• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

hàng cty bán ở đâu vậy bạn gía nhiêu? hàng công ty thì bảo hành toàn bộ máy còn xách tay thì bảo hành phần mềm X-( chả biết bảo hành cái khỉ gì

bán ở đây nè pro :
Mã:
http://fptshop.com.vn/dien-thoai/htc-desire-hd

Em mới mua Derise HD này và mới dùng Android. Em bật Bluetooth được với các máy khác. Và các máy khác cũng không seach thấy được em Derise của em. Các bác có kinh nghiệm chỉ em với. :(

Bạn vào Cài đặt - >không dây&mạng-cài đặt bluetooth - bật bluetooth rồi chọn ô cho phép tìm thấy thiết bị là ok

Những bạn nào thấy wifi hơi yếu thì thử làm cách này xem có cải thiện hơn ko nhé
Cài đặt - Không dây& mạng- Cài đặt wifi - Ấn nút menu chọn cài đặt cao cấp - chọn ô Hiệu suất wifi tốt nhất
Chúc các bạn vui vẻ

Bạn vào Cài đặt - >không dây&mạng-cài đặt bluetooth - bật bluetooth rồi chọn ô cho phép tìm thấy thiết bị là ok

Những bạn nào thấy wifi hơi yếu thì thử làm cách này xem có cải thiện hơn ko nhé
Cài đặt - Không dây& mạng- Cài đặt wifi - Ấn nút menu chọn cài đặt cao cấp - chọn ô Hiệu suất wifi tốt nhất
Chúc các bạn vui vẻ

Thanks bác. Em đã nhận được file qua Bluetooth nhưng vẫn chưa bắn Bluetooth được sang máy khác. Nó cứ báo lỗi. Mặc dù Derise HD của em đã tìm thấy và kết nối với mày kia.

Thanks bác. Em đã nhận được file qua Bluetooth nhưng vẫn chưa bắn Bluetooth được sang máy khác. Nó cứ báo lỗi. Mặc dù Derise HD của em đã tìm thấy và kết nối với mày kia.
Bạn cài ứng dụng Root Explorer gửi file qua BT rất tốt

Bác vào Market down cái Bluetooth File Transfer là ngon lành cành đào ngay ý mừ :D

Cho mình hỏi là nên mua xách tay hay chín h hãng vì giá chênh lệch nhau quá?? và mua ở đâu thì uy tín hok bị luộc đồ ... ^^!

Thấy hình như nếu mình ROOT, S-OFF, cài ROM Cook là nó ko bảo hành nữa thì phải :D

.....

Thấy hình như nếu mình ROOT, S-OFF, cài ROM Cook là nó ko bảo hành nữa thì phải :D
Lo gì ba cái vụ lìu tìu đó:-?. Thích Origins thì lại làm cho nó Origins trở lại có vấn đề gì đâu :))

có ai biết phần mềm mở khóa ko cần ấn vào nút power tren cùng ko.mỗi lần mở máy đều phải ấn vào đấy bất tiện quá

mình cái lock screen widget rồi nhưng vẫn phải ấn vào nút power màn hình mới sáng để mở khóa.ko như ip ấn vào phím home rồi mở nhỉ

HD đông dân thật bên Z chẳng thấy ma nào vào thảo luận spam cho xôm tụ cả:(

Máy DHD của em khi vào Messages/menu/Drafts thi hiện ra dòng này: The application Messages (process com.android.mms) has stopped unexpectedly.Please try again Nhờ các bác giúp em với ah.

mấy bác cho em hỏi những ngày gần đây tốc độ 3g viettel , mobifone có bị chậm không? tại em thấy trên máy em nó chậm kinh khủng so với lúc em sài HD2 chỉ bằng khoảng 1/5 thôi. có khi nào lỗi do máy, radio hay cài đặc gì không các bác em đang sử dụng radio 60.140eu. cám ơn

chắc do BTS của viettel thôi, mình ở Hà Nội - Đống Đa, 3G viettel chạy ầm ầm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Cho mình hỏi thêm cái nữa là tắt chế độ sạc qua usb ở đâu vậy,mình tìm hoài không thấy,cứ cắm cable vô laptop là đt sạc,chắc có ngày chai pin quá.Thanks

Setting -> Connect ro PC
Trong mục Ask me -> bỏ đánh dấu check vào đó, để khi nối nó sẽ hỏi.
Nếu muốn nó mặc định là USB thì khi nối vói PC ở mục hỏi kiểu kết nối bạn chọn vào kiểu kết nối rồi bỏ cái check ở mục ASk me đi thì nó khong hỏi nữa mà mặc định kiểu kết nối luôn từ lúc này.

Chỉnh sửa cuối:
mấy bác cho em hỏi những ngày gần đây tốc độ 3g viettel , mobifone có bị chậm không? tại em thấy trên máy em nó chậm kinh khủng so với lúc em sài HD2 chỉ bằng khoảng 1/5 thôi. có khi nào lỗi do máy, radio hay cài đặc gì không các bác em đang sử dụng radio 60.140eu. cám ơn
kỳ cục quá đi mình dùng 3g mở trang chủ google mà mất 10s cháng thật.

Các bác cho em hỏi em xài room LEE droid thì bị lỗi là khi tin nhắn tới hiện ra 2 notification : 1 cái notification mặc định của message, 1 cái hiện ra là you have 1 new message , em vào message tắt notification và vào settings , displays, notification để tắt new SMS/mms nhưng kô thể nào tắt notification còn lại " you have 1 new mesage" điều em cần là tắt notification " you have 1 message " chỉ để lại 1 notification mặc định của message thôi, hiện ra 2 notification 1 lúc thật khó chịu, Bác cao thủ giúp em với !

Các bác cho em hỏi em xài room LEE droid thì bị lỗi là khi tin nhắn tới hiện ra 2 notification : 1 cái notification mặc định của message, 1 cái hiện ra là you have 1 new message , em vào message tắt notification và vào settings , displays, notification để tắt new SMS/mms nhưng kô thể nào tắt notification còn lại " you have 1 new mesage" điều em cần là tắt notification " you have 1 message " chỉ để lại 1 notification mặc định của message thôi, hiện ra 2 notification 1 lúc thật khó chịu, Bác cao thủ giúp em với !

Mới Up LeeDrOiD_HD_V1.4 test thử message theo bạn mà chả thấy gì.

Các bác hướng dẫn em cách chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ mà không phải root hay up room với, thanks all !

các bác có thể chỉ dùm mình cách vào facebook trên e nó không ak, e đã chỉnh DNS trong setting wifi trong máy mà vào vẫn ko dc .

Pác vao market search DNSkeeper nhe, cài em nó xong thì vào ầm ầm.

... về đến nhà mình tháo thẻ nhớ ra kết nối với máy tính thì không nhận thẻ, mình đã thử nhiều cách (lấy thẻ nhớ khác để kiểm tra đầu đọc thẻ, cắm trực tiếp DHD vào máy tính, thay thẻ nhớ khác vào DHD) Thẻ nhớ trong máy thì nhận mà lại không kết nối được với máy tính, bác nào biết chỉ dùm mình với. <=== mới mua chưa biết sử dụng.

2. Mình đã thử thẻ zin 2G của vợ vào máy để kết nối với máy tính, DHD cũng không nhận thẻ. Thẻ náy qua đầu đọc nhận được.
3. Dữ liệu trong thẻ 8G nhật cường cung cấp cho mình trong máy vẫn có, vẫn sử dụng được.

Theo mình thì bạn nên kiểm tra ngược lại:

1. Check lại reader-card, không phải mọi loại đầu đọc đều có thể nhận được thẻ dung lượng cao, như bạn nói thẻ 2Gb đầu đọc nhận bình thường, còn thẻ 8Gb thì không, mình đoán reader-card của bạn chỉ nhận được tối đa 4Gb thôi. Thẻ 2Gb lắp vào DHD không nhận được -> hoàn toàn có khả năng vì DHD tương thích chuẩn thẻ 2.0 còn thẻ nhớ 2Gb thì không, hoặc thẻ 2Gb có định dạng khác và/hoặc bị khoá bởi điện thoại của bà xã bạn.

2. Check lại PC của bạn, (chạy XP, Vista hay Win 7) đều có thể kém driver của DHD -> thử cài lại driver.

3. Bạn thử gắn thẻ 8Gb vào 1 adapter-card và đọc nó (trên 1 laptop) xem có nhận được không. nếu được thì no vấn đề, còn không khi đó có thể mang đi đổi thẻ mới.

Qua 3 bước trên, bằng phương pháp loại trừ thì có thể tìm ra được nguyên nhân.

Back