• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo logo màu trên phone quá dễ!

Muốn làm cho nền logo "trong suốt" cũng không khó lắm. Chiêu này thì mình dùng lâu rồi. Bạn nào thích làm logo dạng như thế này thì mình hướng dẫn cho.

được thế thì còn j bằng. ae trong Pviet đang chờ đó. bỏ ngày tháng mà thay bằng biểu tượng thì pro quá, mình rất khoái cái này mà chưa bít cách làm.có hướng dẫn cụ thể thì quá OK rùi

cách trên có lẽ đẹp.mình sẽ kết hơp thêm OpLogo Changer theo cách của hungluapda để cập nhật lại bài này dể làm hơn và sẽ có cách hướng dẫn đầy đủ rõ ràng hơn
cám ơn các anh em đã ủng hộ!

Thực ra 2 cách làm này có cùng nguyên tắc chỉ khác nhau ở chổ xử lý bằng ứng dụng hay thủ công thôi mà bạn. Nếu kết hợp cách của bạn và cách của mình lại thì không cần phải dùng OpLogochanger nữa.. Chúng ta chỉ muốn chia sẻ cho ae thôi mà, mình rất hoan nghêng và ủng hộ bạn =D>

anh có cách nào làm logo màu có hình mà nền trong suốt không ạ?? em đã thử tất cả mọi cách để đưa logo màu có nền trong suốt nhưng không được. em cũng đã sử dụng cả photoshop để làm hình logo có nền trong suốt nhưng khi đưa lên logo thì nó cứ hiện nền màu trắng....

anh có cách nào làm logo màu có hình mà nền trong suốt không ạ?? em đã thử tất cả mọi cách để đưa logo màu có nền trong suốt nhưng không được. em cũng đã sử dụng cả photoshop để làm hình logo có nền trong suốt nhưng khi đưa lên logo thì nó cứ hiện nền màu trắng....

bạn vô đây đi hướng dẫn chi tiết luôn

mình đã cập nhật lại bài viết rồi nè bạn.
đọc kỹ hướng dẫn trứơc khi dùng!

ý mình là để cả hình lên nữa kia, nhưng hình đó phải nền trong suốt.... chỉ thấy hình thôi.... còn cách của bạn hướng d6a4n là chỉ là chữ màu, nền trong suốt....

ý mình là để cả hình lên nữa kia, nhưng hình đó phải nền trong suốt.... chỉ thấy hình thôi.... còn cách của bạn hướng d6a4n là chỉ là chữ màu, nền trong suốt....
Nếu bạn đã tạo đc logo hình có nền trong suốt rồi thì khi tạo xong bạn phải tạo logo đó có định dạng là *Gif sau đó dùng pm Animsprite để cài logo thì mới đc.

Posted via Mobile Device

Nếu bạn đã tạo đc logo hình có nền trong suốt rồi thì khi tạo xong bạn phải tạo logo đó có định dạng là *Gif sau đó dùng pm Animsprite để cài logo thì mới đc.

Posted via Mobile Device

phải dùng pm Animsprite nữa huh??? bạn có cách nào khác nữa không ạ?? chứ chay pm đó mình thấy tốn pin quá....

Phải dùng nền của Theme thôi bạn à.

Dạ. Tuy là hình trong suốt nhưng khi bỏ vào thì nó vẫn hiện màu trắng của hình chứ nó không hiện theme lên anh. vậy làm thấn nào để lấy hình nền của theme ạ??

phải dùng pm Animsprite nữa huh??? bạn có cách nào khác nữa không ạ?? chứ chay pm đó mình thấy tốn pin quá....
vậy thì chỉ còn cách như của anh Thắng nói thôi bạn. Dùng nền theme để ghép hình bạn muốn vào đc thôi.

Posted via Mobile Device

Dạ. Tuy là hình trong suốt nhưng khi bỏ vào thì nó vẫn hiện màu trắng của hình chứ nó không hiện theme lên anh. vậy làm thấn nào để lấy hình nền của theme ạ??

IDesigner ấn phím chọn trái > lựa chọn > mở để mở ảnh mành hình vừa chụp được lên.kế tiếp ấn phím chọn phải > chọn > chọn...(chọn kích thước theo ý của ta) nhập giá trị như sau :_chiều rộng:126 _chiều cao:33 (kích thứơc của nền logo)đặt ở vị trí 87:3 ấn phím chọn trái > hình ảnh > cắt lựa chọn ta sẽ được 1 ảnh kích thứơc 126x33
chỉnh sủa là thêm vào chứ không xóa nền của ảnh làm logo nha

IDesigner ấn phím chọn trái > lựa chọn > mở để mở ảnh mành hình vừa chụp được lên.kế tiếp ấn phím chọn phải > chọn > chọn...(chọn kích thước theo ý của ta) nhập giá trị như sau :_chiều rộng:126 _chiều cao:33 (kích thứơc của nền logo)đặt ở vị trí 87:3 ấn phím chọn trái > hình ảnh > cắt lựa chọn ta sẽ được 1 ảnh kích thứơc 126x33
chỉnh sủa là thêm vào chứ không xóa nền của ảnh làm logo nha

dạ em biết là chỉnh sửa là thêm vào, nhưng khi em thêm hình vào thì nó không trong suốt anh àh. Nhưng hình đó thì em đã làm trong suốt rồi... khi để hình nền wallpapers thì nó thấy nó trong suốt nhưng khi lên làm logo mạng thì không được như ý muốn..

dạ em biết là chỉnh sửa là thêm vào, nhưng khi em thêm hình vào thì nó không trong suốt anh àh. Nhưng hình đó thì em đã làm trong suốt rồi... khi để hình nền wallpapers thì nó thấy nó trong suốt nhưng khi lên làm logo mạng thì không được như ý muốn..

Bạn có thể làm theo cách này để có được logo hình ảnh nhé..
-Trước hết bạn dùng ID resize lại cái ảnh mà bạn muốn về kích thước 150-190.. Sau đó bạn cắt viền theo hình mà bạn đã chọn rồi cắt, sau khi cắt xong bạn chọn mở tập tin mơi đẻ chọn lấy cái hình nền của theme
(phải bung theme ra để lấy ná) hoặc ảnh nền nào đó rồi bạn nhấn phím chọn phải để dán hình vừa cắt vào vị trí logo mạng sau đó lưu lại là xong. Nếu là hình nền lấy ở theme ra thì bạn cho vào đóng gói lại. còn chỉ là hình nền thì dùng pm để cài full nhé. Dưới đây là 1 Vd về logo hình mà mình đã làm nè​

Bạn có thể làm theo cách này để có được logo hình ảnh nhé..
-Trước hết bạn dùng ID resize lại cái ảnh mà bạn muốn về kích thước 150-190.. Sau đó bạn cắt viền theo hình mà bạn đã chọn rồi cắt, sau khi cắt xong bạn chọn mở tập tin mơi đẻ chọn lấy cái hình nền của theme
(phải bung theme ra để lấy ná) hoặc ảnh nền nào đó rồi bạn nhấn phím chọn phải để dán hình vừa cắt vào vị trí logo mạng sau đó lưu lại là xong. Nếu là hình nền lấy ở theme ra thì bạn cho vào đóng gói lại. còn chỉ là hình nền thì dùng pm để cài full nhé. Dưới đây là 1 Vd về logo hình mà mình đã làm nè​

anh có thể hướng dẫn chi tiết thêm cho em được không ạ. sẵn đây cho em hỏi là minh dùng chương trình ID để làm hình nền của logo trong suốt thì mình làm thế nào ạ???

Back