• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

codockhach

Tui cài game Last Exam vào máy Nokia 6120. Vài ngày ko thích, vào remove nó , chấp nhận nhưng vào game vẫn còn thấy logo. Tui bực mình, cài lại rồi remove nó lần nữa. Lần này nó hiện ra tới 2 cái logo Last Exam. Xóa logo nó cũng ko chịu. XIn mấy sếp giúp tui vấn đề này

Tui cài game Last Exam vào máy Nokia 6120. Vài ngày ko thích, vào remove nó , chấp nhận nhưng vào game vẫn còn thấy logo. Tui bực mình, cài lại rồi remove nó lần nữa. Lần này nó hiện ra tới 2 cái logo Last Exam. Xóa logo nó cũng ko chịu. XIn mấy sếp giúp tui vấn đề này

BẠn vào x:/resource/apps, tìm thử có còn game trong đó không, xóa xem sao!

vấn đề rất lạ 3250

Mỗi khi em tắt máy bật lại thì thẻ nhớ không nhận phải tháo ra lắp lại mới đc cái này phải làm sao hả các bác. còn 1 vấn đề nữa là khi tháo ra lắp lại thẻ thì vào nghe nhạc nó cứ bắt upload bài hát lại thế thì rất mất công. anh nào có cách gì thì chỉ cho em với thank hết

3250 màn hình trắng

Hôm nọ mình mới đi bảo hành 3250 XM vì ko nhận sim và sạc. Sửa xong, mang mấy về dùng được 1 buổi tối đến sáng hôm sau thì màn hình trắng xóa. Tắt đi bật lại thì bình thường,nhưng chỉ tầm 1 tiếng sau là bị như thường. Hiện đã up lại ver nhưng ko ăn thua,chắc mai mang bảo hành quá. Bác nào biết nó bị bệnh j chỉ em với :(

Bạn thử kiểm tra chân cáp nối của màn hình xem mối hàn có bị han hoặc hàn không kín không? Có thể là chân cáp màn hình chạy được một lúc nóng mạch nên và khiến cáp không truyền được dữ liệu nên trắng xóa.
Trước máy của mình cũng bị thế nhưng đem vệ sinh chân cáp và chấm lại tí ti mối hàn bên góc phải chân cáp là lại good!
Bạn thử nhé!

Trước hết bạn thử lấy một thẻ khác mang sang máy của bạn và test thử xem thế nào? Nếu vẫn bị hiện tượng trên thì bạn nên 4mat máy bằng *#7370# + 4mat luôn con thẻ nhớ của bạn.
Nhưng theo mình bạn nên quét virus và 4mat con thẻ nhớ bằng phần mềm chuyên 4mat thẻ nhớ và copy lại các file nhạc, khả năng nhiều là do thẻ bị nhiễm virus có đuôi là *.ini hoặc file auto nào đó nên khiến máy không thể nhận ra thẻ trong lần khởi động đầu

E61i lỗi font ??? Help

Các bạn giúp mình với ,mình tìm product code cho dòng này hoài o có.Lên net bị ô vuông hoài chán quá.Ai có product code thì share mình với Thanks

3250 mất camera

Con 3250 này mình mới xài gần năm,chụp hình chắc không hơn 20 lần.Tự dưng mấy bữa nay mở camera không được nữa,nó lên màn hình màu sắc loạn xị.Bạn nào có gặp tình trạng này chưa.Nó bị phần mền hay phần cứng(camera với day nguồn).Ngạc nhiên là mình có mấy khi xài chức năng này đâu mà hư ta.

theo mình thì nó bị phần cứng rùi trước hết bạn hãy tháo da vệ sinh chân tiếp xúc dây nguồn sau đó đến camera không được thay thử dây nguồn khác bạn tham khảo thêm ở hình ảnh kèm theo nhé

sao mình tải theme dành cho s60v3 rỏ ràng mà ko íntall được là sao vậy nè(tất cả các theme mình tải ve đều co đuôi .sis)

cho mình hỏi là có cách nào lên net qua kết nối từ máy tính với Ê61 không nhỉ

cho mình hỏi là có cách nào lên net qua kết nối từ máy tính với Ê61 không nhỉ

k hiểu ý bạn hỏi gì cho lắm .Còn nếu bạn muốn dùng E61 như 1 modem để vào net bằng pc thì bạn có thể kết nối E61 với pc qua PC Suite . Sau đó ở dao diện chính của PC Suite bạn chọn mục Kết nối đến intenet ở mục cài đặt bạn chọn modem là E61 nếu kết nối thành công thì bạn có thể vào net trên pc bt rồi ,với điều kiện khu vực bạn sử dụng phải có sóng GPRS
( M dùng N95 thỉnh thoảng ở khu vực k có wifi vẫn phải dùng nó làm modem để dùng MTXT vào net ngon lành mỗi tội hơi tốn $ :D )

Bệnh lạ của N77

Có bác nào bị giống em giúp em với.:(
Hôm quan em update software cho con N77 của em xong thì xem TV nó cứ giật đùng đùng, hình chẳng mượt như bản firmware 2.0 cũ (hiện giờ là 3.0):-?

k hiểu ý bạn hỏi gì cho lắm .Còn nếu bạn muốn dùng E61 như 1 modem để vào net bằng pc thì bạn có thể kết nối E61 với pc qua PC Suite . Sau đó ở dao diện chính của PC Suite bạn chọn mục Kết nối đến intenet ở mục cài đặt bạn chọn modem là E61 nếu kết nối thành công thì bạn có thể vào net trên pc bt rồi ,với điều kiện khu vực bạn sử dụng phải có sóng GPRS
( M dùng N95 thỉnh thoảng ở khu vực k có wifi vẫn phải dùng nó làm modem để dùng MTXT vào net ngon lành mỗi tội hơi tốn $ :D )

ý mình là máy tính đã có kết nối với internet, và khi cắm Ê61 vào thì Ê61 có thể vào net thông qua kết nối với máy tính bằng PC suite, trường hợp này có thể thực hiện được không vậy

Cho em hỏi cái này với !

Mấy bác cho em hỏi cái này nhen ! Em đang xài N90 xài HDH S60 1st hay 2nd gì đó ! Giờ em muốn chuyển nó qua 3rd xài đc hok vậy mấy bác ! Em chưa rành lắm ! Bác nào nói em gà thì em chịu thui ! Hixhix ! Mong mấy bác giúp đỡ em zới !

Mấy bác cho em hỏi cái này nhen ! Em đang xài N90 xài HDH S60 1st hay 2nd gì đó ! Giờ em muốn chuyển nó qua 3rd xài đc hok vậy mấy bác ! Em chưa rành lắm ! Bác nào nói em gà thì em chịu thui ! Hixhix ! Mong mấy bác giúp đỡ em zới !

Ý bạn là sao ta :-? Bãn thân N90 không phải là S60 v1 2 rồi, còn nếu bạn muốn chuyển HDH từ đời này sang đời khác thì chỉ có đổi máy thôi. Bản thân 1 máy không chuyển như trên PC được.

Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back