• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

Tình hình là đã lâu ko upROM cho em nó hum qua vô thấy có ROM mới down về up thử thì máy ko nhận toàn báo congurations thui nà. Chán quá. rõ ràng là vẫn có kết nối USB với máy tính mà nó ko làm được mới chán.... Hu hu Anh nào biết cách khắc phục chỉ tui dzới...thương em nó quá hà...:(:(:)-/
Bạn xem lại cách làm xem, xem lại cable cài đặt NET 2.0 rồi thử lại coi

ca à vậy phải cài NET 2.0 vô máy tính à hay ntn ? ca nói rõ hơn chút đi:((

tìm ra nguyên nhân ùi: do me không cài active sync. máy tính hem nhận máy o2 nhưng giờ xong ùi cám ơn anh em đã quan tâm và giúp đỡ :)):D=D>

mới chuyển từ N-Gage sang O2s mong an hem giúp đỡ nhé.
số là khi tôi kết nối GPRS của mạng Vinaphone thì lúc đầu tiên có biểu tượng chữ G .sau đó thì mất đi mà vẫn không thể vào mạng đc.cho dù đã cài đặt chuẩn như anh em đã chỉ dẫn trong 4r.
một thắc mắc nữa là cái cục sạc bị hỏng thì mình mua cục sạc mới nhưng sạc thì thấy pin rất nóng.để ý thì thấy Output DC+5V--2A.Như ậy cục sạc có vấn đề gì không?(pin vừa thay)

thế này là sao các pác ơi

con O2 IIs của em giờ lạ lắm pin cứ xuống tầm 30% thì người ta gọi đến kêu xong nghe thì câm lun, ko thể gọi đc. còn lúc sạc í, khó khăn vô cùng thỉnh thoảng em cắm sạc vô là i như em nó tự reset lại mà cứ đến cái màn sọc màu mới tức...đc1 lúc thì mới sạc ngon lành đc.... bệnh tình em nó thế này ...em bùn ghê ... nhưng ko nỡ chia tay ...pác nào bít thì giúp em cái .... có gì a e mình cafe ok...

em thử thay cục Pin khác xem khả năng do Pin bị chai đấy chứ bệnh đó không đáng buồn đâu!

Lỗi HW hay SW??

XDA III bể cảm ứng, thay cảm ứng khác màn hình cứ unlock hoài bấm cảm ứng không có tác dụng gì hết. kiếm tấm cảm ứng rin của nó bỏ vào cũng y chang vậy. máy dang dung ROm 6 hard reset mà máy vẫn không si nhê gì hết.:((
Thêm bệnh nữa mới khởi động có đèn màn hình khởi động xong không còn đèn nữa. gắn sạc vào có đèn bình thường.
không bít bệnh này lỗi rom hay là HW ae giúp đệ:((

O2s bị hỏng nút power nên ko thể up rom. anh em nào bít chi mình

Có con o2 iis nghe thợ nói nó bị tróc chân main nên giờ hàn lại cũng k xài đc nút power.
Hiện mình đang xài bản rom bị lổi giờ mún up rom lại nhưng ko có nút power làm sao vào bootloader. anh em cứu con o2s mình voi

anh em nào có sơ đồ mạch của o2s cho mình với nha.

THANK

Bạn ở đâu vậy?Nếu ở HN thì mang máy ra một số đia chỉ sử PPc có tay nghề và uy tín như 556 trần khát chân,114 mai hắc đế...

em có con O2lls tự nhiên em Resert lại máy rồi bật lên thi màn hình hiện lên Windos mobile 6.1 bình thường hiện như vậy rồi nó báo đèn nữa là vào bên trong nàm hình nhưng không hiểu sao hôm nay nó chỉ ở ngoài windos 6.1 không vào trong được ,đèn thì nó báo màu xanh nước biển em co tháo pin ra để một lúc ,Resert lại nó vẫn chỉ ở Windos 6.1 không vào được bên trong màn hình pác nào giup em với, như vậy thì máy em bị làm sao vậy cách khác phục thế nào pác nao biết chỉ hộ cho thằng em nay cái thak

em có con O2lls tự nhiên em Resert lại máy rồi bật lên thi màn hình hiện lên Windos mobile 6.1 bình thường hiện như vậy rồi nó báo đèn nữa là vào bên trong nàm hình nhưng không hiểu sao hôm nay nó chỉ ở ngoài windos 6.1 không vào trong được ,đèn thì nó báo màu xanh nước biển em co tháo pin ra để một lúc ,Resert lại nó vẫn chỉ ở Windos 6.1 không vào được bên trong màn hình pác nào giup em với, như vậy thì máy em bị làm sao vậy cách khác phục thế nào pác nao biết chỉ hộ cho thằng em nay cái thak

Bạn hãy hardreset bằng cách :nhấn giữ đồng thời 2 nút camera + record ,tay kia cầm bút chọt vào lỗ reset.Màn hình sẽ hiện lên 3 dòng chữ,dùng 2 nút camera và record để chọ lần lượt từ trên xuống là:No,Yes,Yes.Cuối cùng nhấn phím tin nhắn là ok.

chắc không còn các nào đâu, đem đi sửa thôi! ra 556 trần khát chân gặp Mr Hiển.

Giúp vào internet trên PPC bằng cape thông qua PC

Xin lỗi các Mod vì mở thảo luận hơi lung tung, nhưng sử mấy ngày ko được, lại úp mấy cái rOM rồi
Tình hình là dùng ppc 3 năm bây giờ đau đầu vì lỗi rất đơn giản đó là tự nhiên không nối net cho PPC qua cap được - các ứng dụng thời tiets, new, ... bó tay luôn. đang dùng 6.5 ko vào được quay lại bản V13 tuoch của bác Hà mà ngày trước dùng ổn định mà cũng ko được. ( khác ngày trước là bây giờ mình dùng máy xách tay ko dùng máy bàn & máy có cài KAV bản TV - ko biết có phải do KAV ko vì mình tắt KAV đi cũng ko vào nét được. KAV báo soft My Mobile dùng để hiển thị hình ảnh PPC trên PC là virus, tắt My Mobile đi cũng ko được) lỗi nó hiển thị như sau, các pro chỉ rùm - lưu ý syn ngon lành chỉ bị chặn ko cho vào net thôi nhé.
Thanks!

Chính xác do KAV. Máy bị dính vius, format và cài lại toàn bộ thế là PPC phi vào nét vèo vèo. Ko biết bây giờ phải làm sao để vừa sử dụng KAV vừa dùng net cho PPC đây. bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp nhé.

Em vừa mua thẻ SD 2G nhưng BA lại không nhận . Em thử trên PC thì thẻ vẫn tốt . Có ai biết cách làm cho BA nhận thẻ giúp em với.

Back