• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbianize_Tạo logo mạng cho đt dễ dàng nhất!

Caominh171

Symbianize S60 3rd operator Logo Manager Trên PC

Tạo logo mạng cho điện thoại dễ dàng nhất!

File đính kèm gồm:

1. Symbianize_OPLogo.exe
2. Thư mục logo chứa 3 file ảnh định dạng *bmp gồm chữ Symbianize, PDAViet® và Blank (trống).
3. Thư mục 1000484b\Mail.

Về Cơ bản:

Logo mạng là một tin nhắn đặc biệc được lưu trữ trong điện thoại. Nếu sử dụng thẻ nhớ để lưu trữ tin nhắn thì logo sẽ được lưu trong thư mục: \private\1000484b\Mail2.

Các bước tiến hành:

1. Tạo một ảnh đen trắng và có kích thước 128*32 hoặc dùng trực tiếp file Blank mình up kèm.

Nếu sử dụng Paint để tạo, thì khi lưu file, ở mục Save as type, chọn Monochrome bitmap.

2.Kết nối thẻ nhớ với máy tính qua đầu đọc hoặc giao tiếp với đt chế độ Mass Store bằng USB

3. Chạy Symbianize_OPLogo.exe

(Lần đầu tiên chạy Symbianize_OPLogo.exe, nên backup thư mục Mail2)

- Chọn nhà mạng GSM mà bạn đang dùng ở ô số 1.

Khi chạy Symbianize_OPLogo.exe, ở ô số 1 không có tên nhà cung cấp mạng của bạn, thì click check vào ô Abroad (kế bên ô số 1) và nhập code MCC (Mobile Country Code)-MNC(Mobile Network Code) của mạng mà bạn đang sử dụng.

Code MCC-MNC bạn tham khảo tại đây:

http://en.wikipedia.org/wiki/Mobile_Network_Code

Riêng ở Việt Nam:

MCC (Mobile Country Code) = 452
MNC (Mobile Network Code) của VN Mobifone = 01
MNC (Mobile Network Code) của VN Vinaphone = 02
MNC (Mobile Network Code) của Viettel = 04

Ở đây, do mình ở Việt Nam, dùng mạng Mobifone nên chọn như sau:

- Kéo và thả ảnh mà bạn tạo ở bước 1 vào ô số 2.

- Chọn ổ thẻ nhớ của bạn ở ô số 3.

- Click nút Create Logo để tạo

4. Ngắt kết nối với máy tính (rút đầu đọc thẻ hoặc tháo USB). Gắn thẻ vào máy (nếu dùng đầu đọc)

Vào Messaging -> Options -> Settings -> Other -> Memory in use: chọn thẻ nhớ của bạn

Sau đó, bạn mở Inbox và tìm tin nhắn có logo và lưu nó lại.

Bây giờ hãy thưởng thức thành quả của bạn.

Còn đây là "hậu quả" của mình:

5. Để trở lại logo mạng ban đầu, bạn vào:

Tools/Settings/Phone/Standby Mode/Operator Logo: Chọn Off

Riêng N82 của mình thì vào:

Tools/Settings/General/Peonalisation/Standby Mode/Operator Logo: Chọn Off

Kết luận:

Mình thấy cách này nhanh, tiện và cho ra logo đẹp hơn các pm khác trên đt như Oplogo Changer hoặc trên PC như NokiaLogo. Và logo đẹp đến cỡ nào thì tùy vào độ khéo tay của mỗi người.

Còn chờ gì nữa mà không tự design cho mình 1 logo độc đáo và cá tính đi nào!! :))

Edit từ Taczan - HoangVu-gsm

Không tạo được LOgo màu hả em hay là vẫn có thể tạo được Logo màu.

Bác CaoMinh cho em hỏi, Backup thư mục Mail2 là sao vậy bác?? Bác giải thích giùm em được hok? Đừng cười em nha ^^!

Backup là sao lưu lại đó bạn à.:D

Nhưng trước khi chạy Symbiansize, em vào lục trong thẻ nhớ của máy hok có cái thư mục 1000484b thì làm sao em backup được anh?

Nhưng trước khi chạy Symbiansize, em vào lục trong thẻ nhớ của máy hok có cái thư mục 1000484b thì làm sao em backup được anh?

Mã:
Logo mạng là một tin nhắn đặc biệc được lưu trữ trong điện thoại. Nếu sử dụng thẻ nhớ để lưu trữ tin nhắn thì logo sẽ được lưu trong thư mục: \private\1000484b\Mail2.

Đọc kỹ đi bạn, hướng dẫn rất cụ thể.

Đọc kỹ đi bạn, hướng dẫn rất cụ thể.

Lúc em chưa tạo Logo thì hok có thư mục 1000484b, nhưng lúc em tạo thư mục thì mới có.
Vậy thì trong máy mình nếu chưa dùng Symbianize này lần này thì sẽ hok có thư mục 1000484b phải hok anh?

Lúc em chưa tạo Logo thì hok có thư mục 1000484b, nhưng lúc em tạo thư mục thì mới có.
Vậy thì trong máy mình nếu chưa dùng Symbianize này lần này thì sẽ hok có thư mục 1000484b phải hok anh?

Hiện tại máy mình không dùng bao giờ nhưng mở ra vẫn có đây, bạn vào X-Plore sẽ thấy.

Em đã mở nhưng tìm mỏi mắt cũng hok thấy :D.
Anh có dùng phần mềm nào đổi Font trước đó hok anh? Máy em mới 4mat nên hơi sạch :D

Anh có dùng phần mềm nào đổi Font trước đó hok anh? Máy em mới 4mat nên hơi sạch :D

Thư mục lưu tin chỉ khi nào ta chỉnh lưu tin nhắn đến trong thẻ nhớ thì mới thấy nó trong thẻ, còn mặc định lưu trong máy thì vào thẻ soa mà thấy :)

hê hê làm được rồi hay quá. Mất công mấy ngày tìm cách làm cho chữ trong logo không bị thừa đoạn nền. Bây giờ mới làm được chỉ tiếc là không thể có chữ màu. Hì hì. Thank nhé. Lần đầu dùng cái này nó báo là xóa hết tin nhắn trong inbox làm mình sợ sợ. Giờ làm được sướng quá

Bằng chứng cụ thể, không dùng pm này bao giờ, cũng không bao giờ lưu tin nhắn trên thẻ mà vẫn có đây:

mà cho mình hỏi sau khi mình creat xong có thể nào chuyển tin nhắn đấy từ thẻ nhớ sang bộ nhớ máy không.

Bằng chứng cụ thể, không dùng pm này bao giờ, cũng không bao giờ lưu tin nhắn trên thẻ mà vẫn có đây:

Máy anh khác người quá :) Máy e cũng ko có bao giờ nếu ko chỉnh lưu vào thẻ.

Không tạo được LOgo màu hả em hay là vẫn có thể tạo được Logo màu.
Hình như ko được anh àh, muốn màu chỉ còn nước edit từ theme lun
Ko biết thằng này khá hơn thằng này ko nữa: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12456
Cái này hơn cái NokiaLogo ở chỗ ko cần dùng WinHex chỉnh đoạn mã mạng gì đó, nó tự làm hết :)
mà cho mình hỏi sau khi mình creat xong có thể nào chuyển tin nhắn đấy từ thẻ nhớ sang bộ nhớ máy không.

Máy anh khác người quá :) Máy e cũng ko có bao giờ nếu ko chỉnh lưu vào thẻ.

Máy em cũng zậy, phải chỉnh mới có

máy em cũng thế lúc đàu vào xem làm gì có thư mục ấy. Phải để tin nhan vào thẻ thì mới có chứ

mà cái này nếu muốn đổi hình khác thì lại phải xóa cái tin nhắn cũ đi. Chán

mà cái này nếu muốn đổi hình khác thì lại phải xóa cái tin nhắn cũ đi. Chán

Thì xóa logo cũ, nhưng chỉ cần giữ lại file ảnh lại thì đổi lúc nào chả được.
Mình nghĩ nên dùng pm nào đó xuất tin nhắn ra file text, khi đổi xong nhập lại sẽ tiện hơn là backup thư mục Mail2

Back