• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

help me

các pro giúp em với ah
con DHD của em unlock bootloader = htc dev em dã unlockbootloader thành công
up radio mới + recovery 5.0.2 rùi
nhưng khi up BẤT KỲ rom nào thì nó chỉ chạy ở logo HTC ko vào trong đc nữa
bác nào bro chỉ giùm em với ah

các pro giúp em với ah
con DHD của em unlock bootloader = htc dev em dã unlockbootloader thành công
up radio mới + recovery 5.0.2 rùi
nhưng khi up BẤT KỲ rom nào thì nó chỉ chạy ở logo HTC ko vào trong đc nữa
bác nào bro chỉ giùm em với ah

Đọc lại bài hướng dẫn up Rom Cook của mình đối với các máy chỉ unlock Bootloader: http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-DESIRE-HD&p=1993476&viewfull=1#post1993476

Chào các bác. Hôm trước em up bản ROM: RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_12.65.60.29_26.14.04.28_M_release_234022_signed, thì máy có hiện tượng thỉnh thoảng tự khởi động lại. Hiện tượng này không thường xuyên mà có khi 1 tuần, có khi 2, 3 tuần máy tự khởi động lại. Có bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì tư vấn giúp em nhé.
Xin cảm ơn các bác.

Ai biết chỉ giúp em với
P/S: À, mọi người ai dùng DHD có chơi thử game Street Fighter IV HD v1.0 chưa ? Sao em chơi thấy nó giật giật á. Máy em 2.3.5, đã root
Không ai giúp em với ~X(

Các bác cho hỏi là em vừa mới mua dc em Desire HD này, giờ đang là android 2.3.5 ko bít giờ em mún "nghịch" em nó (như hồi em nghịch em HD2, HEHE) thì em cần những kiến thức nào? Mong anh em giúp đỡ:) thấy mọi người chạy ICS nhìn thèm quá:D
thank cả nhà.

Các bác cho hỏi là em vừa mới mua dc em Desire HD này, giờ đang là android 2.3.5 ko bít giờ em mún "nghịch" em nó (như hồi em nghịch em HD2, HEHE) thì em cần những kiến thức nào? Mong anh em giúp đỡ:) thấy mọi người chạy ICS nhìn thèm quá:D
thank cả nhà.

Muốn phá nó thì bạn cần những thứ sau: Root, ENG S -OFF, Super CID và Recovery. Ra ngoài box tham khảo các topic đấy nhé.

Muốn phá nó thì bạn cần những thứ sau: Root, ENG S -OFF, Super CID và Recovery. Ra ngoài box tham khảo các topic đấy nhé.
Thank bác,
Em vừa tìm hiểu, thật kinh dị vì lúc thì bác Ân nói thế này, lúc bác Quang nói thế kia:(( đọc xong tẩu hỏa nhập ma luôn ko hiểu j hết. Ước mơ ICS coi như đi vào ngõ cụt,hic.
Bác nào bít có thể YM với em ko? Vì em ở Sing nên ko gặp trực tiếp các cao thủ hỏi ý kiến dc, lại càng ko thể dám nghịch máy, hỏng thì đi cái máy ngay.hic.

Thank bác,
Em vừa tìm hiểu, thật kinh dị vì lúc thì bác Ân nói thế này, lúc bác Quang nói thế kia:(( đọc xong tẩu hỏa nhập ma luôn ko hiểu j hết. Ước mơ ICS coi như đi vào ngõ cụt,hic.
Bác nào bít có thể YM với em ko? Vì em ở Sing nên ko gặp trực tiếp các cao thủ hỏi ý kiến dc, lại càng ko thể dám nghịch máy, hỏng thì đi cái máy ngay.hic.

Bạn cứ làm đi. Bước nào chưa rõ thì hỏi.

Thank bác,
Cứ in tâm là ko thể hỏng phần cứng đc đâu lỗi đâu sửa đấy

Up qua Rom Cook đi bạn.
Nên dùng room cook bản nào cho tốt hả bác ? À quên, sao máy DHD em ở trong nhà hay bị mất sóng trong khi mấy đt khác thì bắt sóng vẫn bình thường, là sao vậy bác, có cách nào khắc phục không?

Chỉnh sửa cuối:
Nên dùng room cook bản nào cho tốt hả bác ? À quên, sao máy DHD em ở trong nhà hay bị mất sóng trong khi mấy đt khác thì bắt sóng vẫn bình thường, là sao vậy bác, có cách nào khắc phục không?
Có phải bác dùng vina? Vina à chúa mất sóng trong nhà.

Em hỏi lun là có sự lạ là tại sao DHD chụp ảnh 8.0 mà sao ảnh nào ảnh nấy bé tý, chỉ khoảng 500kb thôi, nhìn bé và thực sự ko nét lắm. Em đã set lên 8.0 mà ảnh vẫn vậy:( trong khi vợ e dùng ip chụp 5mpx mà ảnh to gấp tầm 4 lần con DHD. Tại sao lại thế các bác nhỉ?

Em hỏi lun là có sự lạ là tại sao DHD chụp ảnh 8.0 mà sao ảnh nào ảnh nấy bé tý, chỉ khoảng 500kb thôi, nhìn bé và thực sự ko nét lắm. Em đã set lên 8.0 mà ảnh vẫn vậy:( trong khi vợ e dùng ip chụp 5mpx mà ảnh to gấp tầm 4 lần con DHD. Tại sao lại thế các bác nhỉ?

Chẳng hiểu máy bạn cài đặt kiểu gì. Máy mình vẫn chụp ảnh To đùng :D

Em dùng viettel bác ạ, thấy con HD7 cũng xài viettel mà bắt sóng bình thường, còn DHD thì hay mất lắm

Máy đã S-OFF chưa bạn. Nếu S-OFF rồi bạn có thể đổi qua một bản Radio khác hoặc up Rom khác đi.

Máy đã S-OFF chưa bạn. Nếu S-OFF rồi bạn có thể đổi qua một bản Radio khác hoặc up Rom khác đi.
Hình như chưa S-off hay sao đó bác. Máy em đã được Root và Unlock Bootloader theo hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.php?182820-HTC-DEV-ĐÃ-HỖ-TRỢ-UNLOCK-BOOTLOADER-CHO-DESIRE-HD này của bác.
Còn đây là hình HBOOT hiện tại của điện thoại em nè bác

Giờ em fải làm những gì để có thể cài room cook và radio hả bác ? Bác làm ơn hướng dẫn giúp em nhé

Chỉnh sửa cuối:
[HỎI]-DHD bản Hàn Xẻng: cách root và up rom

Em mới mua con DHD Hàn Xẻng, máy đã tự động up lên 2.3.5 và sense 3.0. Em muốn hỏi là root máy và up rom có làm giống máy europe ko ạ? Và làm từ bài nào đầu tiền? Em thấy nhiều thread quá8-|8-| Sr các bro em mới dùng android:D

À build máy em:3.13.1010.2

Back