• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

sạc trường hợp như của bác tao_scorpion là tui mới gặp lần đầu à nghen.bác up rom co' super cid ru`i up lai ca'c rom moi xem sao.sorry mod ma'y tui bi mat font :(
to khoaitayy neu da~ unlock cid thi` ve rom goc khoi fai unlock ban a`.co`n ipl spl ne^n de giong nhau cho ko wa' tri`nh uprom de bi rot hon ^^ than

hii.. thanks bác nhocquaytony. Bác cho em hỏi thêm là dùng công cụ gì để chuyển cho hai cai IPL/SPL giống nhau được? (UpROM gốc là nó tự về ah?) và làm ở môi trường nào? trong hệ điều hành hay chế độ bootloader

Máy mình MINIS đang UP IPL/SPL lên 3.08 của bác khanh...UP đc 7% thí đứng , và màn hình PC báo lỗi phải recovery lại. Làm đúng bước hướng dẫn của nó , rút cáp , tháo pin chờ 30 giây... Mình làm giống vậy nhưng khi lắp pin lại , bấm máy hoài mà ko lên nguồn luôn... Vậy là máy mình die rùi hả ...huhuhuhu.
UP bao nhiêu ROM chưa chết , tự nhiên chết ỉu vậy trời ...

Help me !! Help me!!

sạc trường hợp như của bác tao_scorpion là tui mới gặp lần đầu à nghen.bác up rom co' super cid ru`i up lai ca'c rom moi xem sao.sorry mod ma'y tui bi mat font :(
to khoaitayy neu da~ unlock cid thi` ve rom goc khoi fai unlock ban a`.co`n ipl spl ne^n de giong nhau cho ko wa' tri`nh uprom de bi rot hon ^^ than

bác cho hỏi rom có super cid là rom gì down ở đâu.mình cũng mang máy ra nhật cường nó cũng làm và bị giống y như mình làm, rồi nó nói bó tay.hiện mình đang dùng tạm wm6 pro 3.hay máy mình còn thiếu cái gì đó.ipl/spl hiện đang là 2.26

Băn khoăn về Up rom O2 MiniS

Mình mới dùng em MiniS chạy WM05 bản ROM như sau:
ROM ver: 2.21.4.1 WWE
ROM date: 3/9/06
Radio ver: 02.07.10
Protocol ver: 413.1.03
Ext ver: 2.21.4.101
- Hiện nay pin dùng chỉ được gần 2 ngày, sóng sánh thì cũng tạm ổn. Mình muốn hỏi là nếu Up lên WM06 thì ngoài đẹp ra, pin, tốc độ chạy có được cải thiện hơn là dùng 05 không vậy. Nếu cải thiện được thì hiện nay bản ROM WM6 hay 6.1 nào nhẹ nhất vậy, mình muốn up bản clean, chưa cook thêm phần mềm nào cả để tự cài soft theo ý muốn.
- Ngoài ra máy mình hiện nay IPL/SPL: 2.21.0001(G4). Nếu muốn up lên 2006 thì mình phải Unlock CID theo kiểu hard thì sẽ tiện lợi cho việc thay đổi các bản ROM sau này đúng không( nghĩa là ko phải up lại bản ROM gốc mỗi khi thay đổi ROM 06 đúng không). Kiểu Hard và Soft thì kiểu nào an toàn hơn vậy các bác.
- Sau khi Up ROM thì mới Up Radio đúng không các bác. Hiện nay bản Radio nào là bản ngon nhất vậy.

Các bác trả lời nhiệt tình em cái nhé, Thanks nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
- Theo mình hiện này bạn up lên WM6.1 tuy còn một số lỗi nhỏ nhưng chạy khá nhanh(hiện nay máy mình cũng đang chạy bản này),bản này pin khoảng đc 1 ngày rưỡi, giao diện đẹp, chạy mượt(phần unlock CID bản tìm hiểu theo link của khanh75 nhé).
- Theo mình các thông số hiện nay máy của bạn hơi yếu(hay bị dớt sóng khi vào trong nhà..), bạn lên đưa các thống số như sau:

ROMVer: 10.0.0.10(cài WM6.1 sẽ lên)
ROmdate: 8jan2008(cìa WM6.1)
Đặc biệt là Radio ver hiện nay đã có 02.69.11(bản mới nhất hơi tốn pin).
và Protocol là 4.1.1.13.30, các chỉ số IPL/SPL hiện nay đã có 3.08 rồi.

Bạn Up ROM sau đó up Radio cũng được(bản ROM này ko có Radio mà),rồi tiếp tục up IPL và SPL cũng đc...

Note: Chú ý máy bạn thuộc G3 hay G4 nhé..up lung tung là thành cục chặn giấy đấy..:D - Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Goodluck..

- Theo mình hiện này bạn up lên WM6.1 tuy còn một số lỗi nhỏ nhưng chạy khá nhanh(hiện nay máy mình cũng đang chạy bản này),bản này pin khoảng đc 1 ngày rưỡi, giao diện đẹp, chạy mượt(phần unlock CID bản tìm hiểu theo link của khanh75 nhé).
- Theo mình các thông số hiện nay máy của bạn hơi yếu(hay bị dớt sóng khi vào trong nhà..), bạn lên đưa các thống số như sau:

ROMVer: 10.0.0.10(cài WM6.1 sẽ lên)
ROmdate: 8jan2008(cìa WM6.1)
Đặc biệt là Radio ver hiện nay đã có 02.69.11(bản mới nhất hơi tốn pin).
và Protocol là 4.1.1.13.30, các chỉ số IPL/SPL hiện nay đã có 3.08 rồi.

Bạn Up ROM sau đó up Radio cũng được(bản ROM này ko có Radio mà),rồi tiếp tục up IPL và SPL cũng đc...

Note: Chú ý máy bạn thuộc G3 hay G4 nhé..up lung tung là thành cục chặn giấy đấy..:D - Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Goodluck..

Cảm ơn các bác nhà, em hỏi thêm cái, up ROM xong rồi mới up IPL/SPL đúng ko các bác. Mà máy em là G4 mà, không được up IPL/SPL lên 3.08 thì phải. Với máy G4 thì up IPL/SPL lên bản bao nhiêu và cách nào vậy, hướng dẫn em với, tìm không thấy cách chỉ trên diễn đàn.
Với lại em thấy trên xda-dev còn có bản Radio 02.71.11 rồi thì phải, ko bít bác nào thử chưa vậy

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang cần bản rom gốc cho 8125, ai có thì cho mình link down nhé. Mình cảm ơn nhiều !

Cảm ơn các bác nhà, em hỏi thêm cái, up ROM xong rồi mới up IPL/SPL đúng ko các bác. Mà máy em là G4 mà, không được up IPL/SPL lên 3.08 thì phải. Với máy G4 thì up IPL/SPL lên bản bao nhiêu và cách nào vậy, hướng dẫn em với, tìm không thấy cách chỉ trên diễn đàn.
Với lại em thấy trên xda-dev còn có bản Radio 02.71.11 rồi thì phải, ko bít bác nào thử chưa vậy

Chi tiết up ROM và unlock...bạn xem tại đây nhé( áp dụng cho G4)..
Còn Radio có thông tin và cách up lên chi tiết tại đây nhé .

Mình đang sử dụng G3 lên cũng chưa vọc con này bao giờ..bạn lên đọc kỹ nhé..

Chúc vui :D..

Mình vừa up rom cho một máy Wizard của đứa em từ WM5 lên WM6.1. Nhưng đến 99% là bị đứng luôn. Sau đó mình up lại bản zin 2.26 của T-Mobile, hoàn thành 100%. Nhưng khi máy restart lại thì đứng luôn ở màn hình khởi động của T-Mobile. Đã thử mọi cách khác nhưng vẫn không qua được.

Các bạn có cao kiến gì chỉ giáo với!

các anh chị ơi, cho em hỏi. em vừa được tặng 1 con O2 Mini S, em biết được nó thuộc dòng HTC wizard. Bản Rom của máy em là bản Rom zin, nhưng ngôn ngữ là tiếng Đức. Nếu em muốn up lên W6.1 thì có gặp rắc rối hay vấn đề gì không vậy các anh. xin các anh vui lòng chỉ giúp em. ah, em muốn xem chính xác máy em thuộc dòng gì, hay hiệu gì thì em xem bằng cách nào thưa các anh. Chân thành cảm ơn các anh nhiều.

Thắc mắc O2 miniS

các anh chị ơi, cho em hỏi. em vừa được tặng 1 con O2 Mini S, em biết được nó thuộc dòng HTC wizard. Bản Rom của máy em là bản Rom zin, nhưng ngôn ngữ là tiếng Đức. Nếu em muốn up lên W6.1 thì có gặp rắc rối hay vấn đề gì không vậy các anh. xin các anh vui lòng chỉ giúp em. ah, em muốn xem chính xác máy em thuộc dòng gì, hay hiệu gì thì em xem bằng cách nào thưa các anh. Chân thành cảm ơn các anh nhiều.

Bạn đã biết nó là dòng Wizard của O2 rồi còn muốn hỏi chi nữa!
Nếu muốn up ROM thì bạn cần mấy công cụ như shelltool hay wizard để unlock cid!
Bạn phải xem máy mình thuộc chip G3 hay G4 rồi hãy up!
Quan trọng là xem chip G3 hay G4 để unlock và tìm ROM phù hợp thôi!
Còn up ROM thì chỉ như setup một phần mềm trên PC thôi mà! next->next->next...:D
Chúc bạn sớm update thành công cho con dế của mình!
Thân!

máy mình ngày truơc up rom tẹt luôn bình thuơng(đã unlock cid,G3,IPL/SPL 2.21)sau đó up rom TNT vào dung thấy ngon!nghe đồn bảnIPL/SPL 3.08 tin người up lên thấy song ổn định pin tốt hơn!nhưng mây hôn nay up rom VISTA PV vào thi sau khi chạy 100% xong nói HR vẫn thấy trong máy là cái rom TNT????????

anh oi cho em hoi,may em UP ROM len 6.0 roi,ma ko vao dc man hinh WIN thi bi gi a,cho em cau tra loi voi,em up may lan roima no chang hien

anh oi cho em hoi,may em UP ROM len 6.0 roi,ma ko vao dc man hinh WIN thi bi gi a,cho em cau tra loi voi,em up may lan roima no chang hien

Bạn đã unlock ok chưa ? Máy của bạn là G3 hay G4 ? Bank hãy đưa những thông tin SPL - IPL lên cho mọi người giúp nhé . Bây giờ lấy ROM Ship Up lại cho nó vô Win đã rồi tính :D

IPL :2.26
SPL:2.26
mình chỉ vào được màn hình align screen thôi,dùng phần mềm "utf-8''aWizard-V1_3beta2" thì cần phải vào mới cài được đúng không,nhưng mình ko vào được thì làm sao ,mọi người giúp với.Thanks nhiều

Back