• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc N73 ME với Jbak TaskMan

Công nhận soft này cài vào N82 chạy cực tôt, hiệu quả hơn actifile luôn. Mình thích nhất là tính năng restar được tích hợp sẵn. Ngoài ra còn rất nhiều tính năng hữu ích khác nữa. các bạn cùng khám phá nhé!

Tình hình là không cài được trên N73 :-( máy đã hack, trước khi sign thì báo là lỗi cer còn sign rồi thì báo untrusted suplier :((

Ha! ha! N73 thì cài vô tư mà bạn .Bạn xem file có bị lỗi khi tải vè không

Công nhận soft này cài vào N82 chạy cực tôt, hiệu quả hơn actifile luôn. Mình thích nhất là tính năng restar được tích hợp sẵn. Ngoài ra còn rất nhiều tính năng hữu ích khác nữa. các bạn cùng khám phá nhé!
JbakTaskMan còn có 1 tính năng khá hay nữa là có thể tạo shortcut của các chương trình khác để truy cập nhanh tới các ứng dụng giống như QuickLauch của Windows

Cái này với Active File chức năng khác nhau mà bạn, 1 cái quản lý file, 1 cái theo dõi tác vụ. Mà ActiveFile mạnh hơn cái này nữa, nó vẫn cho theo dõi tác vụ mà.

cái này cứ restart máy là phải vào lại nhỉ phiền thật, có cách nào restart là nó vào luôn rùi tự xoá mấy file kia cho mình ko nhỉ

để jbak tự khởi đọng thì chọn autostart lúc cài. Tự đọng tắt ứng dung : di chuyển tới ứng dụng cần kill chẳng hạn như multilmedia list, music ... nhấn menu>progams rules> nhấn chọn kill after send to back & kill after reboot. xong thoát ra. bi h mỗi khi khởi động lại máy là jbak tự kill lun mấy ứng dụng đó.
;;)

để jbak tự khởi đọng thì chọn autostart lúc cài. Tự đọng tắt ứng dung : di chuyển tới ứng dụng cần kill chẳng hạn như multilmedia list, music ... nhấn menu>progams rules> nhấn chọn kill after send to back & kill after reboot. xong thoát ra. bi h mỗi khi khởi động lại máy là jbak tự kill lun mấy ứng dụng đó.
;;)
Mình cũng chọn Autostart lúc cài như bạn nói nhưng vẫn không tự khởi động lúc Restart máy.

Tăng tốc N73 ME với Jbak TaskMan cập nhật 4/9

Mình tặng các bạn bản mới cập nhật ngày 4/9. Cách sử dụng vẫn như bản củ

Ha! ha! N73 thì cài vô tư mà bạn .Bạn xem file có bị lỗi khi tải vè không
Huhu, vẫn ko cài được, tải đi tải lại bao nhiêu lần vẫn vậy, thậm chí kiếm bản 098 mà cũng ko được, hic... có ai bị giống mình ko vậy :(

Huhu, vẫn ko cài được, tải đi tải lại bao nhiêu lần vẫn vậy, thậm chí kiếm bản 098 mà cũng ko được, hic... có ai bị giống mình ko vậy :(

Máy bạn hơi quái chiêu à nha! Bạn thử vào AppMgr/Settings, chỉnh dòng trên All dòng dưới Off rồi cài lại xem sao. À mà bạn có dùng file installserver để cài ứng dụng ko cần sign ko vậy?

Máy bạn hơi quái chiêu à nha! Bạn thử vào AppMgr/Settings, chỉnh dòng trên All dòng dưới Off rồi cài lại xem sao

Cái này mình có thử rồi mà vẫn ko được, sợ máy cài lung tung ko ổn định nên format lại mà vẫn ko cài được

À mà bạn có dùng file installserver để cài ứng dụng ko cần sign ko vậy?
Còn cái này thì mình mới nghe, để search thử xem, nếu có thể được cho mình xin cái link hướng dẫn nhé, thanks :)

à, vừa cài được xong :D thanks mod nhé, thì ra nó thiếu intallserver >"<

mình cài vào N81 nhưng tắt ứng dụng = (C) kô đc. toàn phải làm bằng 2 thao tác. giải thích hộ với.

lạ nhỉ. máy mình restart lại kà nó tự bật lun.
không thì dung power boot thử xem:-?

Mình cũng đã thử cái Power Boot nhưng vẫn không có tác dụng. Chắc N73 ko chọn được ứng dụng chạy lúc khởi động.

Posted via Mobile Device

Mình cũng đã thử cái Power Boot nhưng vẫn không có tác dụng. Chắc N73 ko chọn được ứng dụng chạy lúc khởi động.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
cai nay la do ban dat passd cho card Ðó remove di

Posted via Mobile Device
Bạn thử cài ứng dụng muốn chạy lúc khởi động vào bộ nhớ máy xem ? Như vậy giảm đi được thời gian lúc khởi động máy vì lúc đó máy ko cần phải truy xuất vào MCard :D

Bạn thử cài ứng dụng muốn chạy lúc khởi động vào bộ nhớ máy xem ? Như vậy giảm đi được thời gian lúc khởi động máy vì lúc đó máy ko cần phải truy xuất vào MCard :D

Các ứng dụng có chức năng auto run khi cài thì nên cho vào bộ nhớ máy,còn những pm khác hãy cho vào thẻ. Kinh nghiệm của mình là vậy.

Back