• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Topic này được tạo ra để giải đáp nhanh, kịp thời, tập trung các yêu cầu, đề nghị, thắc mắc xung quanh các vấn đề liên quan đến việc cài đặt, sử dụng các phần mềm trên Pocket PC.

Yêu cầu:
- Bao gồm các bài yêu cầu, đề nghị phần mềm cho PPC (Trước khi yêu cầu, đề nghị phần mềm nào đó, các bạn nên tìm kĩ trong diễn đàn hoặc trong kho download của PDAViet).
- Bài yêu cầu, đề nghị phần mềm phải có nội dung cụ thể về tên gọi, chức năng, version.
- Không yêu cầu, đề nghị các phần mềm thương mại của người Việt.
- Các thắc mắc phải trình bày cụ thể, rõ ràng nhưng không được quá dài dòng.
- Không đăng các bài có nội dung khác.

Mong các bạn chú ý và chấp hành đúng quy định của Topic.

Nếu cần xem lại các bài post củ các bạn tham khảo:

- Phần 1 ở đây.

- Phần 2 ở đây.

- Phần 3 ở đây.

- Phần 4 ở đây.

Chỉnh sửa cuối:
cho em xin 1 phần mềm có thể đọc các file PDB hay PDF gì đó ko ? em mới mua máy ko bít gì hết,thấy có file ngữ pháp tiéng anh khá hay nhưng ko đọc dc..em dang dùng dopod 818pro

cho em xin 1 phần mềm có thể đọc các file PDB hay PDF gì đó ko ? em mới mua máy ko bít gì hết,thấy có file ngữ pháp tiéng anh khá hay nhưng ko đọc dc..em dang dùng dopod 818pro

Bạn có thể đọc file pdf bằng Adobe.

Có phần mềm nào xem các chương trình VTV của đài truyền hình Việt Nam dùng trên PPC không mọi người ?

các pác cho hỏi:
mình dùng con Neo. Lâu nay rất ít dùng chức năng Video. Nay cần thì lại bị lỗi. Mình quay xong. khi xem lại thì bị thông báo : "No combination ò intermadiate filters could be found to make the connection
Vậy là bị như thế nào? Cho dù mình đã vào Setting chuyển format thành Moyion JPEG AVI hay MPEG-4 thì cũng bị như nhau.

tks

NOTE : mình đã từng hỏi nhưng chẳng thấy ai trả lời cả. hic...hic...

handy launcher 3.4

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi LuongQuang
Đó chẳng qua cũng là chiêu maketing thôi, có những người như bạn là bán được 2 chứ không phải 1 đúng ko?
MTK của MemMaid không có gì lỗi cả đâu, bản đó do chính mình đưa lên mà, hơn nữa đâu chỉ có bạn cài, rất nhiều người cài đâu có kêu ca gì, mình cũng test trước khi up đó chứ, nếu không dùng SN đã đưa cũng ĐK được, kiểm tra lại đầu vào nhé!
Còn đây là SN của HandyMenu tương ứng với ID bạn đưa đây, soft này dùng khá hay đấy: IZBZSBPACJLMRKMC

Cám ơn bác Luongquang nha!
Nhưng ý tôi MTK memmaid hỏng là do tôi tưởng MTK đó dùng được cả cho HandyMenu nữa. Chứ không phải MTK không tạo được cho memmaid.
Còn nữa, tôi thấy đi kèm phần này còn có handyLauncher 3.4, your PPC code của tôi là 4E62-A661-CC8I-6285. Bác giúp tôi xin cái KKK với
Thank!

WM6 có thể chạy được SmallMenu không ạ? Có ai có phần mềm này cho em xin với! Program mặc định của nó nhìn chán quá!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi LuongQuang
Đó chẳng qua cũng là chiêu maketing thôi, có những người như bạn là bán được 2 chứ không phải 1 đúng ko?
MTK của MemMaid không có gì lỗi cả đâu, bản đó do chính mình đưa lên mà, hơn nữa đâu chỉ có bạn cài, rất nhiều người cài đâu có kêu ca gì, mình cũng test trước khi up đó chứ, nếu không dùng SN đã đưa cũng ĐK được, kiểm tra lại đầu vào nhé!
Còn đây là SN của HandyMenu tương ứng với ID bạn đưa đây, soft này dùng khá hay đấy: IZBZSBPACJLMRKMC

Cám ơn bác Luongquang nha!
Nhưng ý tôi MTK memmaid hỏng là do tôi tưởng MTK đó dùng được cả cho HandyMenu nữa. Chứ không phải MTK không tạo được cho memmaid.
Còn nữa, tôi thấy đi kèm phần này còn có handyLauncher 3.4, your PPC code của tôi là 4E62-A661-CC8I-6285. Bác giúp tôi xin cái KKK với
Thank!

Bạn có thể dùng MTK để đăng ký.

Phần mềm hiệu chỉnh danh bạ trên PC

Tôi muốn hỏi xem có PM nào giúp lấy toàn bộ danh bạ trên PPC chuyển sang PC, trên PC có thể hiệu chỉnh danh bạ và hỗ trợ Unicode, sau đó từ PC chuyển ngược và PPC 1 danh bạ đã hoàn chỉnh.

Cảm ơn các bạn !

Phần mềm hiệu chỉnh danh bạ trên PC

Tôi muốn hỏi xem có PM nào giúp lấy toàn bộ danh bạ trên PPC chuyển sang PC, trên PC có thể hiệu chỉnh danh bạ và hỗ trợ Unicode, sau đó từ PC chuyển ngược và PPC 1 danh bạ đã hoàn chỉnh.

Cảm ơn các bạn !

Bạn sang Box Thảo Luận PPC,tìm Thread Thảo luận và sử dụng ActiceSyn nhé.Bạn vào đó tìm đọc cách Syn Contact từ PPC qua PC nhé.Chúc vui!

tui dùng SKTools bản mới 3.12 ,,sau khi đặt bàn phím vietnamese là set default xong ,soft rest lại thì đơ luôn,,,tôi đã thử 2 lần đều giống nhau,,dù truowcs đó đều vừa HR và đang dùng rom AKU3.3.13.ASERG-us.RAR..
ai bít phần mềm nào có cùng tác dụg ko

tui dùng SKTools bản mới 3.12 ,,sau khi đặt bàn phím vietnamese là set default xong ,soft rest lại thì đơ luôn,,,tôi đã thử 2 lần đều giống nhau,,dù truowcs đó đều vừa HR và đang dùng rom AKU3.3.13.ASERG-us.RAR..
ai bít phần mềm nào có cùng tác dụg ko
bạn thử dùng cái SIP change này xem sao, phần mềm có chức năng tương tự đã được MOD nemmatlanh đưa lên, bạn vào đây tham khảo và tải về nhé!

Cho em hỏi phần mềm TCPMP có phiên bản nào chạy được cho WM6 không ạ? Bản mà em đang sử dung không chạy được trên WM6

Cho em hỏi phần mềm TCPMP có phiên bản nào chạy được cho WM6 không ạ? Bản mà em đang sử dung không chạy được trên WM6
Tại sao bạn lại dùng TCPMP trong khi có chương trình Core Player rồi nhỉ ? Vì bản Core này là nâng cấp của TCPMP mà , do đó nó có nhiều tính năng hơn hẳn TCPMP mà , mình dùng bản ROM WM6 thì khi cài nó vẫn có mặc định chương trình này bản 0.7 nhưng dùng không thích bằng Core do ít tính năng hơn , bạn vào DS để tìm bản 0.8 cài thử xem ! :)

Bản TCPMP 0.8 đây,mình sử dụng tốt trên WM 06 đó:D

Chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.
Back