• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH 3G

HELLP ME

:-?:-?:-?:-?:-?em có hai vấn đề cần các bác giải quyết rúp em.
1. các bác chỉ cho em bản rom wm6.5 tieng anh cho thc touch 3g ?
2. các pro chỉ em cánh phát sóng wifi từ htc touch 3g với. khi htc đã kết nối internet wa pc nối mạng ADSL.
THANKS CÁC PRO:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

2. các pro chỉ em cánh phát sóng wifi từ htc touch 3g với. khi htc đã kết nối internet wa pc nối mạng ADSL.

1. hiện chưa có ROM WM6.5 chính thức của HTC cho dòng Touch3G đâu, nếu bạn muốn thử WM6.5 thì vào box PDAVIET ROM CHO TOUCH 3G chọn 1 trong các ROM của bác PhamQuang ấy.
2. bó tay...

Chào bạn, tôi có thể gợi ý bạn như sau:
1. Bạn ecoli đã trả lời rồi
2. Bạn có thể dùng phần mềm WMWifiRouter (link: http://www.pdaviet.net/showthread.ph...54#post1041354 ) để làm bộ phát Wifi rất tiện dụng. Cái này phát Wifi cho 02 cái laptop ở nhà xài rất nhanh. Mình dùng 3G Viettel tốc độ đạt được lên đến 1.5Mp... Nhưng có điều là điện thoại khác dùng Wifi không thể nhận dạng Wifi này (mình đã thử dùng Touch 3G phát, và cũng dùng Touch 3G khác để bắt sóng này nhưng không được).

Bác nào đã dùng HTC touch 1 và 3G rồi cho mình cái so sánh về thời gian sử dụng pin của 2 máy này với, máy nào pin dùng được lâu hơn?

Bác nào đã dùng HTC touch 1 và 3G rồi cho mình cái so sánh về thời gian sử dụng pin của 2 máy này với, máy nào pin dùng được lâu hơn?

Pin thì tương đương nhau,nhưng cấu hình chức năng thì Touch 3G bỏ xa lắc Touch I bạn à.

có bác nào biết cách làm cho WM của Touch3G tự động hiện danh sách gợi ý tên trong danh bạ khi gõ vào một vài ký tự trong khung người nhận của SMS, MMS, và email không? (giống như các máy O2). Ví dụ khi soạn SMS cho người tên NGUYEN trong danh bạ, trong ô To chỉ cần gõ ng là WM xổ ra 1 danh sách bao gồm những contact có chữ ng như NGA, NGOC, NGUYET, NGUYEN...,sau đó ta chỉ việc chọn trong danh sách ngắn này cho nhanh.

Touch 3g của tui không phát được *.avi và *.flv, kể cả *.mp4 do chính hắn quay cũng không luôn
ACE nào biết giúp tui với.

1 v/đ nữa: có ai biết bản Skype dùng được cho Touch 3G không, cũng chỉ giúp tui zới, file chạy luôn là nhất, bản cài từ SKYPE 4PPC không được.

Ngày xưa xài Blue Angel, những sự zụ này ngon lành cơ, sao giờ nhọc quá

Touch 3g của tui không phát được *.avi và *.flv, kể cả *.mp4 do chính hắn quay cũng không luôn
ACE nào biết giúp tui với.

1 v/đ nữa: có ai biết bản Skype dùng được cho Touch 3G không, cũng chỉ giúp tui zới, file chạy luôn là nhất, bản cài từ SKYPE 4PPC không được.

Ngày xưa xài Blue Angel, những sự zụ này ngon lành cơ, sao giờ nhọc quá

Kiểm tra lại cánh sử dụng và bản ROM của bạn nhé!
Phần mềm thì hãy qua khu vực ứng dụng cho PPC mà tìm(có tất cả những gì bạn cần),không post bài xin PM ở đây.
Xem phim thì dùng Coreplayer là ok.

Touch 3g cua rtui:
- Device: Rom ver: 1.40.721.2(21259) / Date: 10/25/08 / Radio ver: 0.27.30.09 / Protocol ver: 12.27.30.09H
- WM6.1 Pro (origin từ HTC): CE OS 5.2.19974 (Build 19974.1.2.8)
Xin hỏi các ACE: có nên uprom? nếu có thì lên 6.5 (đương nhiên) hay 7 (hình như có wm7?) ?
Tui thích ngịch lắm đặc bịt là Tết này chưa bít làm chi, hồi trước O2XdaIIs tui cũng cho lên 6.5 rùi, mỗi tọi đứt cáp
Giúp tui với, chỉ luôn cả rom của ai, ở đâu càng tốt
Xin được cảm ơn trước nhé.

Thanks
Tui down xong từ trước tết con Hổ rùi, nhưng chạy HSPL chưa được, ACE nào giúp tui với, vẫn báo lỗi và vẫn là 1.40 thì sao chạy được 6.5V30
Đã gửi mail theo khuyến cáo , đã nhận được ticket nhưng không rõ đến bao giờ mới unlock được máy của chính mính, phức tạp quá.
Help me!

có bác nào biết touch 3g support thẻ nhớ max là bao nhiêu ko, mình muốn nâng cấp thẻ nhớ mà ko biết nó hổ trợ được bao nhiêu?

có bác nào biết touch 3g support thẻ nhớ max là bao nhiêu ko, mình muốn nâng cấp thẻ nhớ mà ko biết nó hổ trợ được bao nhiêu?

Bạn cài cái này rồi đem máy ra tiệm gắn thẻ 4 - 8GB vào coi có nhận ko là biết à.

Thanks
Tui down xong từ trước tết con Hổ rùi, nhưng chạy HSPL chưa được, ACE nào giúp tui với, vẫn báo lỗi và vẫn là 1.40 thì sao chạy được 6.5V30
Đã gửi mail theo khuyến cáo , đã nhận được ticket nhưng không rõ đến bao giờ mới unlock được máy của chính mính, phức tạp quá.
Help me!

Hi! Bạn chạy HSPL như thế nào? có mục hướng dẫn cụ thể mà:http://www.pdaviet.net/showthread.php?72037-Touch3G-HardSPL-V5-20-by-OLINEX-(NEW)

Hỗ trợ thẻ nhớ cao hay thấp phụ thuộc vào Driver sdbus.dll & sdmemory.dll trong ROM.
Với các ROM mới (cụ thể là 2.32.XX) của Touch3G thì các Driver này đều hỗ trợ thẻ 32Gb cả.
Khi có thẻ cao hơn, sẽ có những Patch các dll này hỗ trợ thôi.
Các bạn dùng Touch3G có thể Update ROM mới, sẽ thấy các thẻ 8Gb (hiện có) sử dụng bình thường thôi.

Hi! Bạn chạy HSPL như thế nào? có mục hướng dẫn cụ thể mà:http://www.pdaviet.net/showthread.php?72037-Touch3G-HardSPL-V5-20-by-OLINEX-(NEW)

Bác KKKKBN đa giúp thì giúp cho trót với, ngoài down "Jade-HardSPL_V5_20R3_232HSPL.rar" tui down hết cả 3 file đính kèm rùi:

SSPL-Manual-JadeV1_40.rar‎ (619.3 KB, 127 lần tải)
Restore_Jade_StockSPL_232.rar‎ (117.6 KB, 99 lần tải)
JadeSPLRelocker_232SPL.rar‎ (548.3 KB, 109 lần tải)

Bác chỉ giúp tui chạy cái gì với
XIn đượck cảm ơn trước

bạn dọc kỹ lai đi, đã có Tải phiên bản HardSPL V5.20 về và giải nén, sẽ gồm 1 file Jade-HardSPL_V5_20R3_232HSPL.exe.....

Back