• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các vấn đề về việc gọi đi và đến trên Phone

Vậy longgiang đang dùng MobileInstallation ở Source nào vậy?

Bản Custom là để test thôi, chứ mình ko dùng Cydia nên đc vài ngày đã quay về 3.0 gốc rồi, có thêm Cydia máy chạy chậm hẳn, về gốc dùng trơn tru mượt hơn nhiều :D

cái lổi này thật là nhức đầu,em restore lại thì nhận cuộc gọi ok,nhưng cài soft vào lai bị.không biết sòt nào bi đụng đây:(điện thì ok còn nhận thì lúc được lúc không ,on phần call ID lên thì được 1 chút lại bị :((

cái lổi này thật là nhức đầu,em restore lại thì nhận cuộc gọi ok,nhưng cài soft vào lai bị.không biết sòt nào bi đụng đây:(điện thì ok còn nhận thì lúc được lúc không ,on phần call ID lên thì được 1 chút lại bị :((
restore lại 2.2 gốc lên 2.2 custom rùi mới lên 3.0 gốc, jb và unlock như bt là ok :D

mình không thich custom ma phải restore suống rùi lại lên mệt,10 cây đậy chắc:-/

Chia sẻ thêm :
mình cài phiên bảng này : iPhone_2G_3.0_7A341_Free_IPSVN_Restore.ipsw (sever cua Ha noi )
cài thêm GPRS thì xài mạng viettel ok lắm ...chắc có thể máy mình có vấn đề nhưng bi giờ thì khắc phục bằng cách này thì thấy ok lắm

theo kinh nghiệm của máy mình cũng bị tình trạng giống vậy , nên mình làm như sau (ko biết hên hay sao ấy mà xài nhận cuộc gọi bình thưòng luôn )
1/ Restore bảng này : iPhone_2G_3.0_7A341_Free_IPSVN_Restore.ipsw (sever HA NOI )
2/ cài Mobileinstallation 3.0 OS của iphone.handheld.com.vn
3/ cài GPRS của mạng mình đang xài

làm 3 bước trên là xài vô tư luôn ko cài fải tháo Winterboad j hết

Mình nghĩ cái này do MobileInstallation 3.0 trong Source của xsellize gây nên, 4 con iPhone của mình dùng từ ngày có OS 3.0 đến giờ chưa thấy ai phàn nàn về chuyện ko nhận đc cuộc gọi hay bị như các trường hợp ở trên :D
Cái này chắc chắn không phải rồi. Máy TLG no wifi đâu có chơi chú đó làm gì.

Anh em cứ cài bình thường nhưng thử dừng cài SBSetting xem nhé .. vì khi đêm bay ra tới Huế TLG cài cái SBSetting là dính luôn.
Trước đó trên máy chỉ có 3 game: Penguin + Fíhing + Dugeon

em đã làm ok cài cấu hỉnh gprs LAI la ok nhưng không biết được bao lâu đây,lên 3.0 em thấy no thêm vài phần chắc lổi là do đó :p

Cách khắc phục lỗi không nhận được cuộc gọi đến:

- Nên restore iphone firmware gốc sau đó vào itune chọn new iphone chứ đừng back up từ iphone trước đó.

- Push mail chưa phải là nguyên nhân chính của việc không nhận được cuộc gọi đến, nguyên nhân chính đó là chức năng push notification xảy ra khi bạn cài các phần mềm chat như IM+ Ver 3.0 hoặc các phần mềm khác có chức năng push notification. Khi cài mặc định các phần mềm trên sẽ cấu hình ở chế độ push notification on.

Hơn 1 tuần lễ mình đã thử và tìm cách khắc phục lỗi trên và phát hiện nguyên nhân chính đó là chức năng push notification chứ không phải push mail ( hiện giờ máy mình vẫn để thử push mail on vẫn nhận cuộc gọi ok nhưng pin hơn yếu thôi nên khẳng định push mail chỉ làm dung lượng pin tốt hơn nếu off nó )

mình vẫn đang dùng fw gốc mà bạn vậy củng hay có thêm 1 cách khắc phục mới cho anh em test =D>

mình sài Iphone 3G quốc tế nè!cũng có khi ko nhận đc cuộc gọi!nhưng theo mình nghĩ là do cài mấy cái app mà có chức năng notification gây nên!mình xoá mấy cái đó xong là bình thường ngay!:D

chính xác là máy 3G-lock của mình cũng bị , chắc là lỗi của ultra snow rồi , cách khắc phục tạm thời là các bạn tắt tất cả push mail và push notification đi là mọi chuyện được giải quyết ngay ^^

Chỉnh sửa cuối:
Bạn vào setting -> Mail,Cotacts,Canlendars-> Fetch New Data -> Push để chế độ off .
Nếu vẫn không được bạn làm như vậy và setup RPGS là ok.
Sẽ không còn bị hiện tượng rớt cuộc gọi đến nữa.

Cách khắc phục lỗi không nhận được cuộc gọi đến:

- Nên restore iphone firmware gốc sau đó vào itune chọn new iphone chứ đừng back up từ iphone trước đó.

- Push mail chưa phải là nguyên nhân chính của việc không nhận được cuộc gọi đến, nguyên nhân chính đó là chức năng push notification xảy ra khi bạn cài các phần mềm chat như IM+ Ver 3.0 hoặc các phần mềm khác có chức năng push notification. Khi cài mặc định các phần mềm trên sẽ cấu hình ở chế độ push notification on.

Hơn 1 tuần lễ mình đã thử và tìm cách khắc phục lỗi trên và phát hiện nguyên nhân chính đó là chức năng push notification chứ không phải push mail ( hiện giờ máy mình vẫn để thử push mail on vẫn nhận cuộc gọi ok nhưng pin hơn yếu thôi nên khẳng định push mail chỉ làm dung lượng pin tốt hơn nếu off nó )
Tôi dùng bản 3g world, up lên 3.0, cài nhiều chương trình chạy tốt. Bỗng dưng mấy hôm nay bị chập chờn và... gọi đi thì được, nhận không được. Tôi thử Push off thì mọi chuyện oke.
Không chỉ có thế, các chương trình trò chơi cũng bị giật, Push off thì lại chạy mượt.

Không biết là sao vậy? push notification nó ở đâu vậy bạn? mà Push mail là chức năng gì vậy?

CÒn em thì bị không gọi được mới đau chứ. Có Bác nào bị chua ạ
Giải pháp bên mình như sau:
- Không nhận cuộc gọi được:
+ Vào Cydia -> Remove Mobilesubstrate
+ Vào Settings -> Mail, Contact -> Push -> OFF
- Không gọi đi được:
+ Vào Settings -> Phone -> Show Call MyID -> ON
Giờ khi MobileSubstrate đã ổn định thì trường hợp không gọi tới được không còn quan tâm nữa!

Mình sài 2G 8G, cũng bị cái món người ta gọi tới không nhận được. Tuy nhên chỉ có sim của mobilefone là bị thế này. Khi mình thay sim Vina vào thì bất cứ lúc nào cũng nhận được cuộc gọi....
Không biết sẽ phải làm thế nào đây...
Các cao thủ giúp 1 thay với.

Trường hợp như bạn thì mình nghĩ là do nhà mạng rồi, chứ máy đã bị lỗi thì SIM nào chả như nhau :D

Back