• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN - CHIA SẺ HỆ ĐIỀU HÀNH WINDOWS

chắc có lẽ vậy, để mấy hôm nữa ra bản mới rồi update cả thể không thì cứ mấy hôm 1 bản mới nản quá

sao káj máy tính nhà mình mỗj lần cào toàn phảj ấn f1 đã thế lâu lâu nó lạj tự khờj động lại nữa momgcác bạn aj biết chỉ hộ mình vớj.?

sao káj máy tính nhà mình mỗj lần cào toàn phảj ấn f1 đã thế lâu lâu nó lạj tự khờj động lại nữa momgcác bạn aj biết chỉ hộ mình vớj.?
Mua cục Pin CMOS giá 10.000đ về thay vô (Pin CMOS nằm trong cái Mainboard đấy). 50% chắc chắn là hết Pin hay Pin đã hỏng rồi!!! Nên lỗi Pin CMOS (Ko hết thì...). 50% còn lại là bị phù các Tụ điện ở Mainboard cái này đem lại chổ sửa chữa PC nha!, hoặc lỗi Ram tháo Ram ra lấy cục gum chùi chổ mạ đồng cho sáng lên gắn vào!!! Chúc Thành công!!!

(phảj ấn f1 )Do bạn đã khai báo ổ đĩa mềm trong bios, trong khi ko có ổ đĩa mềm. Bạn vào trong bios bỏ khai báo ổ đĩa mềm đi là ok.

(phảj ấn f1 )Do bạn đã khai báo ổ đĩa mềm trong bios, trong khi ko có ổ đĩa mềm. Bạn vào trong bios bỏ khai báo ổ đĩa mềm đi là ok.
BẠN CHỈ CỤ THỂ CHO MÌNH TỪNG BƯỚC ĐƯỢC K?VỚJ LẠJ MÁY MÌNH HAY ĐỨNG LẮM.MÌNH MÙ TỊT VỀ MÁY TÍNH .THANK BẠN NHIỀU.

Các bác cho em xin cái cấu hình khuyên dùng của thằng window 7 với ạ. Em đang định cài thử xem có ổn không để dùng chung thân luôn. Không biết bộ cài của nó là mấy Ghz ?
Posted via Mobile Device

Các bác cho em xin cái cấu hình khuyên dùng của thằng window 7 với ạ. Em đang định cài thử xem có ổn không để dùng chung thân luôn. Không biết bộ cài của nó là mấy Ghz ?
Posted via Mobile Device

Cấu hình khuyên dùng của w7 đây

System requirements:
-CPU: 1.5 GHz 32-bit
-VIDEO: with support for DirectX 9 and 128 MB of memory (for the theme Aero)
-RAM: 512 MB or more
-HDD: 12 GB (4 GB Space)

Bộ cài của bản 7600 là 2.35 GB

Xin bạn giúp cho tôi làm thế nào để xóa dòng chử "win 7 Evaluation copy" trên màng ảnh. Tôi không sao xóa được nó. Cám ơn bạn nhiều.

Hiện tại mình dùng bản ultimate build 7600 cài trên máy (cpu : core 2 duo 2.2ghz(E4500), Ram 1GB, VGA 128mb(nDivia Gefore 7300SE/7200GL), HDD 320GB, ổ cài Free 15GB) chạy song song 2 HDH.
Lúc đầu mình cài xong chạy có vẽ nhanh hơn Xp nhiều, mình cài xp sp2, nhưng dùng được khoảng 1 tuần thì chậm rỏ rệt:
Khởi động đến đoạn hiện pass đăng nhập rất chậm( khoảng 5s)

Nhập Pass đăng nhập xong khoảng 30s mới có thể sử dụng được hoàn toàn.
Mở WMP 12 lên chạy rất chậm, từ lúc D-click để chọn 1 bài nhạc nào đó để play thì khoảng 15s mới có thể play được.

Vô internet củng tương tự, từ lúc click chọn mục internet explore đến lúc hiện thanh adress để gỏ địa chỉ vô mất khoảng 10-15s.

Ghi chú: máy có cài KIS 2010(bản quyền), win 7 thì xxx, office 2010(những pm này cài ngay sau khi cài xong win7)
:-?? không hiểu tại sao, đang định cài lại.
Anh em nào có gặp, xin cho mình biết tại sao?:mad:)

Hiện tại mình dùng bản ultimate build 7600 cài trên máy (cpu : core 2 duo 2.2ghz(E4500), Ram 1GB, VGA 128mb(nDivia Gefore 7300SE/7200GL), HDD 320GB, ổ cài Free 15GB) chạy song song 2 HDH.
Lúc đầu mình cài xong chạy có vẽ nhanh hơn Xp nhiều, mình cài xp sp2, nhưng dùng được khoảng 1 tuần thì chậm rỏ rệt:
Khởi động đến đoạn hiện pass đăng nhập rất chậm( khoảng 5s)

Nhập Pass đăng nhập xong khoảng 30s mới có thể sử dụng được hoàn toàn.
Mở WMP 12 lên chạy rất chậm, từ lúc D-click để chọn 1 bài nhạc nào đó để play thì khoảng 15s mới có thể play được.

Vô internet củng tương tự, từ lúc click chọn mục internet explore đến lúc hiện thanh adress để gỏ địa chỉ vô mất khoảng 10-15s.

Ghi chú: máy có cài KIS 2010(bản quyền), win 7 thì xxx, office 2010(những pm này cài ngay sau khi cài xong win7)
:-?? không hiểu tại sao, đang định cài lại.
Anh em nào có gặp, xin cho mình biết tại sao?:mad:)
Có thể do một số soft cài vào chiếm tài nguyên quá lớn sẻ gây ra tình trạng làm máy chạy chậm , mà các soft đặt thù như KIS 2010 , office 2010 ... , hai soft đó rất nặng chiếm nhiều tài nguyên

Có thể do một số soft cài vào chiếm tài nguyên quá lớn sẻ gây ra tình trạng làm máy chạy chậm , mà các soft đặt thù như KIS 2010 , office 2010 ... , hai soft đó rất nặng chiếm nhiều tài nguyên

Tình hình là mình cài win xong, cài 2 soft đó thì từ lúc cài đến khi bị chậm hơn lúc đầu là >=7 ngày, tức là sau khi cài và sử dụng 1 , 2 ngày đầu tiên thì kg thấy chậm MOD ơi, chỉ chậm khoảng 1 tuần sau khi cài, chưa hiểu lý do sau, vì mình thử remove 2 soft đó ra vẫn chậm, tốc độ thì có cải thiện đôi chúc thôi chứ kg nhanh như lúc vừa cài xong:-??

Xin hỏi thêm các bác một câu nữa về Win7:

Nếu mà em cài win7 thì yêu cầu về driver của nó có giống thằng Vista không ạ? Liệu em có thể dùng driver cũ của đĩa main không ạ? Nếu không dùng được bản driver cũ thì phải tìm driver mới ở đâu? Thanks

Xin hỏi thêm các bác một câu nữa về Win7:

Nếu mà em cài win7 thì yêu cầu về driver của nó có giống thằng Vista không ạ? Liệu em có thể dùng driver cũ của đĩa main không ạ? Nếu không dùng được bản driver cũ thì phải tìm driver mới ở đâu? Thanks

Win 7 tương thích hầu hết các driver và Win 7 dễ chịu hơn Vista về khoản này :D

Cấu hình khuyên dùng của w7 đây

System requirements:
-CPU: 1.5 GHz 32-bit
-VIDEO: with support for DirectX 9 and 128 MB of memory (for the theme Aero)
-RAM: 512 MB or more
-HDD: 12 GB (4 GB Space)

Bộ cài của bản 7600 là 2.35 GB

Xài W7 từ khi nó mới beta tới giờ nhưng vẫn buồn cười nhất là cái cấu hình khuyên dùng này :))
Chẳng hiểu với 4GB space thì nó cài ra sao nữa...đã vậy còn RAM 512!

Xài W7 từ khi nó mới beta tới giờ nhưng vẫn buồn cười nhất là cái cấu hình khuyên dùng này :))
Chẳng hiểu với 4GB space thì nó cài ra sao nữa...đã vậy còn RAM 512!

Nếu bác cho là không đúng thì bác cho thêm lời xem nào

Cần mua DVD win 7 OEM Ultimate cho máy HP.

Mình cần mua Microsoft Windows 7 OEM Ultimate x86 Final DVD English để cài cho con HP,
bạn nào có thì share cho mình với, cho mình biêt địa chỉ nhe, mình ở quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh, Phone: 09345.28338 thanks.

Em chả biết post bài ở đây có đk ko ? Nhìn list comment mà choáng . Vì điều kiện mà bây giờ em mới đk mua PC . Em đang dùng bkav 2008 rồi táy máy thế nào mà lại cài thêm bitfender và bkav internet security 2009 , bây giờ bật máy lên vào đk đến destop rồi nó hiện ra 1 đống các khung báo lỗi , em đóng các khung đấy lại thì đk khoảng 10s sau thì màn hình tự dưng đen sì ( đen như tắt màn hình ý dù màn hình vẫn đang bật ) huhuhu . Em ngu PC quá mong các pro giúp đỡ

Back