• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

Hjx. Mik xài 6220 bjờ có 2 vđề thế này.
+ nhắn tin. Nhắn gửi dùi mà nó cứ trog hộp thư đi k gửi dj jh cả. Trừ khj m vô nhắn hoản gủi. Dùi nhấn tjếp gửi nó mới gửi cho.
Nhug luc đâu khơj độg laj máy thj gưj bthg sau 1luc là như vây.
+ máy m bjờ laj k hỏi kết nối. Như ưd java thj m cài đăt trog qlý ứg dụg là k có jh đễ vô pm nó hỏi. Nhug k đc. Pm sis như skyfire vao treo luôn.

Hjx. Mik xài 6220 bjờ có 2 vđề thế này.
+ nhắn tin. Nhắn gửi dùi mà nó cứ trog hộp thư đi k gửi dj jh cả. Trừ khj m vô nhắn hoản gủi. Dùi nhấn tjếp gửi nó mới gửi cho.
Nhug luc đâu khơj độg laj máy thj gưj bthg sau 1luc là như vây.
+ máy m bjờ laj k hỏi kết nối. Như ưd java thj m cài đăt trog qlý ứg dụg là k có jh đễ vô pm nó hỏi. Nhug k đc. Pm sis như skyfire vao treo luôn.

Bạn có cài phần mềm nào về tin nhắn làm đụng hôn .nếu có thì xóa thử coi .nếu không được nữa thì 4 ngón là vừa

Luc trc m cug cài pm nt kiêu iphone đó nhưg đả gỡ luôn rồi.
Cái m hỏi thứ 2 đó. Thì nhửg pm nào có bđăt bên trog mạg nào thj vao đc, k la k đc.vj no k hoj

anh em làm ơn cho mình xin phần mềm chống chộm good nhất cho n73 với, mình đang ở chỗ đông người cứ lộn sộn, nên không biết làm sao để yên tâm. thanks

anh em làm ơn cho mình xin phần mềm chống chộm good nhất cho n73 với, mình đang ở chỗ đông người cứ lộn sộn, nên không biết làm sao để yên tâm. thanks
gắn cái lục lạc vào :D
K có cảm ứng động thì k chống đc đâu :D

Các anh cho em hỏi, N79 xạc nguyên bản theo máy là loại xạc gì? Nhân tiện xin soft khóa bảo mật thư mục cho N79 luôn ah. Em cài mấy cái ADL mà ko chạy, toàn báo chứng chỉ lỗi hoặc hết hạn. đúng là dòng 9.3 này hạn chế thật

Các anh cho em hỏi, N79 xạc nguyên bản theo máy là loại xạc gì? Nhân tiện xin soft khóa bảo mật thư mục cho N79 luôn ah. Em cài mấy cái ADL mà ko chạy, toàn báo chứng chỉ lỗi hoặc hết hạn. đúng là dòng 9.3 này hạn chế thật

Bạn chưa hackphone thì 9.3 hạn chế nhưng hack rồi thì test không hết nhé (Cài ứng dụng báo chứng chỉ lỗi hoặc hết hạn là do bạn chưa hackphone đó)

Help me !!!!!!!!!!

Tình trạng là bây giờ mỗi khi em bị đứng máy , hay tắt mở máy thì em không thể vào đc menu , bấm nút menu , nó chỉ nhá 1 cái rồi thoát ra , nhưng vẫn quay số gọi điên , mở các ứng dụng shortcut ở ngoàj màn hình standby đc , chỉ những ứng dụng j nằm trong menu là k mở đc , em đã format trắng máy lạj thì đc nhưng sau đó tắt mở máy tiếp tục bị như vậy , hôm bữa em có cài vbag để chơj game gba , đang chơj thì đứng máy vàj lần nên phảj tháo pin nóng , sau mấy lần đó thì máy of em bị zay lun , mấy anh gjúp em vớj , em đang định đem ra tiệm flash lạj máy ,mà sợ mý đứa nó chém cho sạch túj , em k biết post bài nỳ ở đâu vì em mớj post lần đầu , xin mod đừng xóa bàj của em nha , em dang xaj N85

Sory em k0 có TV. Em dùng n73 ME vân bt. Nhung hn nó k0 båt dc blutooth. Nó báo unable to perform blutooth operation. bác nao biêt fix huong dån chi tiêt cho em voi. Thanks

Em có 1 vấn đề: Em có 1 cái N73 của thằng bạn, dùng firmware 4.0839.42.2.1, từ lúc up firmware, tự tay em hackphone cho cả cái máy này và máy của em (máy em thì up lên N73 thường 4.0850) rất bình thường, ko có vấn đề gì cả, hack = HelloCarbide và Y-Browser. Nhưng vừa rồi nó format máy rồi nhờ em hack lại, thì xảy ra lỗi:
- Cài HelloCarbide bt.
- Chạy HelloCarbide bt, menu1--> Yes bt, nhưng switch qua Y-Browser vào thư mục C:\sys\ thì ko thấy thư mục bin đâu. (Trước đây em nhớ trong thư mục bin đó có sẵn 2 file)
- Thử tạo thư mục bin mới trong đó, copy file gì gì đó .ldd vào, rồi restart máy.
- Cài CapsOff và CapsOn thì chạy ko được, bấm vào ko thấy xảy ra hiện tượng gì.

Em đã search và thấy khá nhiều người hỏi về lỗi như thế này (thật ra họ bị khác là họ ko chạy đc HelloCarbide), nhưng chưa thấy ở đâu trả lời. Có ai có cao kiến gì ko : (

Em dùng N79, mà sao tin nhắn đến ko xếp dc theo thứ tự về thời gian mà nó cứ đảo lung tung. Ví dụ có tin mới thì nó phải nằm đầu tiên, đằng này nó nằm giữa giữa. Rất là bất tiện. Các tiền bối có cách gì giúp em với ạ. Thanks nhiều!

Mình đang dùng E71, các bạn cho mình hỏi sao mình cắm tai nghe của E71 vào rồi mà khi có điện thoại đến nó lại đổ chuông loa ngoài chứ không phải là tai nghe, các bạn chỉ mình cách khắc phục với. Xin cảm ơn

các bác giúp em với
em hết cách rồi
em làm mất key cer của máy em
bây giờ k có cách nào tìm lại được,có bác nào cứu hộ em quả này k?em ngàn lần cảm tạ
imei của máy em931925950537

Mình đang dùng E71, các bạn cho mình hỏi sao mình cắm tai nghe của E71 vào rồi mà khi có điện thoại đến nó lại đổ chuông loa ngoài chứ không phải là tai nghe, các bạn chỉ mình cách khắc phục với. Xin cảm ơn

Bạn có thể nói rõ ra hơn ko? Chỉ mỗi chuông ĐT là đổ loa ngoài, mọi âm thanh khác vẫn phát qua tai nghe chứ?

vào phần cài đặt phụ kiện bạn nhé. xem cài đặt trong đó.

Các/bác cho e hỏi trong thư mục C:/system có file system.ini ko ạ? Hum cắm cái thẻ nhớ bị virus vào máy. Ko bít máy bị virus ko nữa? E xin cảm ơn các bác nhìu!

có bác nào biết giá thay IC BT là bao nhiêu ko ? blutooth em ko bâtf đc. em đang muốn sửa nhưng ko biết giá cả thị trường như nào

Em dùng E63, mấy lần rồi, bạn bè gửi tin nhắn MMS cho, mà ko có xem được, máy em đã vọc và test pm suốt ngày rồi,chẳng bó tay cái gì, đến đúng cái MMS này thì chịu thật. Máy em đã cài GPRS,đầy đủ rồi,nhưng khi bạn bè gửi cho,thì nó hiện ra như sau:
Tin nhắn từ :+182
Nội dung:
''Ban vua nhan duoc mot tin nhan MMS. Hay truy cap vao dia chi: http://mmbox.viettelmobile.com.vn/WMS/ . Ma so de nhan tin nhan::cqd92h''

Em nhấn vào, rồi nó ra cái trang web,bắt đăng nhập, mà ko có tài khoản thì đăng nhập làm sao :(
Mấy lần rồi, đều như thế, chưa lần nào em nhận được cả. Em xài mạng Viettel trả trước, máy có đủ 3G,GPRS. Ai biết,chỉ em với,xin cảm ơn.

Back