• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN HTC MEGA (TOUCH2)

"...Mình xài 2 fonts này từ đó giờ có sao đâu ^^

http://www.mediafire.com/?mwtggnm1mm3
http://www.mediafire.com/?njidjcwyjyn... "

Bạn cho mình hỏi bạn cài 2 font này vào con mega ok hết hả ? Để mình HR lại lần nữa rồi cài coi sao.....huhu....đời sao khổ vậy trời......

... Bạn có thể xem chữ hiển thị ô vuông đó là font gì rồi lấy font trên PC rồi copy vô My Device/Windows rồi khởi động lại máy...

Em đã copy mấy font Times New Roman,Arial,Tahoma từ máy tính vào Device/Windows/Fonts =>có cải thiện được là đọc truyện,lướt web hok bị bể font nữa, nhưng nhắn tin bằng tiếng việt và tên của 1 vài phần mềm vẫn bị bể thành ô vuông.......~X(......:( E ko biết tên của chương trình hiển thị và font trong message là gì .... E nghĩ là Tahoma ???

***Đồng thời,mình xin hỏi các bác dùng touch 2 mega này lun, bác nào có bộ font cho con này, vui lòng cho mình 1 bộ để mình cài, mình mang ơn cả tháng.
+ Các bác cho em hỏi, hình như font TV của O2 và HTC ko dùng chung được thì phải???? Vì trước đây, e xài con O2, vẫn giữ lại mấy font cũ, giờ bị bể font,HR lại, hết cách rồi đành lấy mấy font cũ cài thử coi sao nhưng vẫn ko hiệu quả.....
+ Ai đã gặp trường hợp như mình vui lòng chỉ cách.... Mình cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Lỗi bể fonts không phải do các Font TV gây ra mà bởi có sự tác động của font cour.ttf trong các Ship ROM.
Bạn vào Windows tìm cách del. nó đi (dùng Resco Explorer) hoặc Cook lại ROM (cũng dễ vì đã có HSPL) thì sẽ giải quyết được hiện tượng bể font.
Còn các font TV từ trước tới nay vẫn dùng tốt cả.

Lỗi bể fonts không phải do các Font TV gây ra mà bởi có sự tác động của font cour.ttf trong các Ship ROM.
Bạn vào Windows tìm cách del. nó đi (dùng Resco Explorer) hoặc Cook lại ROM (cũng dễ vì đã có HSPL) thì sẽ giải quyết được hiện tượng bể font.
Còn các font TV từ trước tới nay vẫn dùng tốt cả.

Bác ơi, xóa nó ko cho,bảo "cannot delete file cour.ttf. Access denied, click yes to continue, e click yes thì nó chẳng bị xóa, cứ lì ra đấy....E ko rành về lập trình lắm, ko biết cook lại rom .....hix......mong bác giúp em...Em cám ơn bác nhiều !

Bác cho em hỏi con này có A-GPS, e muốn xài google map để gps có được ko ạ ? E tìm các pm trong pm hệ thống và bảo mật, liên wan đến bản đồ, hok thấy pm google map...???

Chỉnh sửa cuối:
Bác ơi, xóa nó ko cho,bảo "cannot delete file cour.ttf. Access denied, click yes to continue, e click yes thì nó chẳng bị xóa, cứ lì ra đấy....E ko rành về lập trình lắm, ko biết cook lại rom .....hix......mong bác giúp em...Em cám ơn bác nhiều !

Bác cho em hỏi con này có A-GPS, e muốn xài google map để gps có được ko ạ ? E tìm các pm trong pm hệ thống và bảo mật, liên wan đến bản đồ, hok thấy pm google map...???
Bạn dùng Resco Explorer mà xóa... Còn Googe Map bạn tải tại đây

Em cám ơn bác Dũng nhìu, e đã dùng Resco Explore để xóa ấy chứ, nhưng nó ko chịu xóa :| Google map e dùng thử thì....ok (khi kết nối internet) nhưng nếu ko thuê bao 3g hay gprs thì......hình như bó tay thì phải????
E cám ơn các bác nhiều vì đã hỗ trợ em nhiệt tình, thật lòng mong có 1 ngày e được mời các bác uống nước...
Ah, còn 1 vấn đề nữa là....khi e dùng Pocket music bundle nghe v5.3 nghe nhạc, ko biết dùng phím cứng nào để cho wa bài...????
Trước đây khi xài o2 còn có mấy phím mũi tên lên xuống, giờ wa HTC ....ko bít cài làm sao...Mong các bác giúp em! Em cám ơn các bác nhiều!

Em cám ơn bác Dũng nhìu, e đã dùng Resco Explore để xóa ấy chứ, nhưng nó ko chịu xóa :| Google map e dùng thử thì....ok (khi kết nối internet) nhưng nếu ko thuê bao 3g hay gprs thì......hình như bó tay thì phải????
E cám ơn các bác nhiều vì đã hỗ trợ em nhiệt tình, thật lòng mong có 1 ngày e được mời các bác uống nước...
Ah, còn 1 vấn đề nữa là....khi e dùng Pocket music bundle nghe v5.3 nghe nhạc, ko biết dùng phím cứng nào để cho wa bài...????
Trước đây khi xài o2 còn có mấy phím mũi tên lên xuống, giờ wa HTC ....ko bít cài làm sao...Mong các bác giúp em! Em cám ơn các bác nhiều!

Muốn xoá font hệ thống Bạn nên bỏ các thuộc tính nó đi bằng cách click vào font cần xoá chọn Properties/ bỏ hết dấu check như Read-Only, Hidden, ......! Ok xong rồi xoá thử xem!! Nếu ko được nửa tìm 1 font nào đó đổi tên giống y như vậy dùng Resco chép đè vào....! Dùng S2P v0.83 nghe nhạc hay hơn nhiều và nhẹ máy.....!

Muốn xoá font hệ thống Bạn nên bỏ các thuộc tính nó đi bằng cách click vào font cần xoá chọn Properties/ bỏ hết dấu check như Read-Only, Hidden, ......! Ok xong rồi xoá thử xem!! Nếu ko được nửa tìm 1 font nào đó đổi tên giống y như vậy dùng Resco chép đè vào....! Dùng S2P v0.83 nghe nhạc hay hơn nhiều và nhẹ máy.....!

Uh phải đấy mình cũng đang dùng cái S2P đó :http://s2p.ac-s2.com/ mỗi tội là không xem đc film thì phải !
Nhưng mà trong máy đã có windows media player sao không xài nhỉ ^^

Nguyên văn bởi yeugapnganlanhon
Em cám ơn bác Dũng nhìu, e đã dùng Resco Explore để xóa ấy chứ, nhưng nó ko chịu xóa
Google map e dùng thử thì....ok (khi kết nối internet) nhưng nếu ko thuê bao 3g hay gprs thì......hình như bó tay thì phải????
Kết nối GPRS là load đủ nhanh rồi mà bạn .Còn nếu không có GPRS như bạn nói thì chả khác gì lên mạng mà không bật modum @_@

Last edited by a moderator:
E đang cài Pocket music Bundle v5.3, cũng thấy ok,chỉ có điều hơi phiền là không biết chỉnh mấy phím cứng để wa bài,lùi lại như thế nào (khi tắt màn hình ấy)? Giống khi xài o2,còn các phím cứng 5 chiều để điều khiển lên xuống thì có thể cài wa bài,lùi lại,nhanh chậm,to nhỏ....nhưng giờ HTC ko có mấy phím cứng đó, e hok bít cài ntn ????:-/ :-?? Bác nào đã s/d wa rùi, có cách nào s/d nhanh và hiệu quả khi muốn điều chỉnh tới lui,to nhỏ khi tắt màn hình, vui lòng giúp em......Em thanks nhiều!

E đang cài Pocket music Bundle v5.3, cũng thấy ok,chỉ có điều hơi phiền là không biết chỉnh mấy phím cứng để wa bài,lùi lại như thế nào (khi tắt màn hình ấy)? Giống khi xài o2,còn các phím cứng 5 chiều để điều khiển lên xuống thì có thể cài wa bài,lùi lại,nhanh chậm,to nhỏ....nhưng giờ HTC ko có mấy phím cứng đó, e hok bít cài ntn ????:-/ :-?? Bác nào đã s/d wa rùi, có cách nào s/d nhanh và hiệu quả khi muốn điều chỉnh tới lui,to nhỏ khi tắt màn hình, vui lòng giúp em......Em thanks nhiều!

-To nhỏ khi tắt màn hình thì bạn làm ơn xài cái windows media player rồi dùng 2 phím âm lượng bên hông.
-Còn chuyển bài bằng phím cứng thi chỉ còn 1 cách là bạn mua 1 cái tai nghe có phím 4 chiều (nokia chẳng hạn) vì dòng htc mega này đâu phải dòng expres music hay để giải trí đâu cho nên cái tai nghe kèm theo máy & phím cứng rất đơn giản ^^ ( 5 nút : gọi , home , Start , back , ngắt và 2 nút âm lượng)

Mình thì không dùng PocketMusic nên không rõ lắm, hình như nó có thể gán được phím cứng bất kỳ thì phải..:-?

Các bác làm ơn cho em hỏi e cài google map,muốn dùng GPS,vào option,chọn use gps mà nó dò tín hiệu hoài ko thấy....Ko biết e có phải chọn com 4, com 5 ???? hay rate bao nhiu để dùng GPS ko? hay chọn Manage by Windows ????? Hoặc có chọn cổng com nào trong setting=>system=>External GPS=> chọn port nào,com nào???? Hix...Các bác vui lòng hướng dẫn ạ. Nếu dời bài của e đến vị trí nào,xin cho em link dời... Thanks các bác!

Các bác làm ơn cho em hỏi e cài google map,muốn dùng GPS,vào option,chọn use gps mà nó dò tín hiệu hoài ko thấy....Ko biết e có phải chọn com 4, com 5 ???? hay rate bao nhiu để dùng GPS ko? hay chọn Manage by Windows ????? Hoặc có chọn cổng com nào trong setting=>system=>External GPS=> chọn port nào,com nào???? Hix...Các bác vui lòng hướng dẫn ạ. Nếu dời bài của e đến vị trí nào,xin cho em link dời... Thanks các bác!

Sao ko kéo xuống một tý nửa là thấy GPS Settings/ Vào đó chọn cỗng COM 4 và Tốc độ 4800 hay 9600, xong, mới bật Use GPS.

Cám on AnhPhe076,em vào GPS Setting rùi đó chớ,nhưng hok bít chọn com mấy, tốc độ bao nhiu nên mới hỏi :-?? :p giờ e bít rùi :D Cám ơn AnhPhe076 nhìu.....Nhưng e còn théc méc là hok bít e chọn Managed by Windows được ko bác ???? hay là bắt buộc phải chọn com 4, tốc độ 4800 trở lên ???? :-?

Cám on AnhPhe076,em vào GPS Setting rùi đó chớ,nhưng hok bít chọn com mấy, tốc độ bao nhiu nên mới hỏi :-?? :p giờ e bít rùi :D Cám ơn AnhPhe076 nhìu.....Nhưng e còn théc méc là hok bít e chọn Managed by Windows được ko bác ???? hay là bắt buộc phải chọn com 4, tốc độ 4800 trở lên ???? :-?
Được chứ!! Nhưng máy tự dò hết các cỗng COM sẻ chậm bắt sóng, có khi bắt chản được sóng GPS.

Uh cho mình hỏi cách HR máy mega này với?
Bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, ok..

Ngoài ra bạn có thể HardReset bằng phím cứng như sau: bạn tắt máy, nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Volume Down bên hông máy, sau đó bạn nhấn nút Power, nhả nút Power trong khi vẫn giữ 2 phím Volume Up & Volume Down kia đến khi màn hình sáng thì nhả tay ra rồi nhấn phím Volume Up để bắt đầu HardReset, nhấn nút bất kỳ để hủy HardReset...

Thank mọi người..đã làm oki! Mà máy mega này mới mua về cần phải làm j nữa để chạy ngon vậy? winmo quá mới mẻ đối với mình (trước sài đen trắng hehe nên lúa quá) romcook, HSPL là j? mình có coi nhưng chỉ thấy cách làm chứ chưa bik cài những thứ ấy làm máy sẽ ra sao:| hỏi hơi nhiều

Thank mọi người..đã làm oki! Mà máy mega này mới mua về cần phải làm j nữa để chạy ngon vậy? winmo quá mới mẻ đối với mình (trước sài đen trắng hehe nên lúa quá) romcook, HSPL là j? mình có coi nhưng chỉ thấy cách làm chứ chưa bik cài những thứ ấy làm máy sẽ ra sao:| hỏi hơi nhiều
Bạn tham khảo và học hỏi dần đi nhé, trong này có đủ rồi đó... Mình giải thích qua nhé:
- HardSPL nói nôm na là UnlockCID cho máy để úp được các bản rom ship khác và các bản rom cook ngoài bản rom ship cho máy ra.
- Rom Cook là rom dựa trên rom Ship cơ sở của máy và đã được loại bỏ hết các ứng dụng không cần thiết trong bản rom Ship, thêm các PM cần thiết,...

các bác giúp em với.mới mua con này nên chưa biết dùng lắm.
hướng dẫn giúp em thay đổi màn hình Today của TouchFlo với.vd như thay đổi thành phần của màn hình Today thì làm ntn?

các bác giúp em với.mới mua con này nên chưa biết dùng lắm.
hướng dẫn giúp em thay đổi màn hình Today của TouchFlo với.vd như thay đổi thành phần của màn hình Today thì làm ntn?
Bạn chỉ thay đổi skin, bớt hay thêm tab trong TouchFlo thôi, bạn cài M2DC để thay đổi nhé...

Back