• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU CÁC PHẦN MÊM VIỆT

Cái CallLogManager v1.2.2 - Nguyễn Xuân Hoàng mình thấy hay thiệt... Nhưng có điều cái chỗ tính khối... Mình vẫn chưa hiểu rõ cho lắm cái cách tính của nó... Dzới lại mình ở Sydney, số mobile gọi tới cứ chuyển về HN vì mã mobile của Aus là 04...hihihii... Nhưng nói chung là mình thấy phần mềm này xài tốt lắm...

Last edited by a moderator:
Cho mình hỏi, sao mình cài dzodzo vào thẻ nhớ bằng cab install thì khi chạy, may cứ báo là không tìm thấy dữ liệu là sao?

Cho mình hỏi, sao mình cài dzodzo vào thẻ nhớ bằng cab install thì khi chạy, may cứ báo là không tìm thấy dữ liệu là sao?

Bạn cứ cài vào main, xong đó, cut và paste vào thẻ nhớ là chạy OK, trước đó nhớ chạy NETCF2.0 với nhé, đã có trong topic: CÔNG CỤ CẦN THIẾT NHẤT CHO PPC. Vui

Tui dùng SX56 ko cần cài netf2 mà vẫn chạy được dozo1.0 mà!. Bác hãy cài thẳng vào thẻ nhớ ý chứ đừng cho vào thư mục con nào cả.
cóp vào thư mục Storage Card\... là chạy đc

Cái CallLogManager v1.2.2 - Nguyễn Xuân Hoàng mình thấy hay thiệt... Nhưng có điều cái chỗ tính khối... Mình vẫn chưa hiểu rõ cho lắm cái cách tính của nó... Dzới lại mình ở Sydney, số mobile gọi tới cứ chuyển về HN vì mã mobile của Aus là 04...hihihii... Nhưng nói chung là mình thấy phần mềm này xài tốt lắm...

Đúng là mình chỉ mới viết để tính cho các mạng ở VN thôi, chưa nghĩ đến việc tính cho các mạng ở nước ngoài. Bạn có thể cung cấp bản mã vùng, mã các mạng ở Aus và cách tính cước, nếu có thời gian mình sẽ upgrade PM cho phù hợp với từng quốc gia.
Tác giả

Mình muốn mua phần mềm CallLogManager v1.2 ở TP. HCM thì mua ở chỗ nào các bác

Mình muốn mua phần mềm CallLogManager v1.2 ở TP. HCM thì mua ở chỗ nào các bác

Bạn cố gắng Pot trên 10 bài đi, rồi vào Downloads trên diễn đàn để tải về dùng nhé! Miễn phí 100% đấy! :)

Các pác cho hỏi mình xài O2 Atom (ROM 20060217B1WWE) mà không sao cài được NETCFv2.wce5armv4i.cab nó cứ báo cài đặt không thành công .Các pác giúp mình phần mềm NET nào tương thích nhé.Xin cảm ơn( Mình đã remove NETCF2.0 trong máy rồi)

Các pác cho hỏi mình xài O2 Atom (ROM 20060217B1WWE) mà không sao cài được NETCFv2.wce5armv4i.cab nó cứ báo cài đặt không thành công .Các pác giúp mình phần mềm NET nào tương thích nhé.Xin cảm ơn( Mình đã remove NETCF2.0 trong máy rồi)

Cái này thỉnh thoảng nó bị thế, nếu bạn đã cài đúng phiên bản dành cho hệ điều hành của mình rồi mà không được, bạn hãy hard rest, cài lại bảo đảm thành công 100%. Chúc vui:D

Cái này thỉnh thoảng nó bị thế, nếu bạn đã cài đúng phiên bản dành cho hệ điều hành của mình rồi mà không được, bạn hãy hard rest, cài lại bảo đảm thành công 100%. Chúc vui:D

Bác cho hỏi nếu hard rest thì các dữ liệu dữ liệu đã cài mất hết phải không(cách HR cho O2 Atom ) Xin cảm ơn nhiều

Bác cho hỏi nếu hard rest thì các dữ liệu dữ liệu đã cài mất hết phải không(cách HR cho O2 Atom ) Xin cảm ơn nhiều

Tất nhiên, hard reset thì sẽ mất hết dữ liệu bạn ạ, tốt nhất là trước đó bạn hãy cài đặt phần mềm backup dữ liệu (tốt nhất là dùng Spb backup v1.51 đã có trên diễn đàn - chịu khó tìm nhé), sau khi hard reset bạn sẽ không con lo mất sữ liệu nữa. Chúc vui

Các bạn ơi cho mình hỏi mình đang sài o2miniS , cài phần mềm TV của Atom thì mất các vạch Pin, làm sao để hiện lại h :(

@18S67705 và @cuong77: Các bạn thân mến, đây là phiên bản nâng cấp và fix một số lỗi nhỏ (như đã giới thiệu với các bạn ở v1.2.2), do quỹ thời gian eo hẹp, tác giả chưa sửa phần about, nhưng các bạn yên tâm, không có chuyện "nhầm nhọt" ở đây đâu nhé. Các bạn cứ yên tâm sử dụng. Thân

Tôi cài dzodzo 1.0 vào thẻ nhớ, không cài NET CE mà vẫn chạy bình thường mà.

Sau khi sử dụng một số phần mềm có bản quyền cho PPC tôi nhận thấy phong cách bán hàng và đặc biệt hậu mãi của tất cả các phần mềm này đều không chuyên nghiệp, không khác gì mua hàng ở Đặng Dung cả :O
Các tác giả hầu như không để ý đến việc nâng cấp, fix lỗi, trả lời thắc mắc của người sử dụng, không có lộ trình rõ ràng, nhiều soft không có địa chỉ hỗ trợ chính thức...
Thực sự tôi rất buồn vì tình trạng này, ngay cả một người đã được chứng nhận MVP (???) của M$ như huuquynh cũng làm ăn amater như thế thì tôi cũng chẳng hiểu tại sao? Hay là phần mềm 1 - 200.000 thì chỉ được chế độ support như thế thôi? :(
Trong khi đó, một số phần mềm free hoàn toàn được các tác giả hỗ trợ rất nhiệt tình (VietMap của Tư Triều, Call Log của Nguyễn Xuân Hoàng, ...). Các bạn xứng đáng được tôn vinh trong cộng đồng PDA Việt Nam =D>

Đúng là mình chỉ mới viết để tính cho các mạng ở VN thôi, chưa nghĩ đến việc tính cho các mạng ở nước ngoài. Bạn có thể cung cấp bản mã vùng, mã các mạng ở Aus và cách tính cước, nếu có thời gian mình sẽ upgrade PM cho phù hợp với từng quốc gia.
Tác giả

Hic, bác ơi đã có phiên bản mới chưa, vì hiện nay có những thành phố như nghệ an .. đã có đổi mã số điện thoại,đổi biển số xe chẳng hạn, hic, Cám ơn

Back