• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)

có ai gặp vấn đề chưa? hehehehehe! à mà tiện thể cho hỏi! xem tốc độ làm sao! sawrrn của máy âs

Mình cài cho E52, để 800 thấy nhanh hơn khá nhiều. Xem video nhạc tua đi máy chạy nhanh hơn 1 2s, để cảm biến chuyển động máy xoay màn hình nhanh hơn, không lag như trước. Lúc trước khi dùng trình xem ảnh mặc định, khoảng hơn 400 bức, máy chạy rất chậm, load ảnh lâu, giật, sau khi cài xong thì thấy cải thiện nhiều về tốc độ duyệt ảnh, load nhanh hơn. Mong rằng sẽ có nhiều tinh chỉnh cho thằng sym già nua này.

xoá cái phần mền này đi thế nào các bác.

vừa có người khen pm tốt, liền có ngay 1 spam dìm hàng...
Hê hê... Mình thì thấy pm có vẻ giúp máy chạy nhanh hơn 1 tý.. Khi xoay mh đúng là nhanh hơn 1 tẹo..

Cái này test ngon đấy! máy ổn, load các ứng dụng nặng hay phết! cảm ơn chú!\-/

Èo. Sợ máy ngủm củ tỏi thì toi.................

quá trời người test rồi ,dùng rồi có thấy máy của ai bị sao đâu bạn . Cứ yên tâm mà dùng đi bạn . Mình cũng đang dùng nà 800 mhz luôn .

Em đã test trên 6220c . Chọn 600mhz thấy cũng có nhanh chút ít. Nhưng mà vào bộ sưu tập hình ảnh thì load ảnh chậm hơn bò. Trước những ảnh 2~4 mb load bình thường mà giờ ì ạch quá. Kô biết vì sao nữa ???

fan đại 800 đi kg cháy máy đâu mà lo,chưa ai bị jì hết mà,just do it

fan đại 800 đi kg cháy máy đâu mà lo,chưa ai bị jì hết mà,just do it

Đúng đấy bác ạ! Mình đã viết kỹ trên bài là nó k can thiệp vào phần cứng mà sao nhiều bạn vẫn sợ cháy máy nhỉ.
1/ PP nầy được các cao thủ đưa 1 số vào Cook Firmware (CFW cho N82, E71 chẳng hạn) cho máy Hack để làm máy chạy nhanh hơn ( tuy nhiên k đầy đủ như các miếng vá mà mình giới thiệu ). Vì vậy sẽ có 1 số tính năng sẽ k thấy có thay đổi rõ rệt đối với máy đã hack.
2/ Cứ mạnh dạn cài vào xài thử, k ưng ý thì tháo ra, chẳng mấy chốc sẽ thấy Symbian là chuyện nhỏ thôi, hi, hi...

Back