• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

T-Mobile vario II ko hiện Icon chữ "E" ?

hdt_pdu

Hiện nay tôi đang dùng một em T-mobile Vario II, nhưng máy tôi có một trục trặc nhỏ mà tôi ko biết tại sao, đó là mặc dù tôi ở Hà Nội nhưng máy của tôi chẳng bao giờ thấy hiện Icon chữ "E" mà chỉ hiện Icon chữ "G" mặc dù tôi cũng đã Up nhiều bản ROM khác nhau, nhưng kết quả thì ko có gì thay đổi cả. Các bạn có thể cho tôi biết là tại sao ko? Hay là máy điện thoại của tôi đã bị hỏng và ko thể hỗ trợ tính năng EDGE?

G với E ko quan trọng miễn là GPRS ngon là đc roài.hehe

Vấn đề là ở chỗ, nếu máy hỗ trợ công nghệ EDGE, thì tốc độ truyền dữ liệu sẽ cao hơn so với GPRS, nếu chỉ dùng IM thì ko sao, nhưng nếu muốn đọc báo, hoặc tải dung lượng lớn thì sẽ có sự khác biệt. Máy của em bị như vậy thì bác cho em hỏi : Liệu có phải máy của em bị hỏng tính năng hỗ trợ công nghệ EDGE rồi ko nhỉ?

Thử tải bản Radio khác xem sao, mình dùng bản 1.47.30, 1.54.30 và 1.56... đều bình thường

Thanks bác nhiều nhé. Có lẽ tại bảo Radio em đang dùng cũ quá (1.16.00.0) :). À! tiện đây bác cho em hỏi cách thức Up bản Radio khác với.

Vấn đề là chính là nhà cung cấp dịch vụ mạng có hỗ trợ EDGE không hay thôi. Nếu có thì hiện chữ E liền. Viettel đang có hỗ trợ EDGE.

chẳng rõ, từ ngày up rom 6.1 tự dưng cái máy khùn khùn, tự hiện bỉu tượng nhận sạc và icon U thay vì E T____T ràu quá chừng.

Back