• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Yên tâm, nếu là Nokia Care official thì làm ăn OK mà, nhưng cũng tùy từng nơi. Mình dùng đầu tiên con N6670 dùng mấy năm bảo hành lên xuống ko đc cuối cùng tìm ra lỗi là nứt main :)) Chuyển sang N70 bị lỗi màn hình sao ý, vẫn lên Care sửa gần 2 năm rồi chạy vẫn ngon lành.

Chỉ sợ tụi nó thấy máy của bạn là hàng cũ, đã bung máy ra từ trước nên giờ tụi nó muốn luộc gì cũng có cái cớ là máy đã sửa chữa từ trước :((

Chuyện thay main thì chắc là ko có đâu, thay main thay luôn cả IMEI đó.

Giấy đứt nguồn thì Nokia Care luôn ký đối với những khách hàng đã bung máy trước, hoặc máy hết hạn BH.

Yên tâm nhé!

ko, máy em mua đồ cũ, nếu luộc thì thằng chủ cửa hàng nó đã luộc rồi ( mà chắc chắn là bị luộc rồi )
em kiểm tra vỏ thì 1 nửa là tàu 1 nửa là zin, màn hình thì chịu, nhưng riêng main cài đc nhiều soft như thế chắc chắn ko thể nào là đồ tàu đc.
với lại nó là hãng care uy tín chắc ko làm trò luộc của khách đâu.
nhưng em lo là lo vụ nguồn nè, càng ngồi nghĩ càng thấy lo, các khách hàng khác ko sao mà mỗi em nó bắt ký giấy đứt nguồn... hay là lúc gỡ ra nó lỡ tay làm đứt nguồn rồi, giờ lừa em ký vô giấy để ko phải chịu trách nhiệm :(( đứt nguồn là mất máy ---> coi như em mất toi 3t3 à :(( ... lo quá... anh hà bảo linh chuyên sửa chữa máy tìm hiểu dùm em xem N82 đứt nguồn có cưứ đc ko :((
Máy bạn có bị sao đâu mà hỏi có cứu đc ko:-/. Bạn ko hiểu ý mình khi nói bị luộc đồ. Nếu máy bạn đang dùng bình thường mà ra cửa hàng thay vỏ, lúc ra lấy máy cửa hàng bảo máy chết bạn có chịu ko. Bạn đã ký vào giấy rồi, bây giờ Care nó trả bạn 1 cái main khác đã chết thì bạn cũng chẳng làm gì đc cả.
Yên tâm, nếu là Nokia Care official thì làm ăn OK mà, nhưng cũng tùy từng nơi. Mình dùng đầu tiên con N6670 dùng mấy năm bảo hành lên xuống ko đc cuối cùng tìm ra lỗi là nứt main :)) Chuyển sang N70 bị lỗi màn hình sao ý, vẫn lên Care sửa gần 2 năm rồi chạy vẫn ngon lành.

Chỉ sợ tụi nó thấy máy của bạn là hàng cũ, đã bung máy ra từ trước nên giờ tụi nó muốn luộc gì cũng có cái cớ là máy đã sửa chữa từ trước :((

Chuyện thay main thì chắc là ko có đâu, thay main thay luôn cả IMEI đó.

Giấy đứt nguồn thì Nokia Care luôn ký đối với những khách hàng đã bung máy trước, hoặc máy hết hạn BH.

Yên tâm nhé!
hehe, thay main chết thì khỏi lo IMEI nhỉ. Với cái bọn Care trc khi ký vấn đề gì phải nêu rõ trách nhiệm ra với chúng nó ko thì ăn đòn oan đấy.

Máy bạn có bị sao đâu mà hỏi có cứu đc ko:-/. Bạn ko hiểu ý mình khi nói bị luộc đồ. Nếu máy bạn đang dùng bình thường mà ra cửa hàng thay vỏ, lúc ra lấy máy cửa hàng bảo máy chết bạn có chịu ko. Bạn đã ký vào giấy rồi, bây giờ Care nó trả bạn 1 cái main khác đã chết thì bạn cũng chẳng làm gì đc cả.

hehe, thay main chết thì khỏi lo IMEI nhỉ. Với cái bọn Care trc khi ký vấn đề gì phải nêu rõ trách nhiệm ra với chúng nó ko thì ăn đòn oan đấy.

Thôi đừng dọa bạn ấy nữa, Nokia care đâu đến nỗi ấy, con đau thì mẹ nào chẳng xót :D Không biết bạn ấy BH ở Nokia nào, trước 2 con 6670 & N70 của mình hết hạn BH đi sửa chẳng lần nào mất tiền, hỏi sao không mất thì nó nói cái này bên em tự khắc phục được. Đúng thật con N70 đi viện từ hồi đến giờ vẫn vi vu.

Cái dở khi mua hàng 2nd hand là các bác không chịu kiểm tra kỹ gì cả, trước đây thì có thẻ bảo hành giả, giờ thì bung máy ở ngoài. Tại sao chỉ một việc đơn giản là khi mua máy cùng người bán đến Nokia check xem tình trạng em nó thế nào là xong. Mình nghĩ người bán thật thà cũng chẳng ngại gì cùng bạn đến Care đâu ;)

Thằng bán cái điện thoại kia cũng khôn, nó sửa ở ngoài thì Nokia không lưu lại change log của máy nên có đọc IMEI thì Nokia cũng chỉ biết báo còn bảo hành 8 tháng, *#06# cũng đúng số IMEI => yên tâm mua => tạch.

nói chung là xác xuât đó rât nhỏ.bạn ko phải lo về vde care ở HP đâu.mình đảm bảo là rất tốt đó.mình đã mang máy lên đó rất nhiều lần rùi đến nỗi ở đấy nhớ mẹt luôn :D.yên tâm đi
còn chuyện kí giấy kí tờ.VD bạn nhận 1 cái máy trong tình trạng ko tốt có thể sửa cái lỗi rất nhỏ nhưng se liên quan tới 1 cái lỗi rất lớn bạn có muốn sửa âm thầm ko hay phải báo cho khack hàng của bạn trường hợp xấu nhât.người ta cũng vậy thui bạn ah.(cũng gần gần như trường hợp bạn mua máy se ko được bảo hành vỏ hay rơi vào nước ý mà :p)

Các bác ơi, em tìm lòi mắt trên mạng mà ko thấy cá nhân nào bán máy 2nd ưng ý nên mới phải ra tiệm mua
em mua ở cửa hàng đồ cũ 208 Lạch Tray - cửa hàng to nhất ở đó, khách ra vào lườm lượm ... ko biết bác Lemychinh có biết cửa hàng đó ko

Còn vụ luộc đồ khi mua con này em xác nhận bị luộc mất nửa cái vỏ, vì có phần khung của máy bị xước, trông cũng chắc chắn, ko phải đồ tàu. Chỉ riêng cái lắp camera và bàn phím là tàu ... :((
Em vào box mobile bên Gvn thì nghe mod ở đó phán là máy 2nd thì đến 90% là bị luộc màn hình. Riêng vụ màn hình tàu và màn hình zin thì chịu, ko phân biệt nổi ( trừ khi dùng 1 time lâu dài ) sau này nó xuất hiện điểm chết thì thay vậy. Giờ cầu khấn cho máy em yên bình về nhà đã ... lo qúa :(( chỉ sợ mai alo nên nó phán 1 câu là máy em ngỏm củ tỏi rồi :(( hối hận quá ... biết thế mua con 5230 mới mà xài :(( chỉ tại ham hố wifi :((... em là sinh viên, mua đc con 82 2nd này phải đi vay mượn khắp nơi :((

Cảm ơn tất cả các bác đã cm góp ý T.T

Vừa viết xong cm trên thì có điện thoại =))
1 giọng nhỏ nhẹ bên kia đầu máy ... mình chuẩn bị tâm lý sẵn rồi... sau 1 hồi dài dòng chào hỏi em kia bảo máy anh " xong " rồi ... mời anh lên lấy máy :|
mình hỏi xong là xong thế nào ... em í bảo là khỏi bệnh rồi =)) mừng súyt ngất ...
mình lao xe lên thì tiệm giờ vắng tanh... còn lác đác vài người

lấy máy xong thì em ấy tươi cười bảo là free ... =)) nhìn yêu thế ko biết =))
tình hình là vỏ máy khít hơn trước rất nhiều. nhưng màn có dấu hiệu bị cậy ( tại vỏ đề can ở màn hình bị bong bong )
máy giờ có thêm 2 cái tem tròn =)) 1 cái ở gáy máy, 1 máy trong main :"> trên tem có ghi dòng chữ Fivestars.co.ltd ... giờ chụp ảnh lại ngon như xưa rùi ... mừng quá, em như trút đc gánh nặng. Chào hỏi em nhân viên 1 hồi rồi mình ra về ...có điều có thêm 4 miêng dán ghi imel trên pin, màn hình, lắp pin và main ... :| bóc mấy cái đó ra lem nhem hết cả máy. Mà ko hiểu nó tháo màn hình mình ra làm gì :(

muốn biết nó làm jie` thì mình cứ nghĩ nó làm như thế đi.hỏi câu khó thế:p sao bạn ko hỏi nó ngay lúc đó:))
thui mang máy về xài coi thế nào đi đã.gớm toàn lo vớ vẩn.lần sau thì chừa kiểu mua máy như vậy đi nhé.đây cũng là 1 bài học cho bạn khi mua máy 2nd (2nguoi` dùng rùi =)) )

khactiepa1 mua phải con máy đó cũng mất nhiều thời gian lo lắng phết.lần trước tớ cũng đến 208 Lạch tray vì gọi điện nó nói K850i khoảng 2,2tr đến đấy thì giá lại lên trên 2,5tr. bit là có vấn đề nên hỏi N82 , máy cty 3,7 tr còn xách tay 3,3 tr. đứng ngó tí về luôn. về đến cầu niệm thì em 9x nhắn tin là có mua máy ko, ra quán nước xem 5 phút xong lấy luôn em N82 này, mỗi tội pin đểu, may là máy móc ko vấn đề gì, chỉ có điều trên tem ( phía sau máy -hộp pin) ko có chữ Made by nokia như thường lệ. xem mấy máy thấy có Made in filand hoặc made by nokia. mỗi máy mình đếch có. đau thật.

vào 1 ngày đẹp trời , ngồi trong phòng mở Vietmap lên xem bản đồ, rồi 30s sau tự nhiên nó nói " đã bắt đc tín hiệu GPS" giật mình biết N82 bắt sóng GPS hơi khỏe . lên Voz nói ko ai tin. nhưng ở đây anh em dùng N82 chắc đều biết !!! chưa biết thì thử phát xem nhé! GPS của N82 quả là vô đối .;;) N95 8g cứ gọi là X_X

con 82 của tớ ngồi trong nhà bắt GPS chưa đầy 5s đâu.( với điều kiện là sim phải đăng ký GPRS vì khi đó nó lấy tín hiệu của cột thu phát sóng hay sao đấy. mỗi lần như vậy mất độ 4-6kb dữ liệu GPRS )

con 82 của tớ ngồi trong nhà bắt GPS chưa đầy 5s đâu.( với điều kiện là sim phải đăng ký GPRS vì khi đó nó lấy tín hiệu của cột thu phát sóng hay sao đấy. mỗi lần như vậy mất độ 4-6kb dữ liệu GPRS )

GPS có liên quan gì tới GPRS đâu bác ?

mình cũng ko rõ vụ Gps dùng dữ liệu ở đâu ... nhưng đúng là nó có tải về thật... thấy đồng hồ báo dữ liệu của nó chạy
mấy hôm loay hoay ko cài đc việt map mình dùng luôn chứ năng Gps sẵn có của máy, vẫn mở đc bản đồ Hp bt.
ở đó còn có cả phần bản đồ 3D mà mình cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm :-/

tình hình là mạng 3,5 của con 82 này dùng quá khỏe ... phải dùng 1 từ là cực kỳ khỏe, mình xem phim, thật chí là HD trên you tube mà nó load vèo vèo ... mà chẳng hiểu vì sao cả 2 tháng nay dùng 3G của mobifone ko mất 1 xu nào ( trong 2 tuần tết mình xài hết 240mb ) :|

Stop cãi nhau đi các bro ... :-< chuyện cỏn con mà

@ all : tình hình là hết vụ màn hình tàu thì máy em lại bị nghi là fake camera tàu
em có nhờ 1 bro bên sài gòn ( dân chuyên luộc máy ) xem dùm cái máy em, ảnh bảo chụp ảnh cho ảnh xem. em chụp cái màn hình thì lại nảy sinh ra cái vụ camera
ông ấy bảo là camera 5.0 ấy, bọn tàu khựa nó chế đc từ cách đây hơn 1 năm rồi, bán lẻ 80k/1 cái - chất lượng nét y hệt như camera xịn, mỗi tội trông màu nó giả tạo hơn. Thay vô máy chạy ầm ầm. em chụp mấy tầm hình cho ảnh ấy xem thì ảnh bảo máy em có nguy cơ đi nốt con camera ... mịa... bọn tàu giờ giỏi thế sao ? đề chiều nay em chụp mấy tấm cho các bro nhận xét hộ ... em cũng mắc cái bệnh hay lo :((

http://www.mediafire.com/?zryeynn4yzn

các bro nhìn tạm mấy tấm hình này xem có phải là camera tàu ko ? để chiều tối đi học về em chụp thêm mấy tấm cho chắc ...

Đúng thật là đa nghi, tôi nghĩ không có chuyện đó, thôi nói chung bạn nên hạnh phúc với con máy của bạn, và lần sau đừng mua hàng 2nd hand nữa, dành dụm mua con mới cho nó yên tâm. Còn xem ảnh mà phán được bao nhiêu MP chỉ có thợ ảnh thôi, vì bạn chụp trong điều kiện nào, chụp có rung không v.v...

Tự bằng lòng đi bạn ạ.

Vừa coi qua mấy cái ảnh bạn chụp, cỡ đó con N78 3.2MP của tôi còn chụp đẹp hơn, tuy nhiên không có nghĩa camera bạn là rởm, còn tùy thuộc vào điều kiện ánh sáng, cách chụp ảnh nữa bạn ạ. Thôi vui vẻ đi, ngồi 1 lúc nữa thấy có khi bạn phát hiện ra OS Symbian giả quá ;)

Stop cãi nhau đi các bro ... :-< chuyện cỏn con mà

@ all : tình hình là hết vụ màn hình tàu thì máy em lại bị nghi là fake camera tàu
em có nhờ 1 bro bên sài gòn ( dân chuyên luộc máy ) xem dùm cái máy em, ảnh bảo chụp ảnh cho ảnh xem. em chụp cái màn hình thì lại nảy sinh ra cái vụ camera
ông ấy bảo là camera 5.0 ấy, bọn tàu khựa nó chế đc từ cách đây hơn 1 năm rồi, bán lẻ 80k/1 cái - chất lượng nét y hệt như camera xịn, mỗi tội trông màu nó giả tạo hơn. Thay vô máy chạy ầm ầm. em chụp mấy tầm hình cho ảnh ấy xem thì ảnh bảo máy em có nguy cơ đi nốt con camera ... mịa... bọn tàu giờ giỏi thế sao ? đề chiều nay em chụp mấy tấm cho các bro nhận xét hộ ... em cũng mắc cái bệnh hay lo :((

http://www.mediafire.com/?zryeynn4yzn

các bro nhìn tạm mấy tấm hình này xem có phải là camera tàu ko ? để chiều tối đi học về em chụp thêm mấy tấm cho chắc ...
Lại nói quá lên rồi, bạn hỏi ông ý kiếm camera Tàu ở đâu, bán cho mình, mình mua 150k/chiếc.

Chắc là ông thợ ổng nói thế để tiện thôn tính nốt cái cam xịn của khactiepa1 đấy mà :)) dân chuyên luộc đồ hẳn hoi mà lị =))

vụ này mới nà,con82 của em mua hàng fpt thì có pị luộckhg các pác

Máy mua mới hàng chính hãng thì an tâm, còn hàng cũ trôi nổi thì hên xui thôi bạn.

Mình thấy mua máy cũ ở Hà Nội thì có 2 chỗ thấy uy tín (mình đã mua ở đó) đó là Nhatcuongmobile và Longmobile. Con N82 của mình là hàng cũ của Nhatcuong thế mà chạy ầm ầm, từ hồi đến giờ 7 tháng rồi ko phát sinh lỗi nào hết.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back