• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.
Xin chào mọi người .
Mình mới chuyển sang dùng O2 Exec (UNI) ROM 2.10.11 PV. mình vào IE duyệt web nhưng chữ trên web cứ nhỏ tí như con "chí " nên rất khó đọc.
Đồng chí nào biết giúp mình làm cách nào để làm cho chữ hiện lớn lên được không ? Xin cảm ơn và kính chào các đồng chí.

Trong trình duyệt IE bạn bấm vào Menu/View/Text Size trong đó có 5 cỡ chữ cho bạn chọn, theo mình nên chọn Medium là vừa.

Cho hỏi về POCKET PLAYER 3.2

Có bác nào có kinh nghiệm sử dụng phần mềm POCKET PLAYER 3.2 CỦA HÃNG CONDUITS xin tư vấn cho mình với,
Xin cho tôi hỏi phải chỉnh như thế nào vì nó rất hay đứng khi đang hát? Phải chỉnh ở mục nào mới hết được?
Xin THANK trước nhé!

Trong trình duyệt IE bạn bấm vào Menu/View/Text Size trong đó có 5 cỡ chữ cho bạn chọn, theo mình nên chọn Medium là vừa.

Cái này thì ai mà chả thử trước khi gửi thắc mắc hả bạn . Tôi thử cả 5 chế độ lâu rùi. Lục tung options trong IE rùi nhưng vẫn không được, cỡ chữ có thay đổi nhưng không đáng kể vẫn nhỏ hơn con kiến thì làm sao đọc được để mà " lướt " web.
Ở đây tôi thắc mắc cỡ chữ trên website nhỏ dưới mức bình thường. Không biết là trình duyệt IE có tương thích VGA hay QVGA hay sao nữa. Tôi đã dùng nhiều đời máy có màn hình QVGA thấy bình thường nhưng sao sang VGA thấy phải thay đổi tùm lum ...
Dù sao cũng cám ơn bạn đã trả lời.

bác down opera về rồi dùng thử tuỳ chọn zoom của nó xem sao :) bản beta dùng đc đến t10-2007, nếu cần dùng thêm bác có thể chỉnh time :D nhg chắc đến lúc đó sẽ có bản c.r.a.c.k thôi :D

www.opera.com

Em thấy có soft SmileySMS (theo như mô tả) có thể fix delivery report, máy em dùng WM 2003SE, em cài soft vào máy, vào chỉnh mục fix delivery trong phần setting, nhưng đến khi sử dụng máy không những không fix lỗi mà phần report lại không được kích hoạt (không còn chức năng report).
Em muốn có một soft có chức năng fix lỗi như vậy dùng cho WM 2003SE để còn biêt SMS đã gửi đến đâu rồi, Bác nào biết chỉ giùm em với.
Thanks.

Em thấy có soft SmileySMS (theo như mô tả) có thể fix delivery report, máy em dùng WM 2003SE, em cài soft vào máy, vào chỉnh mục fix delivery trong phần setting, nhưng đến khi sử dụng máy không những không fix lỗi mà phần report lại không được kích hoạt (không còn chức năng report).
Em muốn có một soft có chức năng fix lỗi như vậy dùng cho WM 2003SE để còn biêt SMS đã gửi đến đâu rồi, Bác nào biết chỉ giùm em với.
Thanks.

Cần gì phải dùng soft cho nặng máy bạn nhỉ , mặc định SMS của máy có sẵn chức năng này mà:D

Khi bạn soạn tin nhắn xong , bạn vào Menu --> Message Options --> đánh dấu chọn vào ô Request Message delivery notification là Ok ngay thôi

Chúc vui:D

Các bác giúp em với , em uprom WM06 Artemi (HTC P3300) bản 2.0Touch, bản này cũng hay nhưng phần contact nó sử dụng default PocketCM, em k wen sdụng thằng này . Bác nào chỉ cho em cài cái Contact cũ ở đâu với .

Tks các bác nhiều

Nút Power là nút bất khả xâm phạm của PPC vì thế bạn không thể gán được bất cứ 1 chương trình nào cho nó cả. Vì thế bạn phải chọn nút khác bằng cách vào Start/Settings/Personal/Buttons/Assign a program để chọn một nút mà bạn thấy thuận tiện cho chương trình báo thức của mình. Bạn hãy tham khảo Ở ĐÂY để chọn cho mình một chương trình báo thức thích hợp.

làm sao thêm nhạc vào alarm của HTC

Không hiểu bạn hỏi gì? bỏ suppersim vào hiện icon của chương trình gì? thấy nhưng không mở được thế nào? bạn nói vậy ai biết mà giải thích đây trời!!!!

trời có nghĩa là khi bỏ suppersim vào thì nó hiện icon suppersim (của mobilefone) bình thường như các máy khác, nhưng mà mình ấn vào nó lại không vào đc để chỉnh danh bạ 1, danh bạ 2, ah mà bạn có xài suppersim hok zay? nếu bạn biết thì làm ơn chỉ cho mình cách khắc phục :((

làm sao thêm nhạc vào alarm của HTC

Bạn vào Clock>Alarm, chấm vào hình cái chuông là chỉnh được nhạc báo thức của alarm thôi mà bạn, còn muốn thêm nhạc thì cứ việc copy file nhạc đó vào thư mục windows là xong!

Có ai có bộ phần mềm Resco Explorer 2007 v6.10 + Resco Photo viewer 2007 + Resco Audio Recorder v3.21 (Có MTK!) không? Cho tôi xin với!!!
Tôi tìm trên diễn đàn rồi mà không thấy :-??

cần net cf2.0

khi cài chương trình ứng dụng thì máy đòi Net cf2.0 .
bạn nào có chương trình này thì pót cho mình xin với.mình newbie nên thông cảm.
thanks!

mình đã cài bản Net CF 2 này rồi sao vẫn không mở được KKK . Liệu có phải khởi động lại máy không . PC vẫn báo lỗi như lúc chưa cài Net CF 2 .

Máy đã báo cài thành công chưa bạn, hoặc bạn có thể PM cho Mod. đưa Owner Name để lấy code nhé b-)

Bạn vào Clock>Alarm, chấm vào hình cái chuông là chỉnh được nhạc báo thức của alarm thôi mà bạn, còn muốn thêm nhạc thì cứ việc copy file nhạc đó vào thư mục windows là xong!

mình đang xài HTC touch, Mình đã làm như bạn chỉ nhưng chỉ có Ringtone và Reminder là được thêm vào list. còn list ở Alarm thì không

mình đã cài bản Net CF 2 này rồi sao vẫn không mở được KKK . Liệu có phải khởi động lại máy không . PC vẫn báo lỗi như lúc chưa cài Net CF 2 .

Bạn sử dụng sai mục đích rồi. Bạn lưu ý nhé:
NET CF 2.0 là dùng để cài cho PPC.
Net Flame Work 2.0 dùng cài cho PC.

Bạn muốn chạy để lấy KKK trên PC thì phải cài Net Flame Work 2.0 cho PC thì mới sử dụng được.
Bạn lấy soft cài đặt tại trang chủ của Microsoft nhé.
Chúc vui.

OK mình ko biết cái nào được nhưng cài cả 2 file các bạn post lên thì được . mình đã chạy được KKK

Mình đang dùng spv m5000 (O2 exec), đã search trên forum nhưng ko thấy phần mềm hỗ trợ ghi âm.
Mong các bạn giúp dùm,thanks nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back