• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo logo màu trên phone quá dễ!

nguoisat

Hướng dẫn chi tiết..Tạo logo màu trên phone quá dễ!

Tạo logo màu bằng nền theme trên phone quá dễ!hướng dẫn chi tiết
1 Giới thiệu:
Cách làm logo màu trên phone s60v3 đã hack.để có 1 logo màu đẹp theo ý thích của mình với chiếc phone s60v3 thông minh trên tay bạn sẽ được như ý muốn
2 Các phần mềm cần có:
IDesigner www.pdaviet.net/showpost.php?p=672888&postcount=246 cắt và tạo ảnh logo mạng
MBMtool www.pdaviet.net/showpost.php?p=689035&postcount=271 dùng để đóng gói file JPG thành MBM làm logo mạng
Screenshot www.pdaviet.net/showpost.php?p=438821&postcount=3 dùng để chụp màn hình làm nền logo mạng
Openlogo www.pdaviet.net/showpost.php?p=580071&postcount=134 dùng để ẩn logo mạng
Tên Logo Các mạng :MOBILE : Logo_452_1_OTA.mbm
VINA : Logo_452_2_OTA.mbm
VIETTEL : Logo_452_4_OTA.mbm
3 Cách làm:
Đầu tiên bạn phải có 1 nền logo trùng với theme đang dùng
Mở Oplogo Changer lên ấn options > ẩn logo sau đó thoát (lúc này logo mạng chưa ẩn được,ta ấn nhanh nút nguồn chọn chế độ offline sau đó chọn lai thông thường thì logo mạng sẽ ẩn).dùng Screenshot chụp lại màn hình này,sau đó trở lại Oplogo Changer options > logo gốc (chuyển đổi chế độ thông thừơng >offline>thông thừơng = nút nguồn (làm như trên)trả lại tình trạng bình thừơng để khi chép file logo mới của ta làm không bị Oplogo Changer xóa).kế tiếp ta dùng
IDesigner ấn phím chọn trái > lựa chọn > mở để mở ảnh vừa chụp được lên.kế tiếp ấn phím chọn phải > chọn > chọn...(chọn kích thước theo ý của ta) nhập giá trị như sau :_chiều rộng:126 _chiều cao:33 (kích thứơc của nền logo)đặt ở vị trí 87:3 ấn phím chọn trái > hình ảnh > cắt lựa chọn ta sẽ được 1 ảnh kích thứơc 126x33
Vậy là ta đã có 1 nền logo phù hơp với theme đang dùng rồi.(thích thì lúc này ta lưu lại 1 bản để dành)
Bứơc 2:là chỉnh sửa ảnh logo theo ý thích của ta,sao đó lưu laị(nhớ là đừng bôi cái nền nha các bạn).khi chỉnh sữa xong ta ấn phím chọn trái > lưu dứơi dạng rồi chọn nơi lưu ảnh là ổ E(hoặc C)/python/mbmtool/img/...(phải lưu vào đay thì MBMtool mới đọc được ảnh logo)ấn tiếp phíêm chọn trái > lưu > nhập tên(vd: abc) > chọn định dạng JPG JPEG > chất lượng chọn 100 như vậy ta đã có 1logo ưng ý.
Bước 3:thoát IDesigner ta mở MBMtool lên chon ổ lưu file logo chọn danh sách hình ảnh(điều hướng qua trái nơi chứa abc.jpg) ấn lựa chọn > 2 đóng gói nhập tên (vd : 123 >>nếu nhớ tên của logo mạng ta nhập luôn tên đó luôn khỏ phaỉ đổi tên lại vd :của mình mạng VIETTEL nên viết luôn Logo_452_4_OTA).đóng gói xong (qua danh sách mbm ta thấy 123.mbm đã hiển thị,ta đã có logo mạng theo ý mình rồi).thoát khoỉ MBMtool ta vào X-plore truy nhập thư mục E(hoặc C)/python/mbmtool/mbm/ đổi tên 123.mbm thành Logo_452_4_OTA.mbm sau đó chép file lo go này vào C/PRIVATE/10000850
Bây giờ mọi việc đã xong khởi động lại phone và tận hửơng thành quả!
* đối với phone màn hình đứng sẽ tạo thành logo có nền trong suốt,khi xoay màn hình không đẹp bằng nhưng cũng đẹp hơn mọi logo làm bằng cách khác.
chúc các bạn thành công! :D

Chỉnh sửa cuối:
bạn cho mình hỏi cái mbmtool đấy ở diễn đàn mình có ko vậy.mà nếu bạn có thì cho mình luôn nhé.thank

Bạn cho tên file của các mạng khác đi bạn. Mình dùng Vina này

Lam kieu nay hoi mat cong,trong khi lai co san cac phan mem tao logo nhu oplogochanger,easylogo...cam on ban da chia se

Posted via Mobile Device

logo màu thì mình làm được rùi.đang tìm hiểu cách làm logo nền trong suốt. pác nào có kinh nghiệm làm chỉ cho vài chiu với.:)

logo màu thì mình làm được rùi.đang tìm hiểu cách làm logo nền trong suốt. pác nào có kinh nghiệm làm chỉ cho vài chiu với.:)

Ý của bạn là chữ màu với nền trong suốt hay chữ theo phông hệ thống.

Logo trong suốt là sao bạn? Nền trong suốt thì quá đơn giản mà :-?

nền trong suốt thì dễ rồi ý mình nói ở đây là khi set 1 logo trong suốt thì khi hiển thị ở ngoài nó có nền màu xám ở dưới chứ ko giống như của nhà mạng dc

Muốn làm cho nền logo "trong suốt" cũng không khó lắm. Chiêu này thì mình dùng lâu rồi. Bạn nào thích làm logo dạng như thế này thì mình hướng dẫn cho.

Muốn làm cho nền logo "trong suốt" cũng không khó lắm. Chiêu này thì mình dùng lâu rồi. Bạn nào thích làm logo dạng như thế này thì mình hướng dẫn cho.

Còn chần chừ gì nữa, rất nhiều bạn đang cần, bạn hãy chia sẻ cho anh em đi.=D>=D>=D>=D>

Back