• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAM KHẢO Ý KIẾN CỦA CỘNG ĐỒNG NGƯỜI DÙNG IPHONE

Giữa 2 bản Firmware GỐC và CUSTOM Bạn chọn bản Firmware nào???

• Total voters
    131
  • Poll closed .
@bác Xuantruong : vote phát cho original , bác cho em hỏi cái , trước đến h chưa được cầm 3G world nên hơi chuối , h con 3g world lên 3.0 rồi , mún cho nó trở về 2.2.1 bản gốc và jailbreak , thì mình phải down bản 2.2.1 gốc rồi shift + restore , xong rồi jailbreak là được hả bác, tại có thằng bạn hỏi , mà trước h chưa có dk cầm cây 3G world test ( s/vien mà :D )

bác cho em hỏi cái , trước đến h chưa được cầm 3G world nên hơi chuối , h con 3g world lên 3.0 rồi , mún cho nó trở về 2.2.1 bản gốc và jailbreak , thì mình phải down bản 2.2.1 gốc rồi shift + restore , xong rồi jailbreak là được hả bác, tại có thằng bạn hỏi , mà trước h chưa có dk cầm cây 3G world test ( s/vien mà :D )

Theo lý thuyết thì làm như Bạn nói là ĐƯỢC, nhưng thực tế thì chưa thử, vì từ trước đến giờ chưa bao giờ LÙI chỉ có TIẾN thui!:)):)):))

2G thì xuống phe phé .. còn 3G chưa làm chú nào nên không dzám "khẳng định"
Tiên phong làm 1 cái 3G đi bạn

bản gốc dùng cho những người có wifi và biết về fix lỗi và có nhiều thời gian rỗi. còn custum thì retore nhanh ko phải fix lỗi và đõ tốn thơì gian

Nhà em ko có WIfi . Cafe bên em thì 25+ 1 ly . mà ra cafe là quên mất phải cài cái gì vào ........... Vote 1 cái cho Custom để các anh tiếp tục phát huy :p

Chỉ thích bản gốc rồi tự mình Build :D Không thích xài Custom cho lắm :D

2G thì xuống phe phé .. còn 3G chưa làm chú nào nên không dzám "khẳng định"
Tiên phong làm 1 cái 3G đi bạn

em đã tiên phong là kết quả là không thể xuống được , lỗi 20 lun :D đã lên là lên lun chứ 3G world chưa có cách lùi , dù có bấm restore thì cũng về 3.0 , còn shift+ restore lại bản 2.2.1 thì lỗi :D

em đã tiên phong là kết quả là không thể xuống được , lỗi 20 lun :D đã lên là lên lun chứ 3G world chưa có cách lùi , dù có bấm restore thì cũng về 3.0 , còn shift+ restore lại bản 2.2.1 thì lỗi :D

Thời buổi này cũng chẳng nên LÙI làm gì? TIẾN còn không theo kịp công nghệ nữa là LÙI!:)) Vả lại các Soft và Games sớm muộn gì cũng PHẢI THEO OS mới thui nếu các nhà phát triển không muốn mình LỖI THỜI!:D

Không có con MAC nên thích Gốc hơn. Nếu có con MAC thì .....:-? Cứ liệu hồn đấy :)):)):))

Nếu mọi người thích Firmware Custom thì mời các bạn vào đây cùng nhau thảo luận. Mọi đóng góp ý kiến nên thêm gì vào, cái gì ko cần thêm vào đều được trân trọng và ghi nhận. Phiên bản Firmware sẽ ko có các kiểu quảng cáo như những bản trước đây, Mod. SMod.Man. để cho anh em thoải mái bàn bạc nhé, nào mời các bạn :D

Mod. SMod.Man. để cho anh em thoải mái bàn bạc nhé:D

Cứ thoải mái đưa ra ý kiến của chính các Bạn trên TINH THẦN ĐỘNG VIÊN và XÂY DỰNG vì một CỘNG ĐỒNG NGƯỜI DÙNG IPHONE nhé!=D> KHÔNG HỀ CẤM! Mình mở Topic này nhằm mục đính đó mừ!:D

việt nam mình mới ra iphone bị đặt la làng hack bẻ khóa phần cứng trước thế giới. bom ko

ok gốc vì mình thix tự tay cài đặt hoặc làm những gì mình thích trên cái phone của mình./.

Thời buổi này cũng chẳng nên LÙI làm gì? TIẾN còn không theo kịp công nghệ nữa là LÙI!:)) Vả lại các Soft và Games sớm muộn gì cũng PHẢI THEO OS mới thui nếu các nhà phát triển không muốn mình LỖI THỜI!:D
chính xác ngày mới có 2.0 thì mấy ông từ 1.1.4 non gan lên rồi lại đòi xuống. apple luôn làm cho người dùng cảm thấy sản phẩm của họ luôn mới và khách hàng của họ phải biểt tự tìm tòi học hỏi và khi sự tìm tòi học hỏi đó đạt đến một múc đọ nào đó thì sẽ ko thể thay thế sản phấm đó được nữa:)):)):))

bạn có thể tìm trên forum có vài bản custom root 1000mb sạch đó bạn.còn trinh á:D

Em thì em thích bản gốc. Nhưng nó có ít bộ nhớ quá ( 500 Mb)

Thực ra phân vùng bộ nhớ này sẽ chứa những File hệ thống và cài đặt các Soft và Games thông qua Cydia và Icy. Còn lại các thứ khi Copy bằng WinSCp hoặc Sync App thông qua iTunes hì đều nằm ở VÙNG NHỚ LỚN kia. Như vậy nếu BIẾT CÁCH MOVE App, Ring, Fonts sang bên vùng nhớ lớn thì có thể còn trống khoảng 180 MB, với dùng lượng trống này đủ để cài khoảng gần 10 TRANG App trên iPhone đó!:D

cài lại itunes 8.1 sem đc ko bác em nghĩ là đc ;;)

Back