• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình đang dùng spv m5000 (O2 exec), đã search trên forum nhưng ko thấy phần mềm hỗ trợ ghi âm.
Mong các bạn giúp dùm,thanks nhiều.

Ko biết bạn cần phần mềm ghi âm bình thường thôi hay là ghi âm cuộc gọi? Nếu chỉ đơn thuần là ghi âm thôi thì dùng phần mềm mặc định được rồi, còn nếu muốn ghi âm cuộc gọi thì theo link dưới đây tham khảo bạn nhé!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=438

Các bác cho em hỏi:
1.Cài phần mềm gì để khi có số máy chưa có trong danh sách gọi đến máy sẽ hỏi mình có lưu vào contact không ?
2.Phần mềm gì tự add cuộc gọi nhỡ vào calendar để nhắc mình lúc sau gọi lại

Thanks

Cần gì phải dùng soft cho nặng máy bạn nhỉ , mặc định SMS của máy có sẵn chức năng này mà:D

Khi bạn soạn tin nhắn xong , bạn vào Menu --> Message Options --> đánh dấu chọn vào ô Request Message delivery notification là Ok ngay thôi

Chúc vui:D

Cám ơn bác nhưng mà ý của em hỏi khác cơ.
Phần mềm SmileySMS có khả năng cắt bỏ số trong phần delivery và thêm vào thông tin của Contact, cái đấy em mới cần (theo như giới thiệu trong mục soft cập nhật). vì em thích nhắn tin nên nhắn nhiều mà khi delivery nó chỉ có số thôi để lần mò số đó của ai thì hic ... thà chết đi còn hơn.
Có bác nào biết soft nào làm được yêu cầu đó của em không cho em xin với.
Thanks.

Bác nào có ứng dụng contact (thường đi thao máy) cho em với , em up rom kia mà nó lại default là pocketCM, em k thích

Tks các bác

Bác nào có ứng dụng contact (thường đi thao máy) cho em với , em up rom kia mà nó lại default là pocketCM, em k thích

Tks các bác

Phải chỉnh lại trong registry bạn ơi, nếu ko thì phải up rom khác vậy!

Có bác nào biết nhờ tư vấn và gửi giúp tôi 2 phần mềm tối ưu nhất cho WM5 về:

- Chức năng SoftReset PPC

- Phần mềm nhắc việc có thể sử dụng MP3 và WMA làm nhạc báo (nhạc được lưu trong thẻ nhớ)

Thanks.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi em đã cài font cần thiết như trên diễn đàn , nhưng khi em gõ tiếng việt trong tin nhắn =VNkeyboard 3.3 thì chữ rất xấu, nếu có mũ mà còn dấu thì không nhìn ra . Điều này không xảy ra với bộ gỗ PPC Link

Có phải là em thiếu font gì k các bác

Có thể tư vấn giúp mình làm sao để FlexMail check mail qua GPRS khi ko có kêt nối WiFi hay Sync ko ?
FlexMail của mình chỉ check được khi Sync hoặc WiFi thôi :(

Các bác cho em hỏi:
1.Cài phần mềm gì để khi có số máy chưa có trong danh sách gọi đến máy sẽ hỏi mình có lưu vào contact không ?
2.Phần mềm gì tự add cuộc gọi nhỡ vào calendar để nhắc mình lúc sau gọi lại

Thanks
Về phần mềm tự add cuộc gọi vào lịch hẹn thì bạn tham khảo ở đây:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=119276&postcount=43

Thân!

Photo contact pro hoặc inesoft address book nhé.

Mình đã dùng thử các soft này nhưng chỉ hổ trợ hiển thị hình ảnh người gọi đến thôi, tui muốn tìm 1 soft có thể hiển thị thông tin lưu trong máy (vd: address, work tel, email, ...).

Làm sao để truy cập các trang Wap

Các bác cho hỏi làm sao để đọc được các trang Wap trên máy ppc.
Mình muốn vào các trang wap (vd wap.viettelmobile.vn) song Internet Explore đều báo lỗi định dạng ( không hiểu định dạng). Có cách gì, chương trình hay addin gì để đọc không các bác?

Các bác cho hỏi làm sao để đọc được các trang Wap trên máy ppc.
Mình muốn vào các trang wap (vd wap.viettelmobile.vn) song Internet Explore đều báo lỗi định dạng ( không hiểu định dạng). Có cách gì, chương trình hay addin gì để đọc không các bác?

Thử phần mềm này xem sao bạn nhé!

Mã:
[url]http://rapidshare.com/files/23668992/KlondikeWAPbrowser_v1.7-Retail-lifehacker.rar[/url]

Các bác ơi , làm sao bỏ thuộc tính read-only của file trong\windows, em sdụng rescoexplo mà cũng không đc . Em có nền (fông nền) của tin nhắn khá đẹp , lấy các files nàu ô vờ rai mấy file trong windows là ok . Luc trước copy đè đc , không hiểu sao bây giờ nó lại báo file trong \windows read-only .

Thử phần mềm này xem sao bạn nhé!

Mã:
[url]http://rapidshare.com/files/23668992/KlondikeWAPbrowser_v1.7-Retail-lifehacker.rar[/url]

Mình không down được trên Rapid. bạn có thể cho link khác hay Up hộ mình nên diễn đàn không.
Cảm ơn

Vấn đề keypad của Phone WM06

Mình đang dùng O2S, vừa mới up lên WM06. Tuy nhiên khi sử dụng chức năng phone thì nó hiện lên màn hình như hình đính kèm, hoàn toàn không thấy nút call hay end gì hết. Bác nào biết vui lòng giúp mình giải quyết vấn đề này với. THks

Em đang dùng con O2s Rom WM6 và tai nghe Jabra JX10. Tuy nhien em chỉ nghe và trả lời được cuộc gọi mà ko nghe được nhạc. Các bác cho em hỏi liệu có nghe được nhạc không? Nếu nghe được thì phải cài thêm phần mềm gì. Em đã thử cài Bluetooth audio, BTToggle, JetwareBTH và Bluemusic mà vwnx không nghe được. Mong được các bác chỉ giáo về phần mềm.

các pác giới thiệu cho em cái soft nào backup ổn định 1 chút được không ạ!! chứ em đang xài cái Spb backup lúc chạy được lúc không. chán lắm a.!! thanks các pác trước:)

Mình đang dùng O2S, vừa mới up lên WM06. Tuy nhiên khi sử dụng chức năng phone thì nó hiện lên màn hình như hình đính kèm, hoàn toàn không thấy nút call hay end gì hết. Bác nào biết vui lòng giúp mình giải quyết vấn đề này với. THks

Do cái Dialpad mặc định của nó như thế rồi, chỉ có cách bấm phím cứng khi gọi/dập máy thôi bạn, còn ko thì dùng cái dialpad khác, sang box Theme&Skin có rất nhiều cái đẹp bạn nhé!

Em đang dùng con O2s Rom WM6 và tai nghe Jabra JX10. Tuy nhien em chỉ nghe và trả lời được cuộc gọi mà ko nghe được nhạc. Các bác cho em hỏi liệu có nghe được nhạc không? Nếu nghe được thì phải cài thêm phần mềm gì. Em đã thử cài Bluetooth audio, BTToggle, JetwareBTH và Bluemusic mà vwnx không nghe được. Mong được các bác chỉ giáo về phần mềm.

Sang topic Thảo luận sử dụng tai nghe bluetooth bạn nhé!

Mình không down được trên Rapid. bạn có thể cho link khác hay Up hộ mình nên diễn đàn không.
Cảm ơn

Mình đính kèm theo đây cho bạn nhé!

các pác giới thiệu cho em cái soft nào backup ổn định 1 chút được không ạ!! chứ em đang xài cái Spb backup lúc chạy được lúc không. chán lắm a.!! thanks các pác trước:)

Bạn thử dùng Sprite Backup xem sao, search nhé!

Có bác nào biết nhờ tư vấn và gửi giúp tôi 2 phần mềm tối ưu nhất cho WM5 về:

- Chức năng SoftReset PPC
Thật ra, chức năng SR PPC không cần cầu kỳ vì chỉ bấm nó 1 cái là máy SR :), bạn có thể dùng PShutXP, Phudongsoft pBar 1.4, Spb Pocket Plus, Wisbar... Kawaguchi cũng post 1 phần mềm chỉ có chức năng SR, bạn vào box Việt hoá mà tải nó về thử.
- Phần mềm nhắc việc có thể sử dụng MP3 và WMA làm nhạc báo (nhạc được lưu trong thẻ nhớ)

Thanks.
Theo mình bạn có thể dùng VITO VoiceReminder (nhắc vào thời gian định trước bằng giọng nói của chính mình) hoặc bạn vào topic các phần mềm báo thức trên PPC mà tham khảo các phần mềm khác có hỗ trợ việc dùng MP3 và WMA làm nhạc chuông báo.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back