• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

MOD nhưng không phải khu vực mình phụ trách :)

pdaviet k có phần khi mình comment trong 1 topic nào đó thì tự động lưu topic đó vào mục theo dõi nhỉ???
mà mình kiếm cái chỗ đánh dấu trang đã đọc để dễ theo dõi mà sao chẳng thấy???
khi có ai thanks hay quote thì cũng chẳng thấy thông báo để trả lời quote???

Không chơi xóa hết danh bạ trong Sim thì còn lâu nó mới hết đc bạn ạ. Chuyển qua dùng Rom CM7 hoặc Miui đi bạn :D

haha thế là vẫn phải dùng cách xoá hết DB trên Sim rồi. TKs bạn nha

pdaviet k có phần khi mình comment trong 1 topic nào đó thì tự động lưu topic đó vào mục theo dõi nhỉ???
mà mình kiếm cái chỗ đánh dấu trang đã đọc để dễ theo dõi mà sao chẳng thấy???
khi có ai thanks hay quote thì cũng chẳng thấy thông báo để trả lời quote???

Có đó bạn. Bạn nhìn vào trên bài đầu đấy. Có phần Công Cụ / Theo dõi chủ đề này ;;)

ah Venusian cho mình hỏi tý, tình hình là con desire hd của mình toàn hiển thị % pin = - thôi, chẳng hạn như để ko (ko làm j) thì hiện -4%pin, trc đây mình dùng có thấy -% pin đâu. Mình đang dùng room ice, trc dùng sense ko để ý. hay tại up room nhiều wa nhỉ (hm nay up 4 lần/ ngày ^^)

ah Venusian cho mình hỏi tý, tình hình là con desire hd của mình toàn hiển thị % pin = - thôi, chẳng hạn như để ko (ko làm j) thì hiện -4%pin, trc đây mình dùng có thấy -% pin đâu. Mình đang dùng room ice, trc dùng sense ko để ý. hay tại up room nhiều wa nhỉ (hm nay up 4 lần/ ngày ^^)

Hiển thị ở trên Icon Pin hay ở đâu thế bạn. Bạn chụp cho mình xem cái hình của nó đc không. Nói qua miên man quá không hiểu ý bạn hỏi :D

nó hiển thị trên pm battery wiget bạn ah

ơ mà ko thấy chỗ up ảnh nên bạn ah

mấy bạn cho tui hỏi là con DHD của tui hay bị mất nguồn ( đang xài ko ko bị nhưng lâu lâu bỏ túi thì bị.Khoảng 1 tuần bị 1 lần ) ko khởi động lại dc phải tháo pin ra gắn vào lại mới khởi động lại dc.Trước giờ vọc iOS nay chuyển wa Android nên ko biết gì cả mong mấy bạn giúp mình.À máy đang chạy Android 2.3.5 Rom 3.13.707.4 :(

mấy bạn cho tui hỏi là con DHD của tui hay bị mất nguồn ( đang xài ko ko bị nhưng lâu lâu bỏ túi thì bị.Khoảng 1 tuần bị 1 lần ) ko khởi động lại dc phải tháo pin ra gắn vào lại mới khởi động lại dc.Trước giờ vọc iOS nay chuyển wa Android nên ko biết gì cả mong mấy bạn giúp mình.À máy đang chạy Android 2.3.5 Rom 3.13.707.4 :(

Bạn thử chuyển qua dùng Rom khác chưa. Thử up lại Rom Ship hoặc up qua Rom Cook đi xem còn hiện tượng đó không.
Rất nhiều khả năng có thể gây lên hiện tượng đó. Do Rom, do xung đột phần mềm, do lỗi phần cứng :D

[Help] DHD ko nhận USB...Nhờ cao thủ giúp đỡ :(:(

Tình hình là mình có con DHD, dùng được 1 thời gian rồi, bình thường vẫn dùng tốt, chẳng hiểu sao sáng nay sau khi Remove lại máy thì cắm vào PC ko nhận usb mà chỉ nhận sạc, cũng ko thấy hiện ra bảng thông báo để chọn loại kết nối luôn. Nói chung là cắm vào máy tính mà giống như đang sạc pin vậy, không thấy thông báo gì hết :(
Mình đã tìm đọc nhiều bài rồi, đã thử tháo sim, card và pin ra nhưng cũng không được, dùng cả cáp xịn của Nokia cũng không xong, đã test trên 3 cái PC khác nhau nhưng đều ko được. Đã up bản HTC sync mới nhất.
Đưa ra quán thì người nói lỗi rom, người nói lỗi phần cứng, phải tháo máy ra để thay, 600k :$:$
Trước mình đã từng bị chết 1 em DHD như vậy vì tội ngu up rom online dẫn đến mất boot nên giờ rất ngại mấy khoản up rum với tháo máy, với lại cũng chưa tìm được câu trả lời chắc chắn nên rất sợ.
Máy thì đã hết bảo hành

Vậy nên Có pro nào đã từng gặp trường hợp tương tự cũng như cách khắc phục thì làm ơn tư vấn cho mình với
Mình cảm ơn rất nhiều :(

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là mình có con DHD, dùng được 1 thời gian rồi, bình thường vẫn dùng tốt, chẳng hiểu sao sáng nay sau khi Remove lại máy thì cắm vào PC ko nhận usb mà chỉ nhận sạc, cũng ko thấy hiện ra bảng thông báo để chọn loại kết nối luôn. Nói chung là cắm vào máy tính mà giống như đang sạc pin vậy, không thấy thông báo gì hết :(
Mình đã tìm đọc nhiều bài rồi, đã thử tháo sim, card và pin ra nhưng cũng không được, dùng cả cáp xịn của Nokia cũng không xong, đã test trên 3 cái PC khác nhau nhưng đều ko được. Đã up bản HTC sync mới nhất.
Đưa ra quán thì người nói lỗi rom, người nói lỗi phần cứng, phải tháo máy ra để thay, 600k :$:$
Trước mình đã từng bị chết 1 em DHD như vậy vì tội ngu up rom online dẫn đến mất boot nên giờ rất ngại mấy khoản up rum với tháo máy, với lại cũng chưa tìm được câu trả lời chắc chắn nên rất sợ.
Máy thì đã hết bảo hành

Vậy nên Có pro nào đã từng gặp trường hợp tương tự cũng như cách khắc phục thì làm ơn tư vấn cho mình với
Mình cảm ơn rất nhiều :(
Sao bạn không Factory reset hay úp lại rom khác trước xem thế nào.

:( mình gà mấy khoản up rom này lắm mod ạ, với lại trước bị chết 1 em nên giờ cứ nói đến up hay hack là mình thấy nản rồi :(
có cách nào chắc chắn không mod, chứ giờ mà có tỷ lệ chết máy thì chắc mình xài đầu đọc thẻ quá @@

mình có xem video hướng dẫn rồi, làm vậy có rủi ro gì không mod, không có mình làm luôn @@

Ak cái Factory remove đó mình có làm nhiều lần rồi, remove cả thẻ nhớ luôn mà
Hôm qua vẫn dùng usb bình thường, tự nhiên sáng ra Factory remove giờ mới bị vậy đó :((

Ak cái Factory remove đó mình có làm nhiều lần rồi, remove cả thẻ nhớ luôn mà
Hôm qua vẫn dùng usb bình thường, tự nhiên sáng ra Factory remove giờ mới bị vậy đó :((

Bạn đưa cái thông số Rom của bạn nên đây. Mình sẽ hướng dẫn bạn up lại Rom của máy bạn.

Bạn đưa cái thông số Rom của bạn nên đây. Mình sẽ hướng dẫn bạn up lại Rom của máy bạn.

xem thông số rom ở đâu vậy bạn
có thể cho mình xin yahoo để mình tiện liên lạc không
cảm ơn bạn nhiều

Back