• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

Nhưng nhớ 1 điều cái giá đó là không có IMEI trùng BOX đâu nha. Muốn trùng thì bỏ 7,2 chai ra mua hàng chính hãng nha pà kon.

Pac Baby cho hỏi o tiệm nguoi ta để Full Box vay sao không trung IMEI là sao .. Vay hàng này là CHINA nhái lại àh...Mà hang CHINA thi lam gi co cai gia cao thế..!???

Pac Baby cho hỏi o tiệm nguoi ta để Full Box vay sao không trung IMEI là sao .. Vay hàng này là CHINA nhái lại àh...Mà hang CHINA thi lam gi co cai gia cao thế..!???
Không trùng IMEI là do đó là hàng xách tay, hàng xách tay thì không thể nào đầy đủ như hàng nhập chính hãng được (mà bạn lấy cái hộp trùng IMEI để làm gì nhỉ). Tuy nhiên, hàng xách tay vẫn đảm bảo chất lượng như hàng nhập, nhưng giá cả mềm hơn. Mình đã từng đi mua 1 con LGKS20 hàng xách tay nguyên zin (mở máy lên lần đầu tiên luôn, tức là sẽ diễn ra quá trình hardreset, tức là con máy đó chưa ai đụng tới)
Nếu là mình, khi đi mua điện thoại, mình không bao giờ mua hàng chính hãng. Nếu bạn tìm hiểu kỹ hơn, so sánh giữa hàng xách tay và hàng chính hãng bạn sẽ thấy.

Mình đã từng đi mua 1 con LGKS20 hàng xách tay nguyên zin (mở máy lên lần đầu tiên luôn, tức là sẽ diễn ra quá trình hardreset, tức là con máy đó chưa ai đụng tới)

Nhahosangviet cho hỏi vay qua trinh Hardset dien ra như thế nào vậy hả .. Mình chưa sai PPC nen con hoi bi gà..Bạn có thể chỉ giúp không .. Àh Mà lúc trứoc mình nhờ bạn mua con 6300 ở SIN về số IMEI trên máy và tren hộp đều trùng nhau , vậy Hàng xach tay thì chac cũng vậy chứ...! heheh

... hỏi vay qua trinh Hardset dien ra như thế nào vậy hả ...
bạn cứ mua đi rùi bỏ ra 15min đọc + 30min hỏi là ra hết. nhin cái box KS20 là biết ...hẻo trò chứ không như bên mấy dòng thông dụng hoa mắt luôn..

Khong xong roi cac bac oi, hom qua em khong back up file nv.2. sau khi up rom chay tot nhung den phan restore no bao error va khi khoi dong luon bao unavailable OTP block. co cach nao kiu khong giup em voi
Thank

Khong xong roi cac bac oi, hom qua em khong back up file nv.2. sau khi up rom chay tot nhung den phan restore no bao error va khi khoi dong luon bao unavailable OTP block. co cach nao kiu khong giup em voi
Thank
Hỏi kỹ:
- Bạn đã từng backup chưa?
- Bạn upRom ở chế độ normal hay Emergency mode?

@tungtt2177 : bạn có thể lên xda PM mail & số IMEI của mình cho raykisi để nhờ tạo lại file .nv2 . Chi tiết bạn tham khảo trên xda nhé .

bạn cứ mua đi rùi bỏ ra 15min đọc + 30min hỏi là ra hết. nhin cái box KS20 là biết ...hẻo trò chứ không như bên mấy dòng thông dụng hoa mắt luôn..

Minh hông biêt moi hỏi chứ noi như ban thì thôi len dien dan PDA hỏi làm gì nửa . ra tim mua hỏi ng ta cho khỏe...Thời gio mua hàng sợ lắm...!!hohoehhe

Cho e hoi va`i dieu nhe'

E mới được gởi tặng con LG này, kiểu dáng rất ok nhưng có vài điều e muốn hỏi:
1. Pin xài trung bình được bao lâu? Nếu muốn thay pin ở đâu có linh kiện:-??
2. Có thể up hoặc cài theme "kéo thả" giống Iphone dc hem?:-?
3. Ở TPHCM thì chỗ nào cài chương trình máy này uy tín?
4. phần âm báo tin nhắn có cài được nhac trong thẻ nhớ hay chỉ sử dụng những âm báo mặc định?:(
Nếu ai có kinh nghiệm về cách sử dụng chia sẻ với e nhe'.
Thx các anh that nhìu ^^;;)

E mới được gởi tặng con LG này, kiểu dáng rất ok nhưng có vài điều e muốn hỏi:
1. Pin xài trung bình được bao lâu? Nếu muốn thay pin ở đâu có linh kiện:-??
2. Có thể up hoặc cài theme "kéo thả" giống Iphone dc hem?:-?
3. Ở TPHCM thì chỗ nào cài chương trình máy này uy tín?
4. phần âm báo tin nhắn có cài được nhac trong thẻ nhớ hay chỉ sử dụng những âm báo mặc định?:(
Nếu ai có kinh nghiệm về cách sử dụng chia sẻ với e nhe'.
Thx các anh that nhìu ^^;;)

Chào, reply:
1. Trung bình 2 ngày. Đi tìm thôi, nhưng hơi khó :-?
2. Vô tư, nhưng ko phải theme mà là soft :p
3. PDA Việt. Lên đây, everybody help U, tự làm tự sướng :D
4. Lại PDA Việt. Có thể cài trên thẻ (use soft nhá). U ráng search trong diễn đàn nhiều lắm, eg. "ringtone"... :O

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bác, mình đang sử dụng LG KS 20 và xài thì rất tuyệt vời nếu chịu khó tìm và cài đặt thêm các phần mềm hỗ trợ trên đó, ví dụ như danh bạ hình ảnh (Inesoft), các phần mềm chat (Nimbuzz, BeejiveIM) phần mềm duyệt web (NetFront Browser), bàn phím ảo (Resco Keyboard), v...v... Tuy nhiên tất cả đều dùng cảm ứng nên chat hay nhắn tin hơi chậm do bàn tay của Nam to (hihi) so với bàn tay Nữ. Hiện nay mình đang muốn bán nó, bác nào muốn mua có thể xem trên đây...

http://chodientu.vn/PDA-sieu-mong-le-tinh-nhan-142/OMTI=TQ4NzODQ=cwMTk4NA==.html

Còn nếu muốn mua ngay bạn có thể liên lạc số 0169.27.28.768 gặp Long để thỏa thuận giá

Cho mình hỏi là máy LG KS20 mình mới mua hàng xách tay từ Sing về, dùng thì ổn chỉ có điều khi sạc pin thì máy lại khởi động lại. Có hiện tượng là cắm sạc vào thì máy báo đang sạc pin và yêu cầu lắp pin vào (mặc dù pin đã lắp rồi). Sau khi tháo pin ra và lắp vào thì máy lại khởi động lại và lúc đó mới sạc.

Các bác giúp với.

Các bác có soft keyboard giống của Iphone không cho tôi xin. Cám ơn các bác nhiều.

rốt cục là bản rom tháng 11 thấy sao sao đó
lỗi sóng thì không hẳn, vì 10 người gọi thì có 1 người gọi mà máy không báo rung, bắt cuộc gọi thì lúc được lúc không
treo hơi bị dở
vậy có Bác nào còn bản 6.0 nguyên bản hay không, cho xin lại cái

Cho mình hỏi, có thể mua LG KS20 này hàng chính hãng ở đâu (mình ở TPHCM) ? Nếu hàng xách tay thì có thể mua ở cửa hàng nào uy tín ? hàng fullbox thì phải có bao da của LG kèm theo phải không ?
Rất mong được giúp đỡ, cám ơn nhiều.

Máy mình mới mua cài sẵn rom 6.1 ( bản 11/08) bị các lỗi sau:
- Có khi chạy rất chậm hoặc bị treo.
- Window Media không chiếu được phim MP4 : Lúc đầu, mình bỏ vào thẻ nhớ khoảng hơn 10 phim mp4. Lúc bấm play, nó hiện ra màn hình skin và treo luôn. Mình xóa hết, chừa lại 2 phim thì chiếu được nhưng lúc bấm stop và thoát ra thì màn hình Today bị treo.
Có bác nào biết chỉ giùm hoặc cài lại bản rom gốc giùm.

không biết sao chứ mình thấy con KS20 này nó hay bị treo máy(1 ngày ít nhất cũng phải tháo pin ra gắn lại 2-3 lần).Không đụng gì tới nó hết thì lâu lâu ĐT reo hoặc có message cũng tự nhiên bị treo,loa ngoài nó cũng bị rè.Mình mua hàng mới thấy nó hay bị treo rồi đem đi đổi lại thì cũng bị y chang vậy. Không biết up ROM lên 6.1 nó có đỡ hơn không...

mình bị mất cây bút cam ưng cua con KS20 roi, cac bác co biết noi nao bán bút này ko, hay bac nao có xin chia lai cho em, so dt em la : 0913528517

Các bác cho hỏi có cách nào copy được danh bạ từ sim ra contacts của máy KS 20 không? xin chỉ giáo!

Vấn đề với KS20

Xin lỗi các mod bài trước của em không có dấu vì em chẳng bao giờ làm việc bằng tiếng việt nên không có Unikey.

Em dang sử dụng Ks20 nhưng khi có điện thoại, em có thể nghe người gọi đến nói nhưng không thể trả lời (mạc dù chế độ Mute không bật on)

Chỉ khi em cắm earphone vào thì nói người khác mới nghe được. Xin mod và các ban có thể chỉ em tại sao được hem. Chuyện này cũng xảy ra với con ban em, nhưng cũng chẳng bik tại sao. :(

Back