• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về nokia maps

namhunghihi

Hiện máy em đang cài Nokia Maps nhưng không biết tải bản đồ các Nước ở đâu. Nó bắt cập nhập bản đồ bằng GPRS nhưng các bác biết đấy để tải về là cả một vấn đề:p. Có Bro nào chỉ cho em cách cập nhập bản đồ bằng cách nào hiệu quả nhất không. Em cảm ơn nhiều lắm. Em dung 5700 Ex

Hiện máy em đang cài Nokia Maps nhưng không biết tải bản đồ các Nước ở đâu. Nó bắt cập nhập bản đồ bằng GPRS nhưng các bác biết đấy để tải về là cả một vấn đề:p. Có Bro nào chỉ cho em cách cập nhập bản đồ bằng cách nào hiệu quả nhất không. Em cảm ơn nhiều lắm. Em dung 5700 Ex

5700 dùng nokia map làm chi cho mệt:( Không có GPS thì nên dùng Emap2.02:)

Nokia Map mà tải qua GPRS thì chít đấy.Mình dùng mạng Vit teo,lần trước vào 1 tí mất toi 17K đấy.!

Như N95 của mình thì dùng Nokia Map Loader, tải map thẳng vào máy qua USB

nc sài empa nên sài máy có wifi đễ dọc dễ hơn chứ bem theo kiểu GPRS tốn tiền mà lại chậm :D

tải cái Nokia Maploader rùi cài, kết nối qua Mass storage rùi down dữ liệu bản đồ vào thẻ nhớ.

tải cái Nokia Maploader rùi cài, kết nối qua Mass storage rùi down dữ liệu bản đồ vào thẻ nhớ.

Nokia Maploader là Pm trên PC hả. Bạn có thể cho mình link ko. Đã có ai thử làm cách này chưa:-??. Nếu bạn có file bản đồ thì úp lên cho anh em dùng thử nào. Mình Cũng thử cài Nokia Maploader rồi nhưng nó đòi NET.Framework3.0 mà download thì lại không được.

Chỉnh sửa cuối:
cái này bạn nói sai rồi N5700 có GPS chứ sao ko
bạn ơi suy nghỉ kỉ trước khi nói nha, 5700 làm jì có GPS, có GPRS thì đúng hơn, tui dùng 5700 nè

Các bạn giúp mình về khoản cập nhập Bản đồ bằng USB dc không. Mình thích cài này lắm

Nokia Map mà tải qua GPRS thì chít đấy.Mình dùng mạng Vit teo,lần trước vào 1 tí mất toi 17K đấy.!
bác nói thế nào ý. em dùng viettel lâu rồi, cả ngày online trên mobile, vào mạng đọc tin chat chít, đến tối về mới động đc đến cái pc. Mà tính ra tháng em mất có khoảng hơn 50k tiền gprs. chắc bác dùng gói gprs1 hả

bác nói thế nào ý. em dùng viettel lâu rồi, cả ngày online trên mobile, vào mạng đọc tin chat chít, đến tối về mới động đc đến cái pc. Mà tính ra tháng em mất có khoảng hơn 50k tiền gprs. chắc bác dùng gói gprs1 hả
cước GPRS là tính theo dug lượg bạn chỉ có chat chit thì tốn mấy, bạn cứ vào mấy web nhìu hình ảnh hay thử down cái j về xem => :(

mà sao e dùng pm nokia map loader lại không thấy Việt Nam đâu nhỉ???

Cái bản đồ đó chưa có map cho Việt nam bạn à! Bạn sử dụng cũng sẽ thấy có hình chữ S nhưng đưa vào gần thì chỉ 1 màu nâu :(

Nokia Map có bản đồ của 150 nước nhưng chủ yếu ở châu Âu.tiếc là Việt Nam thân yêu của chúng ta ko có trong danh sách này :D

Back