• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

Đã có gói update ngày 21/2/2011 cho WP7 từ build 7004 lên 7008. Để nâng cấp gói update này cần làm như sau:
- Sạc pin đầy cho máy
- Cắm WP7 vào PC, Zune sẽ tự sync và thông báo có gói update mới.
- Chọn Update NowInstall Update
Máy sẽ back up trạng thái hiện thời, tải bản update và cài. Thời gian update mất khoảng 10 phút, trong khi thực hiện HD7 sẽ restart 2 lần.
Chi tiết xem thêm tại đây:
http://www.microsoft.com/windowsphone/en-us/howto/wp7/basics/how-do-i-update-my-phone-software.aspx

Bác Blackdoor ơi, bác có thể chỉ giúp em rõ hơn ko? em Sync vào máy vào phần Setting của Zune/ Phone/Update nó chỉ báo là "Current phone software version : 7.0 (7004) ", nó không cho em update lên 7008 bác ạ. Bác chỉ giúp em với. Tks bác nhiều.

Bác có thể cho em biết bản 7008 update thêm những gì được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
@hoanganh174:
Bạn mở HD7, vào Settings -> Phone update, chọn check vào 2 ô trong đó, sau đó nối máy lại vào PC, Zune sẽ kiểm tra và thông báo gói update.

@blackdoor: em đã tick đầy đủ rồi bác ạ. hay do máy của em không update đc ạ? em update cả Zune luôn nó cũng kêu là đã update rồi bác ạ. hix

@blackdoor: em đã tick đầy đủ rồi bác ạ. hay do máy của em không update đc ạ? em update cả Zune luôn nó cũng kêu là đã update rồi bác ạ. hix

Mình đã thử HD7 ASIA, các máy khu vực khác không có điều kiện để test, nếu là HD2 chạy WP7 thì sẽ không update được. Với HD7 chỉ cần nối máy sync với Zune là có ngay thông báo ấy.

vâng em đang dùng HD7 ạ. Em cũng thử restart fone + PC rồi mà ko được ạ. Có một cái em nghĩ chắc ko ảnh hưởng là pin của em khoảng 50% thôi, nhưng em nghĩ dung lượng pin bao nhiêu thì nó cũng phải có thông báo đúng ko ạ?

vâng em đang dùng HD7 ạ. Em cũng thử restart fone + PC rồi mà ko được ạ. Có một cái em nghĩ chắc ko ảnh hưởng là pin của em khoảng 50% thôi, nhưng em nghĩ dung lượng pin bao nhiêu thì nó cũng phải có thông báo đúng ko ạ?
Sáng nay mình update, pin cũng chỉ có khoảng 50% thôi, vẫn thành công mà.

hix thế thì em cũng không hiểu được tại vì máy em còn không hiển thị thông báo Update nữa ạ, haizzz em vào các phần update để check nó cũng chẳng báo gì ạ? hix chẳng hiểu sao nữa ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

@blackdoor: bác cho em hỏi, bản rom có ảnh hưởng đến vấn đề này ko ạ?

hix thôi em ngủ vậy, làm cả đêm về hí hửng tưởng update được mà không đc, bùn quá ngủ thôi. Tks bác Blackdoor nhiều

Chỉnh sửa cuối:
các pro ơi cho em hỏi có ai bị hiện tượng tắt hẳn máy khi cắm sạc mà máy sẽ tự khởi động vào Win ( Trong khi đó máy vẫn còn pin)

Bác Blackdoor ơi, bác có thể chỉ giúp em rõ hơn ko? em Sync vào máy vào phần Setting của Zune/ Phone/Update nó chỉ báo là "Current phone software version : 7.0 (7004) ", nó không cho em update lên 7008 bác ạ. Bác chỉ giúp em với. Tks bác nhiều.

Bác có thể cho em biết bản 7008 update thêm những gì được không ạ?

Máy mình Tmo cắm sync với Zune nó tự động update luôn.Hiện chưa thấy sự thay đổi gì ở bản update này.

các pro ơi cho em hỏi có ai bị hiện tượng tắt hẳn máy khi cắm sạc mà máy sẽ tự khởi động vào Win ( Trong khi đó máy vẫn còn pin)

Khi sạc pin thì máy sẽ không turn off được bạn ạ,để kiểm soát việc sạc pin và tránh nhưng vấn đề về điện như sụt điện...làm hỏng máy.

bạn ơi nghĩa là các máy HD7 đều bị là khi cắm sạc pin thì kể cả tắt nguồn rồi thì máy cũng sẽ khởi động vào win à.:-?

Có bác nào giúp em với không, em muốn đọc file văn bản tiếng Việt font VNI-Times nhưng ko đọc được. Em đã copy font VNI-Times.ttf .... vào thư mục //windows/font/ (giống như làm với WM6.5) và copy trực tiếp vào thư mục //windows/ nhưng đều không đọc được. Bác nào có thể chỉ cho em cách nào khác được ko ạ? Em cám ơn các bác.

Các anh ơi cho em hỏi em bị mất máy bây giờ em muốn khóa máy thành cục gạch thi làm như thế nào vậy :-?( máy HD7)

Đăng nhập vào live.com = acc mà bạn add vào phone, sau đó chọn Device, bạn có thể định vị đt, khóa máy, xóa data, viết vài câu lên lock screen xin al5i :)

HD7 ốm :| :((

Hnay mình bị xòe 1 phát cùng với e Hd7 trong túi, đứng dậy thì máy tự về factory setting, mất hết dữ liệu. Vào phần about thì máy báo Memory storage còn 12mb :|

Có ai bị ntnay` bao h chưa? Máy còn nguyên, để trong balo nên chắc xòe cũng chẳng ảnh hưởng j mấy @@

Hnay mình bị xòe 1 phát cùng với e Hd7 trong túi, đứng dậy thì máy tự về factory setting, mất hết dữ liệu. Vào phần about thì máy báo Memory storage còn 12mb :|

Có ai bị ntnay` bao h chưa? Máy còn nguyên, để trong balo nên chắc xòe cũng chẳng ảnh hưởng j mấy @@

Hình như do bị lỏng thẻ nhớ trong máy hay sao ấy bạn ạ

hix thế thì em cũng không hiểu được tại vì máy em còn không hiển thị thông báo Update nữa ạ, haizzz em vào các phần update để check nó cũng chẳng báo gì ạ? hix chẳng hiểu sao nữa ạ

@blackdoor: bác cho em hỏi, bản rom có ảnh hưởng đến vấn đề này ko ạ?

hix thôi em ngủ vậy, làm cả đêm về hí hửng tưởng update được mà không đc, bùn quá ngủ thôi. Tks bác Blackdoor nhiều

Update xong cũng chẳng có gì mới đâu bạn ạ. MS ra gói này chỉ để chuẩn bị cho các cái tiến sau thôi

Back