• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

Cài GPRS dễ dàng

Anh chị e thân mến, mình có con Ks20, nhưng ko sao kết nối GPRS được, trên máy vẫn hiện sóng báo có GPRS nhưng khi vào web thì lại cannot conect.! Làm ơn giúp mình giùm.
CÓ bạn có giúp mình thì cho mình xin YM or phone để liên lạc hỏi rõ thêm . Các bác giúp giùm mình nhé.

Phone của mình là : 01234812346, tên ti nhé YM, nqh201 skype quanghien.hungca

cứ cài NETWORKWIZARD của HTC vào rồi chọn mạng theo SIM là ăn ngay.
PPC hơn Smart phone ở điểm này.

cứu e với các pác ơi.e chạy lại phần mềm cho con Ku990 V10c.e dùng thằng LGMDP_1.5_Build_12.10 để chạy lại.được 1 lúc.máy khởi động lại.màn hình vàng khè(nó hiện lên chứ refreshing) cứ mãi thế. (.làm sao bj giờ.hjc.

Chỉnh sửa cuối:
ks20 có gps không

Các bro nào có thể giúp mình vấn đề này không:-?.Theo mình biết và các tài liệu giới thiệu về máy thì em ks20 này không có gps:(.Nhưng sao trong hệ thống em ks20 của mình lại có chương trình external gps:|,tất cả nội dung trong đó đều y hệt gps trên con htc touch pro:D,thật không biết sao đây,các bro nào biết giải thích giùm mình chút....thanks:)

Anh chị e thân mến, mình có con Ks20, nhưng ko sao kết nối GPRS được, trên máy vẫn hiện sóng báo có GPRS nhưng khi vào web thì lại cannot conect.! Làm ơn giúp mình giùm.
CÓ bạn có giúp mình thì cho mình xin YM or phone để liên lạc hỏi rõ thêm . Các bác giúp giùm mình nhé.

Phone của mình là : 01234812346, tên ti nhé YM, nqh201 skype quanghien.hungca

Vào Start->Setting->Thanh Connections->Connections->Chọn Add a new modem connection->Dòng trên: điền " Mobiphone ", dòng dưới chọn GPRS->next, chọn user "MMS", chọn pass" MMS" ->Finish.

Kết nối vào 1 trang web và đợi->Ok.

cứu e với các pác ơi.e chạy lại phần mềm cho con Ku990 V10c.e dùng thằng LGMDP_1.5_Build_12.10 để chạy lại.được 1 lúc.máy khởi động lại.màn hình vàng khè(nó hiện lên chứ refreshing) cứ mãi thế. (.làm sao bj giờ.hjc.

kon này ko bít, mà u cài phần mềm gì zay?

hard reset có cần cài rom lại ko

Ko cần cài Room, Room đã tích hợn sẵn trong máy rồi. Bạn Hard Reset có nghĩa là bạn đã sử dụng chương trình đã tích hợp sẵn trọng Room để cài lại các chương trình có sẵn trong máy rồi (Có nghĩa là máy trở về trạng thái ban đầu, khi chưa cài bất cứ chương trình nào cả).

dạ mấy huynh cho em hỏi
em cũng có một con KS20 nhưng không hiểu sao nó cứ hay bị tắt nguồn bất ngờ , ví dụ như có ai gọi đến thì nó vừa rung lên là tắt , còn pin thì nó báo loạn xạ cả , đang chỉ 50% sau đó tự tắt máy ,em khởi động lại thì nó báo là 100% em không hiểu tại sao , theo em nghĩ là do cục pin có vấn đề , giờ em mong mấy huynh có kinh nghiệm chỉ em cách khắc phục . Em xin cảm ơn

dạ mấy huynh cho em hỏi
em cũng có một con KS20 nhưng không hiểu sao nó cứ hay bị tắt nguồn bất ngờ , ví dụ như có ai gọi đến thì nó vừa rung lên là tắt , còn pin thì nó báo loạn xạ cả , đang chỉ 50% sau đó tự tắt máy ,em khởi động lại thì nó báo là 100% em không hiểu tại sao , theo em nghĩ là do cục pin có vấn đề , giờ em mong mấy huynh có kinh nghiệm chỉ em cách khắc phục . Em xin cảm ơn

Vậy là bó tay rồi hả bạn, minh ko có backup file .nv2 làm thế nầo bây giờ?
Khi Unlock có để sim vào hay không. Mấy anh hướng dẫn em chi tiết nhé!

các pác này không chịu xem hướng dẫn mà cứ Uprom tùm lum. máy thế có mà đi bán ve chai. pác nào máy hư thì nên search trên google đó, TP có nhiều chỗ bẻ khóa cho con KS20 hàng sách tay lém. Hoạc trong 1 số trang có hướng dẫn bẻ khóa.
Còn cái zu máy hết pin hay bị mất nguồn khi nhận cuộc gọi, có thể bị đụng chương trình hoặc Rom up lên bị lỗi...nên mang ra tiệm để các mobile doctor tìm bệnh cho. Bị dậy cũng chán lắm đó.
goodluck.

Vô Start - > settings -> system -> about thấy nó ghi là
Processor QCT MSM7200 400MHz
Memory :82.88 MB
Expansion slot : Not in use

Các bác cho em hỏi tại sao memory ở đây chỉ có 82.88MB
và expansion slot là gì? sử dụng ntn???
thank các bác trước

Chất lượng nghe nhạc của LG KS20

Tình hình là em kết em này nhưng không biết chức năng nghe nhạc của em nó ra sao:-?(món này là mình kết nhất cuả phone):).mong các bác cho vài dòng nhận xét ,càng tỉ mỉ càng good.thanks=D>

Nói chung máy này nếu nghe bằng tai nghe thì rất ổn
Nhưng nghe loa ngoài thì hơi chán:|
do loa ngoài cũng chính là loa phone luôn
Nghe lớn bị rè

Chính xác, và điều đó cũng hơi bị hạn chế. Vì máy có thiệt kế nhỏ gọn. Nhưng chất lượng nghe những bản 128kb thì tốt hơn nhiều.

Back