• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

Với một số máy nếu up đúng Rom Ship thì sẽ S-ON trở lại. Nhưng Rom Ship ở đây phải là Rom Ship Gốc thì nó mới S-ON đc. (Rom Ship Gốc là máy đc up khi xuất xưởng ra)
còn với DHD thì muốn S-ON đc phải hơi loằng ngoằng đó bạn ạ. Tham khảo cách S-ON ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẬT-11-5-2011&p=1505373&viewfull=1#post1505373
Với các máy HTC nói chung. Nếu Rom mới cùng khu vực và phiên bản Rom cao hơn hoặc bằng Rom cũ thì up vô tư đi bạn.

Nói vậy thì Rom Ship mình Up vô tư rồi.
À,về vấn đề cái Wallpaper hôm qua tớ nhắn tin hỏi bạn ý mà.Tớ có giải nén cái Rom ý ra rồi nhưng ko hề có đường dẫn như bạn miêu tả.Một điểm lạ nữa là khi Up xong nó có cái hình nền rất đẹp nhưng khi mình thử chọn 1 hình khác làm nền xong thì ko quay lại đc cái hình ban đầu vì vào cài đặt--->hình nền(của Rom) thì ko thấy cái hình đó đâu cả,thế mới quái chứ.Bạn tham khảo xem nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1532285
P/s:Cái hình mình cần tìm chính là hình đc đăng.

Nói vậy thì Rom Ship mình Up vô tư rồi.
À,về vấn đề cái Wallpaper hôm qua tớ nhắn tin hỏi bạn ý mà.Tớ có giải nén cái Rom ý ra rồi nhưng ko hề có đường dẫn như bạn miêu tả.Một điểm lạ nữa là khi Up xong nó có cái hình nền rất đẹp nhưng khi mình thử chọn 1 hình khác làm nền xong thì ko quay lại đc cái hình ban đầu vì vào cài đặt--->hình nền(của Rom) thì ko thấy cái hình đó đâu cả,thế mới quái chứ.Bạn tham khảo xem nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1532285
P/s:Cái hình mình cần tìm chính là hình đc đăng.

Chắc cai này nó nằm trong file framework: com.htc.resources.apk hoặc framework-res.apk rồi. Mình lười quá. Bạn thư dùng 7zip để bung mấy cái file apk đấy ra tìm nhé. đường dẫn của nó đây: system\framework

Chắc cai này nó nằm trong file framework: com.htc.resources.apk hoặc framework-res.apk rồi. Mình lười quá. Bạn thư dùng 7zip để bung mấy cái file apk đấy ra tìm nhé. đường dẫn của nó đây: system\framework

File .APK mà cũng bung đc sao bạn?

Đèn Led nhấp nháy khi sạc pin .

Hiện tai e đang dùng HTC Desire HD , hàng xách tay từ Hàn Quốc về , dùng khoảng 15 ngày rồi . Hôm qua táy máy tay chân , e cài cái HTC Syns về và sau đó vào internet và update 1 số chương trình như Adobe Flash , youtube , go sms pro , Adobe reader . Sau đó dùng vẫn ổn định nhưng đến tối hôm qua để máy sạc thì không hiểu sao đèn led lại nhấp nháy đỏ và xanh liên tục , sạc pin thì không vào . E tưởng bị hư cục sạc thì thử lấy đầu usb gắn vào máy tính để sạc xem sao nhưng mà cũng bị hiện tượng tương tự . Rồi cuối cùng e thay pin khác thì thấy sạc bình thường và mọi chuyện đã ổn .
Mong các pro giải thích cho e hiện tượng này và cách khắc phục như thế nào để dùng lại pin cũ ( cũ với mới để phân biệt pin thôi chứ dùng mới 15 ngày thì còn mới chán )

Đèn Led nhấp nháy khi sạc pin .

Hiện tai e đang dùng HTC Desire HD , hàng xách tay từ Hàn Quốc về , dùng khoảng 15 ngày rồi . Hôm qua táy máy tay chân , e cài cái HTC Syns về và sau đó vào internet và update 1 số chương trình như Adobe Flash , youtube , go sms pro , Adobe reader . Sau đó dùng vẫn ổn định nhưng đến tối hôm qua để máy sạc thì không hiểu sao đèn led lại nhấp nháy đỏ và xanh liên tục , sạc pin thì không vào . E tưởng bị hư cục sạc thì thử lấy đầu usb gắn vào máy tính để sạc xem sao nhưng mà cũng bị hiện tượng tương tự . Rồi cuối cùng e thay pin khác thì thấy sạc bình thường và mọi chuyện đã ổn .
Mong các pro giải thích cho e hiện tượng này và cách khắc phục như thế nào để dùng lại pin cũ ( cũ với mới để phân biệt pin thôi chứ dùng mới 15 ngày thì còn mới chán )

Up Rom khác đi bạn. :)

Hiện tại mình dùng rom 2.3.5 rồi bạn à , up rom nào nữa bạn ? Mình lại chẳng biết up rom nó như nào , mình không chuyên mà thấy hướng dẫn rắc rối quá .

Hiện tại mình dùng rom 2.3.5 rồi bạn à , up rom nào nữa bạn ? Mình lại chẳng biết up rom nó như nào , mình không chuyên mà thấy hướng dẫn rắc rối quá .

Thế thì bạn up lại luôn bản rom Ship 2.3.5 lần nữa đi.

help con dhd em với hic

sau khi downgrade xuống đến lúc radio thì.1..2..3 đen thui.hic,giờ mở máy lên thì có lúc lên lúc không lên màn hình.tầm khoảng nữa tiếng ,15p,hay tuỳ ý nó,tự dưng mở nguồn lên rung như điên treo ở chữ htc,không làm gì được,lâu lâu lại vào được hboot,nhưng đứng yên lên xuống không được,nhấn nút nguồn thì cũng bó tay chỉ còn cách gỡ pin ra mới được,ra ngoài tiệm thì bảo là hư flash rù lại nói hư cpu,thay main gì đó,tớ không bít là gì luôn ai có thể cho ý kiến không,ai help được nt tớ cai 0909009801,tới 216 huỳnh văn bánh thì phán bệnh của tớ là do main trung quốc,hic nếu đúng vậy thì cảnh báo anh em đừng mua ở thằng tiến thành khốn nạm nhé hic

Nếu up rom lại là có thể dùng pin cũ lại hả bạn ? Cái này là do lỗi phần mềm hay sao thế nhỉ ?

Chưa nói trước đc điều gì bạn ạ. Cũng có thể là lỗi do Rom hoặc cũng có thể là do Pin của bạn bị lỗi. Bạn cứ thử up lại Rom đi xem sao.

Các bác cho m hỏi có cách nào tìm số đt như trên win mo trước 0 ạ
Vd số đt của m đã lưu trong máy là 0123456789 m nhấn bàn phím 456 nó cũng hiện ra số đó. M thấy cái đó rất hay mà android không thấy có. M mới dùng DHD mong các bác chỉ giáo

Các bác cho m hỏi có cách nào tìm số đt như trên win mo trước 0 ạ
Vd số đt của m đã lưu trong máy là 0123456789 m nhấn bàn phím 456 nó cũng hiện ra số đó. M thấy cái đó rất hay mà android không thấy có. M mới dùng DHD mong các bác chỉ giáo

Ấn bình thường mà bạn. Mình vẫn đang dùng như thế. :)

Tình hình là em đã xài iOS cũng khá lâu rồi.Nay em chuẩn bị mua thêm con này về vọc thêm Android để học hỏi thêm kinh nghiệm.ko biết có bạn nào rành về Android nói chung hay HTC nói riêng thì cho em tên nick YH! để em có thể hỏi nhưng chỗ nào ko rành có dc ko ạ :( .Thanks mấy bạn nhiều :D:D

DHD OTA sense 3.0 pin cực yếu ?????

Chào m.n, mình chơi ip vs bb, dạo này đú, cũng nhảy sang android :p và nhận xét là dùng khá tuyệt.
Mình mới lấy 1 e HTC hàng Korean olleh, nghịch nghịch thế là thằng e nó update OTA từ 2.2 lên thẳng 2.3.5 và thành ra sense 3.0, dùng rất mượt, tuy nhiên, sau khi up lên, máy xuống pin rất nhanh, để qua đêm mất gần 8% pin mặc dù để chế độ máy bay :-0
Máy thỉnh thoảng tầm 15p lại sáng màn hình vài s tắt, các phiên bản trc k hề như vậy :-?
Mình mới chơi, mong a e hỗ trợ giúp, và cho mình hỏi thêm, mình muốn hạ xuống để up ROM #, phải tạo GoldCard, vậy mình tạo = thẻ 8GB theo máy được ko??? Con thẻ cùi class 2 :))
Cảm ơn m.n.

Tình hình là em đã xài iOS cũng khá lâu rồi.Nay em chuẩn bị mua thêm con này về vọc thêm Android để học hỏi thêm kinh nghiệm.ko biết có bạn nào rành về Android nói chung hay HTC nói riêng thì cho em tên nick YH! để em có thể hỏi nhưng chỗ nào ko rành có dc ko ạ :( .Thanks mấy bạn nhiều :D:D

Tất cả những thứ cơ bản nhất về Android đều đã đc Mod Ancola viết rất kĩ ở ngòai Box. Bạn bỏ chút ít thời gian ra tìm hiểu nhé. Có gì không rõ bạn cứ hỏi trong box thảo luận. Mọi người biết sẽ giúp bạn.

Mình đang dùng Rom Cook bạn ạ. Có phải chỉnh gì đâu. Đc luôn mà :)

m cứ tưởng là rom gốc. m đang muốn up rom cook theo bác dùng lâu rồi thì rom nào ổn định mà pin trâu. tư vấn m luôn. trải nghiệm đã rồi tìm tòi sau.:D

Back