là vì các file đó bạn copy từ ổ Z ra thì nó đang ở chế độ READ ONLY, bạn phải dùng Swiss MP để khắc phục vấn đề này. Cách làm như sau: trước tiên bạn phải để CapsSwitch ở OFF đã nhé, sau đó bạn vào C:\private\10200b19\AATFiles, bạn chọn 1 file bất kỳ, sau đó bấm vào nút có chữ "i" trong Swiss MP, chuyển sang mục "Attributes" và bỏ chọn READ ONLY đi rồi bấm DONE. Làm như vậy với từng file thì bạn mới xóa đi được, cách làm này hơi mất tgian 1 chút nên bạn phải chịu khó nhé!! Chúc vui..

Chào các bạn!

Sau nhiều ngày tinh chỉnh các file AAT, mình đã hoàn thành xong bản Final.

Các cải tiến:

- Khắc phục lỗi âm ngắt cuộc gọi quá lớn
- Khắc phục lỗi không tăng âm lượng ở những nấc cuối
- Hết rè khi mở maximum volume
- Âm thanh to, trung thực
- Cải thiện chất lượng âm thanh chuông reo, báo thức, tin nhắn,...

Và nhiều cái khác nữa,...

Bản này gồm 2 gói:

V4.1: SuperFine: Âm thanh hay, âm bàn phím đủ nghe

V4.2: Metalic: Âm thanh mạnh mẽ, âm bàn phím lớn

Bản này có thể dùng được cho nhiều loại máy UIQ3 khác nhau. Test trên P990i cho kết quả rất tuyệt vời

Ngoài ra còn có các chọn lựa khác về volume cho tai nghe để áp dùng cho nhiếu loại tai nghe khác nhau, và file cho loa thoại để khắc phục lỗi khi mở loa ngoài ( nếu ai gặp phải)

Các bạn đọc thêm các hướng dẫn đính kèm nhé.

Chúc các bạn tân hưởng âm nhạc tuyệt vời hơn ! :)

Hôm trước thấy bác nói là làm bản Final vậy mà hôm nay đã có luôn rồi, hay thật ^ ^ ...

Bác Dongxanh đang dùng bản nào ạ ? :-?? Bác cho em một lựa chọn nhé, em cũng dễ tính trong nghe nhạc lắm! ^ ^
PS: Đã sửa tên chủ đề cho mọi người tiện thao dõi!

Đã test thử cả 2 bản 4.1 và 4.2. Mình có cảm nhận bản 4.1 nghe chuẩn hơn (để cùng một mức âm lượng mà bản 4.2 nghe rè hơn) . Có lẽ phải test kỹ hơn để nhận xét thêm. Mình sẽ lựa chọn bản 4.1.

Posted via Mobile Device hjz, lại có bản mới nữa à, nhanh thật. Kông biết sao, mấy bản mod trước đem vô P1i của mình không thấy tác dụng gì hết :(

Back