• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

Mình đang xài 2 bộ rom này thấy khá ngon đây.
1. [ROM][2 May] 3 Musketeers Insanely Cool Sense v2.2.1 | 3.6 | Fastest | Stable | APM
Cực kỳ mượt, Ram free từ 250 > 300 lúc nào cũng thế. pin thì đang test vì mới xài đc 1 ngày.
2. [ROM][3 May] Three Musketeers Total Senseless | More AOSP Themed | Blazing Fast |
Pin của Rom này khá tốt. mày rất mượt. Ram free 300mb ngon lành. Đặc biệt rom này Không có Sense vì tối ưu tối đa nhé.

Cả 2 đều là 4.0.3 nhé.

Last edited by a moderator:
Có Bác nào sử dụng Vieetjmap rồi hướng dẫn mình cách copy data vào máy với, mình cài file apk rồi.

1. [ROM][2 May] 3 Musketeers Insanely Cool Sense v2.2.1 | 3.6 | Fastest | Stable | APM
Cực kỳ mượt, Ram free từ 250 > 300 lúc nào cũng thế. pin thì đang test vì mới xài đc 1 ngày.
2. [ROM][3 May] Three Musketeers Total Senseless | More AOSP Themed | Blazing Fast |
Pin của Rom này khá tốt. mày rất mượt. Ram free 300mb ngon lành. Đặc biệt rom này Không có Sense vì tối ưu tối đa nhé.

Cả 2 đều là 4.0.3 nhé.

Em thấy bản này rất được nhưng không hiểu sao em cài bản no sense nào thì cũng bị 1 lỗi phổ thông là míc nói bị rè tức là khi gọi điện thoại thì người nghe đầu bên kia luôn tưởng mình đang đứng ở nơi có gió to hay đông người ý ><. Em chẳng hiểu gì luôn

Last edited by a moderator:
có ai giúp e ko....e update rom qua ota mà xài dc một ngày ko thix tí nào...bin ngốn j đâu mà ram chỉ free chừng 150mb....giờ ko bik phải chỉnh sao nữa T.T

có ai giúp e ko....e update rom qua ota mà xài dc một ngày ko thix tí nào...bin ngốn j đâu mà ram chỉ free chừng 150mb....giờ ko bik phải chỉnh sao nữa T.T
Các bản Ship rom đều có những ứng dụng mà mình không dùng đến nhưng cũng không thể remove khỏi rom được nên free ram ít và ngốn pin cũng là điều dễ hiểu. Bạn nên Unlock Bootloader bằng HTC DEV, xem có S-OFF được không để Root hay úp rom cook thì sẽ tốt hơn.

Cực kỳ mượt, Ra300 lúc nào cũng thế. pin thì đang test vì mới xài đc 1 ngày.

Cả 2 đều là 4.0.3 nhé.

Đã có update rom mới: 3Musketeer intanaly v3.0 with sen 4.0.
Chạy cực mượt, nhanh, pin trâu.
Ngặc nỗi không có tastbar menu để theo dõi pon và cột sóng.
Đang chờ các bác bên xda fix hộ.

Cực kỳ mượt, Ra300 lúc nào cũng thế. pin thì đang test vì mới xài đc 1 ngày.

Cả 2 đều là 4.0.3 nhé.

Đã có update rom mới: 3Musketeer intanaly v3.0 with sen 4.0.
Chạy cực mượt, nhanh, pin trâu.
Ngặc nỗi không có tastbar menu để theo dõi pon và cột sóng.
Đang chờ các bác bên xda fix hộ.

có ai giúp e với...máy e bị cái j ẩn xài mạng tốn tiền quá đi...e tắt mấy cái auto update đi rồi....nhưng mà khi mình tắt mạng 3g đi rồi...là mỗi lần mở máy nó hiện " network error, please check the connect"....nên mỗi lẫn mà có bật 3g lên là bắt đầu nó rút "máu"..T.T....làm sao để mình bik dc cái nào đang chạy mạng ẩn giờ mấy pro...CH Play đã tăt auto update và autosỵnc cũng đã tắt nốt..giờ e đk mấy gói cua mạng đỡ tốn thì nó cũng rút hết mb khuyến mãi ah`:(

hôm nay mới được up Romship ne, tới tận 197 Mb, kekeke nhờ Wifi hàng xóm. xem PIN thế nào mà các Bác kêu dữ vậy ta.

MỌI NGƯỜI AI GIÚP MÌNH VỀ BỆNH CON SESATION XL

Con Sen XL của mình vừa up lên 4.0..nhưng k hiểu sao khi mình dùng Google Play bằng Wifi với cả 3G thì chẳng hiện ra hình ảnh j nữa (mình có hình ảnh thực tế phía dưới)..và down những app về thì nó nằm ngoài màn hình chính luôn..mình hiện đang xài Go Launcher Ex...nếu ai biết thì chỉ e..cám ơn mọi người

Chỉnh sửa cuối:
Con Sen XL của mình vừa up lên 4.0..nhưng k hiểu sao khi mình dùng Google Play bằng Wifi với cả 3G thì chẳng hiện ra hình ảnh j nữa (mình có hình ảnh thực tế phía dưới)..và down những app về thì nó nằm ngoài màn hình chính luôn..mình hiện đang xài Go Launcher Ex...nếu ai biết thì chỉ e..cám ơn mọi người

Cho mình hỏi ngoài lề tí, bác xài case gì thế, nó có phải silicon hết ko

Tình trạng này có rất nhiều người bị ở nhiểu bản rom khác nhau nên bạn không có gì phải lo lắng nhé.

1. Vào phần Setting - Application rồi clean data/cache của Google Play đi rồi thử lại.
2. Mở Google Play, ấn nút Menu, chọn Setting rồi bỏ tick ở chỗ Auto-add widgets đi là OK

Hỏi pdaviet trang http://revolutionary.io/ bị lỗi gì?????????????

dạo này mình vào cái trang này
để S-off HTC mà vào thì nó chỉ cho down về còn lấy cái beta key ko? đc X_X mình tưởng máy nhà mình bị hư :-/ nên ra ngoài tiệm net ngồi để lấy cái beta key về mà vẫn ko đc ?????? :(:( nên mạo muội lên web hỏi ae pdaviet có cách nào fix lỗi này ko cảm ơn trước ;;)

dạo này mình vào cái trang này

để S-off HTC mà vào thì nó chỉ cho down về còn lấy cái beta key ko? đc X_X mình tưởng máy nhà mình bị hư :-/ nên ra ngoài tiệm net ngồi để lấy cái beta key về mà vẫn ko đc ?????? :(:( nên mạo muội lên web hỏi ae pdaviet có cách nào fix lỗi này ko cảm ơn trước ;;)

tại có một số tool S-off mình rất cần mà bị lỗi này chán thiệt

Bạn kiểm tra lại xem đc chưa nhé.
Mình vừa vao lại trang đó hiện phần lấy Beta key ngon lành rồi.
Không đc thì bạn tải cái Ultrasurf về là đc.

Em đang định vào comment đây thì anh trả lời rồi. Em dùng Hotspot Shield cũng được. Đã hiện ra Beta key

Back