• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

có bạn nào thử dùng gridpatcher ( sắp xếp menu ) chưa? ai làm thành công thì chỉ cho mình với, mình làm hoài không được:(

bạn coi thử là đã hack phone và cài python thành công chưa . Nếu đã thực hiện cả 2 rồi thì bạn download phần mềm tại đây . Down về giải nén cop cái file ExtendMenuGrid.rmp vào e/patches.
Cài soft GridPatcher.
Bậ x-plore truy cập file ẩn vào Z/Private/ tìm và copy cái thư mục 10207254 đem paste vào C/Private.
Xong vào Rompatcher, apply cái file ExtendMenuGrid.rmp, tiếp là để Add to Auto để tự khởi động.
Vào cái GridPatcher. chỉnh thành 4x6 ( đẹp hơn) hoặc 5x5 đều đc.
Sau đó chỉnh giao diện menu thành danh sách . rùi chỉnh về lại dạng lưới . thế là ok

Chỉnh sửa cuối:
Cái đó là ăng ten điện thoại đó bạn . gãy cái đó là giản độ nhạy sóng của nó . 2 cái chốt trên (giống vậy) là của ăng ten wifi và GPS .

Mình tính thay cái vỏ nhưng sợ máy cái vỏ tàu nó k có ăng ten phía sau thì khốn .

mấy bữa nay mình lên mạng bằng cách dùng đt làm modem nên tháo nắp ra cho mát máy. ah, 2 cái chấu ở trên gần camera là anten bluetooth đó. mình tháo nắp máy ra bắn hoài mà k xong, vừa lấy tay chạm vô đó là chạy cái ào là xong. hì.
lâu quá ùi không lên thấy anh em vẫn bàn tán sôi nổi quá nhỉ.

Cái đó là ăng ten điện thoại đó bạn . gãy cái đó là giản độ nhạy sóng của nó . 2 cái chốt trên (giống vậy) là của ăng ten wifi và GPS .
đâu phải cái đó.cái mình nói là cái này

khi nắp pin vào thì pin chạm vào nó ý . À ae cho mình hỏi là vào xplore xóa cache đi có bị gì khôg nhỉ

... À ae cho mình hỏi là vào xplore xóa cache đi có bị gì khôg nhỉ

Xóa cachE ko bị gì hết ngoài việc lần sau vào web hơi chậm tí vì phải load lại từ đầu, mà nên xóa folder con của cache nhé!

mấy bữa nay mình lên mạng bằng cách dùng đt làm modem nên tháo nắp ra cho mát máy. ah, 2 cái chấu ở trên gần camera là anten bluetooth đó. mình tháo nắp máy ra bắn hoài mà k xong, vừa lấy tay chạm vô đó là chạy cái ào là xong. hì.
lâu quá ùi không lên thấy anh em vẫn bàn tán sôi nổi quá nhỉ.
sao bác này lên cấp 5 rùi nhỉ . mình cứ lẹt đẹt cấp 3. :D
em cũng có dùng JoikuSpot làm modem truy cập 3G nhưng ớn quá . nó nóng ran.k bik làm vậy cục pin có bị j không nữa . em sợ chai pin lắm . hix

đâu phải cái đó.cái mình nói là cái này

khi nắp pin vào thì pin chạm vào nó ý . À ae cho mình hỏi là vào xplore xóa cache đi có bị gì khôg nhỉ

Gãy cái đó chắc cũng không sao đâu . :d . cái nắp của N78 nó yếu ớt quá.... đây chính là cái nhược điểm lớn nhất của em ấy

hic. mình cấp 5 lâu ùi mà pồ.
mình cũng dùng điện thoại làm modem phát sóng wifi nữa nhưng mà không có lo lắng gì cho cục pin như bạn đâu. hì. vì mình lấy cục pin cùi bắp ra vừa cắm sạc vừa xài lun cho lẹ. nhưng mà cũng hơi nhót vì máy và nắp điện nóng quá chừng ( mặc dủ đã quạt liên tục ), mà mủ thì nóng nhiều mau giòn lắm, dễ hy sinh bất ngờ lúc nào đó ta lỡ để nó ngoài tầm kiểm soát đó.

hic. mình cấp 5 lâu ùi mà pồ.
mình cũng dùng điện thoại làm modem phát sóng wifi nữa nhưng mà không có lo lắng gì cho cục pin như bạn đâu. hì. vì mình lấy cục pin cùi bắp ra vừa cắm sạc vừa xài lun cho lẹ. nhưng mà cũng hơi nhót vì máy và nắp điện nóng quá chừng ( mặc dủ đã quạt liên tục ), mà mủ thì nóng nhiều mau giòn lắm, dễ hy sinh bất ngờ lúc nào đó ta lỡ để nó ngoài tầm kiểm soát đó.

Vài bửa nữa nó mà nổ là mất cả pin lẫn máy đó bác............. em sợ pin tàu lắm rùi

cho mình hỏi ra Nokia care người ta có thay riêng phím chụp ảnh cho mình ko? nếu có thì giá cả là bao nhiêu?

các bạn ơi sao máy mình nhanh tắt đèn màng hình quá vậy?
phiên bản đang dùng là 30.011. nghe người ta nói tắt lockcode là bình thường nhưng tắt ởi đâu vậy?
chỉ mình với

các bạn ơi sao máy mình nhanh tắt đèn màng hình quá vậy?
phiên bản đang dùng là 30.011. nghe người ta nói tắt lockcode là bình thường nhưng tắt ởi đâu vậy?
chỉ mình với

Vào settings_general_personal.._display.vào đó chỉnh là dc mà b.

Cho mình hỏi ở nokia care thay mặt trc ở dưới, phím, viền xung quanh hết bao nhiêu tiền vậy?

Mình có máy N78 ở Mỹ đem về ,xin hỏi là mình up FW có tiếng Việt được kg ?

Themes trên mạng cả đống, thích cái nào cài vào. Edit kiểu của anh bộ đội làm quái gì cho cực

cả đống nhưng 4mat xog là mất với lại theme mặc định hiệu ứng xoay màn hình của nseries1 đẹp lắm chứ :D mỗi tội nền khôg đẹp lắm

Themes trên mạng cả đống, thích cái nào cài vào. Edit kiểu của anh bộ đội làm quái gì cho cực

Rất chuẩn, không những cả đống mà icon cũng được thay đổi, hình nền thì có dùng phần mềm cài wallpaper full màn hình, hiệu ứng thì dùng file patch theo hướng dẫn của bác THCN.

hic em làm rớt cái ĐT giờ màn hình có 1/5 la` hiện thị bị mất nét nhìn ko rõ nưa. ko phải bi vỡ màn hình. giờ thay màn hinh con này thì bn vậy mọi người?

hic em làm rớt cái ĐT giờ màn hình có 1/5 la` hiện thị bị mất nét nhìn ko rõ nưa. ko phải bi vỡ màn hình. giờ thay màn hinh con này thì bn vậy mọi người?
Màn hình này dùng chung cho N79,N82, E52...giá kkhoảng 500k.

Back