• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

Relocked & S-ON thì chỉ có úp đúng Ship Rom gốc thì mới được.
Hay quá, cuối cùng cũng có cao thủ chỉ giáo, bác cho em xin số điện thoại hoặc yahoo để em liên lạc với bác cho dễ có gì bác hướng dẫn giúp em được không ạ ? Mong bác giúp em vụ này

Hay quá, cuối cùng chờ hoài cũng có cao thủ chỉ giáo, bác cho em xin số điện thoại hoặc yahoo đc không ạ, để em liên lạc với bác cho dễ, mong bác giúp em vụ này
Bạn sang trang này tải từng bản rom về mà úp thôi, nếu úp được mà không báo lỗi CID thì đó là Ship Rom gốc của máy. Giờ đang giờ làm việc, online không tiện bạn ạ.

Bạn sang trang này tải từng bản rom về mà úp thôi, nếu úp được mà không báo lỗi CID thì đó là Ship Rom gốc của máy. Giờ đang giờ làm việc, online không tiện bạn ạ.
Dạ, cám ơn bác, để em thử

Last edited by a moderator:
Cám ơn 2 bác rất nhiều, em thử từng rom bên link của bác đều không được nhưng thử bên http://www.pdaviet.net/showthread.php?109054-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-HD-★/page2 thì được rồi, cám ơn 2 bác rất nhiều

Last edited by a moderator:
Giờ em muốn up room cook thì xài bản nào cho nhanh, mượt và đỡ ngốn pin hả bác dinhtuandung2012 và bác tinh_la_gi ? Cho em xin cai link down lun nha

Theo cá nhân mình thì thế này
Nếu dùng 2.x thì mình chọn : rcmix3d runny v4.0
Nếu dùng ICS thì mình dùng : [FONT=verdana, geneva, lucida, lucida grande, arial, helvetica, sans-serif]IceColdSandwich

[/FONT][FONT=verdana, geneva, lucida, lucida grande, arial, helvetica, sans-serif]Link thì bạn chịu khó tìm trong box này luôn nhé[/FONT][FONT=verdana, geneva, lucida, lucida grande, arial, helvetica, sans-serif][/FONT]

Mấy bạn cho mình hỏi là cái TẠO "Gold Card" á, thì có cách nào để nhận biết là mình đã TẠO "Gold Card" chưa không ? Vì lúc trước em nhớ em có vọc cái TẠO "Gold Card" này rồi nhưng không biết đã được chưa nên kiểm tra lại cho kỹ á
P/s: với lại em thắc mắc ở chỗ TẠO "Gold Card" là lấy thẻ nhớ 2g rồi format gì gì đó ... là mình lấy thẻ nhớ 2g nhét vào đt rồi làm hả các bác ? Sau khi làm xong rồi thì sao ? Vì đt em xài thẻ chính là 8g, như vậy thì thẻ 8g của e đâu có TẠO "Gold Card" đâu mà thẻ 2g tạo mà, vậy em fải xài = thẻ 2g mãi luôn hả ?

Mấy bạn cho mình hỏi là cái TẠO "Gold Card" á, thì có cách nào để nhận biết là mình đã TẠO "Gold Card" chưa không ? Vì lúc trước em nhớ em có vọc cái TẠO "Gold Card" này rồi nhưng không biết đã được chưa nên kiểm tra lại cho kỹ á
P/s: với lại em thắc mắc ở chỗ TẠO "Gold Card" là lấy thẻ nhớ 2g rồi format gì gì đó ... là mình lấy thẻ nhớ 2g nhét vào đt rồi làm hả các bác ? Sau khi làm xong rồi thì sao ? Vì đt em xài thẻ chính là 8g, như vậy thì thẻ 8g của e đâu có TẠO "Gold Card" đâu mà thẻ 2g tạo mà, vậy em fải xài = thẻ 2g mãi luôn hả ?

Vấn đề về tạo Gold Card. Cách kiểm chứng là up Rom nó ko bị lỗi là đc.
Thẻ 2G hay 8G đều đc bạn ạ. không quan trọng lắm.
format gì gì đó thì bạn phải xem lại các bước hướng dẫn tạo Gold Card.

Vấn đề về tạo Gold Card. Cách kiểm chứng là up Rom nó ko bị lỗi là đc.
Thẻ 2G hay 8G đều đc bạn ạ. không quan trọng lắm.
format gì gì đó thì bạn phải xem lại các bước hướng dẫn tạo Gold Card.
Bất kỳ rom ship hoặc rom cook cứ miễn không bị báo lỗi là được hả bác

Bất kỳ rom ship hoặc rom cook cứ miễn không bị báo lỗi là được hả bác

Gold Card là chỉ để áp dụng với Rom Ship thôi bạn nhé. Quá trình bạn hạ Rom khi bạn up Rom đấy nó không báo lỗi CID nữa là bạn đã là thành công.

Sao làm tới bước 6 http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD thì mỗi lần vào hboot cứ vừa bấm vào bootloader thì chờ nó check PD98IMG, nó check xong thì toàn đòi update, update xong thì lại reboot vào lại thì lại bị biến tư S-off thanh S-on, mà ko bấm update thì nó chỉ có chọn đc reboot. Như vậy là sao vậy mọi người ? Làm tới bước 6 rồi mà bị dính ở cái này

Chỉnh sửa cuối:
Sao làm tới bước 6 http://www.pdaviet.net/showthread.php?113427-HƯỚNG-DẪN-ROOT-THIẾT-LẬP-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD thì mỗi lần vào hboot cứ vừa bấm vào bootloader thì chờ nó check PD98IMG, nó check xong thì toàn đòi update, update xong thì lại reboot vào lại thì lại bị biến tư S-off thanh S-on, mà ko bấm update thì nó chỉ có chọn đc reboot. Như vậy là sao vậy mọi người ? Làm tới bước 6 rồi mà bị dính ở cái này
Bạn xóa cái file PD98IMG.zip trên thẻ nhớ đi là được, bạn để file đó khi vào HBOOT thì nó sẽ tự check đó.

Rối quá!!! mới mua máy cần giúp đỡ???

-em mới sắm cái DHD có thông tin như sau:

android version: 2.3.3

htc sense version: 2.1

bb version: 12.54.60.25U_26.09.04.11_m2

kernel version: 2.6.35.10-g0956377
htc-kernel@and18-2 #1
tue mar 29 06:10:15 cst 2011

build number : 2.36.921.15 CL62585 release-keys

software number : 2.36.921.15

mỗi lần em factory reset là có lun mấy app tàu như: QQ phone, QQ security... rất là khó chịu. cho em hỏi là có thể root dc ko? và xuất xứ của rom máy là khu vực nào ạ?

Chào các Pro. Các pro cho em hỏi có soft nào ghi âm cho DHD không ạ? Không phải soft ghi âm cuộc gọi mà là biến DHD thành máy ghi âm í. Bác nào biết chỉ cho em với nhé.
Xin cảm ơn.

Các bác cho e hỏi:
Máy e cứ chui vào safe mode, làm thế nào để thoát khỏi chế độ này ạ? E đã thử reset nhiều lần mà vẫn ko đc!
Nếu tắt máy, tháo pin ra nó lại chạy vào HBOOT. Vậy là bị sao và phải xử lý như thế nào ạ?

Các bác cho e hỏi:
Máy e cứ chui vào safe mode, làm thế nào để thoát khỏi chế độ này ạ? E đã thử reset nhiều lần mà vẫn ko đc!
Nếu tắt máy, tháo pin ra nó lại chạy vào HBOOT. Vậy là bị sao và phải xử lý như thế nào ạ?

Thử Factory Reset lại trong Hboot nếu không đc thì up lại Rom thôi bạn ạ.

Back