• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH 3G

Cần một bàn tay ...

Hiện tại tôi cũng có một "em" HTC Touch 3G "fake" giống như một thành viên trong diễn đàn , cấu hình tương tự :
WM 6.5 Pro
CE操作系统5.2.21222(内部版体21222.5.0.1)
CPU Marvel@624Mhz
Ram 192Mb/256Mb/32bit/240x320/65536/Bluetooth V2.0/Wifi IEEE 802.11b'g ...
Máy mua tại Trung Quốc , cũng sử dụng giao diện TouchFlo giống như HTC Touch 3G xịn . Do mới sử dụng PPC lần đầu nên chưa có kinh nghiệm sử dụng , rất mong các thành viên đi trước có nhiều kinh nghiệm sử dụng hướng dẫn cách up rom cho máy . Tôi đã thử làm theo cách anh Phạm Quang hướng dẫn nhưng vẫn chưa có kết quả . Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người !!:(

các pro ơi cho hỏi
mình đang xài cái HTC Touch, mìh định cái phần logexport, nhưng ko biết làm ntn?

4rum mình có topic hướng dẫn up lên 6.5 chi tiết hơn ko . mới biết máy cái nài nên ko dám vọc.........

tháo nắp sau của Touch 3G ?

Em mới dùng Touch 3G :) nhưng không thể mở đc nắp pin sau máy.

bác nào đang dùng Touch 3G chỉ giúp em với. Các ơn các bác nhiều nha

Em mới dùng Touch 3G :) nhưng không thể mở đc nắp pin sau máy.

bác nào đang dùng Touch 3G chỉ giúp em với. Các ơn các bác nhiều nha
Đúng là nắp pin của T3G khó mở thật, rất dễ gãy. khi mở bạn chú ý cái khuyết ở giữa lỗ USB và lỗ đeo dây,dùng móng tay tách nhẹ từ vị trí này là mở ra được thôi.

Posted via Mobile Device

Đúng là nắp pin của T3G khó mở thật, rất dễ gãy. khi mở bạn chú ý cái khuyết ở giữa lỗ USB và lỗ đeo dây,dùng móng tay tách nhẹ từ vị trí này là mở ra được thôi.

Posted via Mobile Device

em đã mở được rồi, thanks bác nhiều nha =D>

how difficult it is to try to understand the messages without knowing only English and Italian :)

i don't understand what you meant. Why is italian here? Do you use an italian ROM?

Posted via Mobile Device

Làm cách nào để mở máy mà không cần dùng nút power?!

Có bác nào biết cách bật máy để dùng mà không cần bấm nút nguồn không ạ. Vì em dùng Touch 3G cái nút nó bé quá, bấm nhiều em sợ nó tụt mất thì khổ. Có cách nào gán chức năng đó cho phím cứng khác không hả các bác. Em được chỉ 1 cách là Setting -> Buttons -> Do not lock button nhưng em không có thấy cái này trong máy của em.
Em xin cảm ơn ạ.

Có bác nào biết cách bật máy để dùng mà không cần bấm nút nguồn không ạ. Vì em dùng Touch 3G cái nút nó bé quá, bấm nhiều em sợ nó tụt mất thì khổ. Có cách nào gán chức năng đó cho phím cứng khác không hả các bác. Em được chỉ 1 cách là Setting -> Buttons -> Do not lock button nhưng em không có thấy cái này trong máy của em.
Em xin cảm ơn ạ.

Bạn đã được chỉ đúng nhưng thiếu nên tìm không ra là đúng rồi,vì trong mục Buttons không có chức năng này.
Bạn vào lại Start/Settings/System/KeyLock và chọn vào ô Do not lock button

Bạn đã được chỉ đúng nhưng thiếu nên tìm không ra là đúng rồi,vì trong mục Buttons không có chức năng này.
Bạn vào lại Start/Settings/System/KeyLock và chọn vào ô Do not lock button

hic. Em đến bó tay bác ạ. Trong System của em cũng không có KeyLock luôn. Em dùng win6.1 bác ạ. Haiz, sao thế nhỉ...... :(

Hôm qua (19/11), mình kết nối mạng Viettel thì thấy như sau:

Có bạn nào thấy như vậy chưa? Sử dụng ra sao?

ý bạn muốn hỏi là gì ??? bạn đang ở chế độ tự động dò mạng,mình thấy máy đang ở mạng 3G, sóng rất mạnh có gì đâu ( chế độ H )!!! nếu muốn chọn thủ công thì mình ko chọn Auto vậy thôi!!!

Back