• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VẾ FIRMWARE VÀ FORMAT

hoalang

Member
Làm ơn cho mình biết ,khi mà up firmware mới cho điện thoại,nếu format máy rồi,thì firmware có bị trở về ban đầu như lúc chưa up không vậy các bạn ơi:(

Làm ơn cho mình biết ,khi mà up firmware mới cho điện thoại,nếu format máy rồi,thì firmware có bị trở về ban đầu như lúc chưa up không vậy các bạn ơi:(

Không bạn à Forrmat không bị mất FW bảo đảm 100%.

Bạn đã up firmware lên rồi thì khi format máy sẽ chỉ mất dữ liệu lưu trong máy thôi còn firmware ko ảnh hưởng gì hết đâu..Thân!;)

mình up rom đến lúc báo là còn 1 giay, nhưng không hiểu sao cái cáp không nhận nữa, nhưng chương trình thấy đã up xong. Hiện nay xài bình thường.
Vậy có lỗi gì không?

Nếu như lỗi thì máy của bạn đã bị die rồi còn đâu nữa. Bạn kiểm tra xem phải FW mà bạn up lên không?Nếu đúng thì ok còn sai thì ....:D

cho mình hỏi up FW có tác dụng gì.Máy mình n73 thì bản FW mới nhất là gì

Nó tương tự như cài win đó bạn. Bạn cắm NSU vào rồi check xem V của máy bạn là bao nhiêu nhé.

mình up rom đến lúc báo là còn 1 giay, nhưng không hiểu sao cái cáp không nhận nữa, nhưng chương trình thấy đã up xong. Hiện nay xài bình thường.
Vậy có lỗi gì không?

Mình cũng đã gặp trường hợp tương tự với con E61, vẫn sài bình thường (tuy máy có chậm hơn một chút) mình up lại vẫn gặp trường hợp tương tự. Sau này đổi hẳng sang Code của Châu Âu, quá trình up kết thúc bình thường và sài rất ổn!Nếu bạ không an tâm với điều đó thì bạn lên diễn đàn, tìm một Code mà mình thích, đổi sang Code đó (theo mình tốt nhất là dùng code Châu Âu, củng chẳng cần lo lắng về vấn đề Font, thích font nào thì cài đặt sau cũng được)rùi bạn up firware mới nhất, đảm bảo quá trình up sẽ diễn ra bình thường,vậy là an tâm!:D

mún bít fw của máy và bản mới nhất hiện có làm cách nào vậy pro?tui xài N78.thanks

mún bít fw của máy và bản mới nhất hiện có làm cách nào vậy pro?tui xài N78.thanks
Bấm *#0000# là biết fw đang dùng!
Fw mới nhất thì update nsu sẽ biết :)
Posted via Mobile Device

update nsu là như thế nào?pro nói cụ thể đc ko?mình bấm theo bạn nói rùi,máy hiện lên là phiên bản phần mềm 21.002.như vậy là bản mới chưa pro

Bấm *#0000# là biết fw đang dùng!
Fw mới nhất thì update nsu sẽ biết :)
Posted via Mobile Device

Thành viên mới hỏi thì nên trả lời cặn kẽ và hướng dẫn cụ thể,còn ko hướng dẫn được cụ thể thì thôi dùng trả lời nhé!

update nsu là như thế nào?pro nói cụ thể đc ko?mình bấm theo bạn nói rùi,máy hiện lên là phiên bản phần mềm 21.002.như vậy là bản mới chưa pro

NSU là viết tắt của Nokia Software Updater - 1 phần mềm chuyên dùng để năng cấp Firmware cho các máy Nokia :) Link down và hướng dẫn chi tiết vê cách dùng soft này cũng nhu việc nâng cấp FW tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242&highlight=update+Firmware+các+máy+Nokia

cho mình hỏi up FW có tác dụng gì.Máy mình n73 thì bản FW mới nhất là gì

Cũng không khác gì đâu bạn chỉ giúp máy mình chạy nhanh hơn thôi tạo cho mình cảm giác như cầm máy mới thôi hihihihi , FW mới nhất của máy bạn là N73_4.0808.4.2.2 . Thank

mình là người mới, xài N81 2G. fw của máy mình bị lỗi muốn cài lại thì làm sao hả các huynh đệ??? :(

bạn bấm * 3 phím gọi nút nguồn, bấm cùng lúc cho đến khi hiện lên bàn tay là được

cho em hoi cach format cho s60v3 bang 3 ngon tay sao da
Đầu tiên là Tắt nguồn ĐT , bấm và giữ nguyên phím *Phím số 3phím gọi . Sau đó bấm mở nguồn đt đợi đến lúc hình 2 bàn tay hiện ra thì OK , Đt đã full format. :D:D:D:D:D:D:D

Đầu tiên là Tắt nguồn ĐT , bấm và giữ nguyên phím *Phím số 3phím gọi . Sau đó bấm mở nguồn đt đợi đến lúc hình 2 bàn tay hiện ra thì OK , Đt đã full format. :D:D:D:D:D:D:D

S60v3 ko hiện bàn tay đâu. nó chả hiện gì cả. cứ giữ nguyên khoảng 1 phút bỏ ra là được. Nhưng sao khổ vậy làm gì cứ *#7370# mà phang cho nhanh mà tiện lợi.

Back