• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.
Cảm ơn bạn nhé! cả 3 con máy s60 của mình đều vô mạng bằng phone bình thường, và thường xuyên. Mình cũng đã nhiều lần kiểm tra cài đặt bằng tay ở one touch. Nguyên văn báo lỗi là: Kết nối thất bại. modem có thể đc sử dụng bằng ứng dụng khác hoặc modem đc cấu hình ko chuẩn. N90 của mình cũng báo lỗi y như vậy. Và N90 mình đã format mấy lần, kể cả 4 ngón đều ko ok. Con N95 mình mới đổi N90 hôm qua nên chưa hack phone, chưa format, mình ko biết nên sửa cấu hình thế nào cho đc cả. Có ai có máy n95 thì thử giúp với. Mà Jukoi spot là cái gì vậy bạn. Giúp mình nha. Mình đang rất cần. Ngàn click thanks tặng bạn nào giúp mình thành công, và mình biết ơn rất nhiều đó!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=1060181#post1060181 đây bạn.

Cảm ơn bạn nhé! cả 3 con máy s60 của mình đều vô mạng bằng phone bình thường, và thường xuyên. Mình cũng đã nhiều lần kiểm tra cài đặt bằng tay ở one touch. Nguyên văn báo lỗi là: Kết nối thất bại. modem có thể đc sử dụng bằng ứng dụng khác hoặc modem đc cấu hình ko chuẩn. N90 của mình cũng báo lỗi y như vậy. Và N90 mình đã format mấy lần, kể cả 4 ngón đều ko ok. Con N95 mình mới đổi N90 hôm qua nên chưa hack phone, chưa format, mình ko biết nên sửa cấu hình thế nào cho đc cả. Có ai có máy n95 thì thử giúp với. Mà Jukoi spot là cái gì vậy bạn. Giúp mình nha. Mình đang rất cần. Ngàn click thanks tặng bạn nào giúp mình thành công, và mình biết ơn rất nhiều đó!
mình cũng đang dùng N95-2Gb ne. mình thấy bt mà. bạn tham khảo nhé!
Bài viết này mình xin hướng dẫn các bạn, dùng điện thoại làm modem kết nối internet cho PC (bài viết cho điện thoại Nokia).
Trước tiên bạn hãy chắc chắn rằng điện thoại của bạn có chức năng modem và có thể kết nối được với máy tính cá nhân của bạn. Để biết được thông tin modem của máy bạn có thể xem sách hướng dẫn - Guide manual kèm theo khi mua sản phẩm. Thông tin về kết nối với máy tính bạn có thể xem trên máy điện thoại trong hộp Connect hoặc trong Setting, cách thức kết nối có thể là cable, bluetooth, IrDA. Nếu kết nối qua bluetooth, IrDA thì bắt buộc 2 thiết bị của bạn phải có thiết bị (cổng) tương thích và không thể thiếu phần mềm Nokia PC Suite (http://nokia.com.vn). Và cuối cùng là bạn phải kết nối cho điện thoại của bạn truy cập GPRS.

Sau khi đã chuẩn bị đầy đủ, thiết lập, cài đặt GPRS cho điện thoại, PC Suite cho máy tính bạn tiến hành kết nối chúng. Khi kết nối thành công thì trên trayicon ở góc phải thanh taskbar bạn sẽ thấy hình chiếc điện thoại sáng màu xanh.
Nhấp chuột trái lên biểu tượng đó hoặc biểu tượng Nokia PC Suite trên desktop để mở Nokia PC Suite như hình bên dưới và chọn biểu tượng Kết nối đến Internet (Chú ý: Các phiên bản PC Suite có thể có giao diện khác nhau nhưng về cơ bản cách bố trí các chức năng là như nhau - Phiên bản trong hình là 7.1 tiếng Anh)
Cửa sổ One Touch Access hiện ra, bạn hãy chọn biểu tượng hình dụng cụ sửa như hình.
Tiếp theo ta chọn modem sau đó chọn nút mũi tên tiếp tục
chọn Cấu hình kết nối bằng tay sau đó chọn tiếp tục
Bạn hãy thiết lập cấu hình cho kết nối với tương ứng như sau:
Điểm truy cập (Access point):
Tên sử dụng (User name):
Mật mã (password):

của Viettel là:
v-wap
mms
mms
của MobiFone là:
m-wap
mms
mms
Thiết lập xong bạn chọn dấu kiểm (Kết thúc).
Bạn sẽ quay lại với hình trước đó, bây giờ hãy chọn nút mũi tên hai chiều (Kết nối).
Và bạn sẽ thành công việc kết nối internet cho PC qua modem điện thoại.

Chỉnh sửa cuối:
Bài viết này mình xin hướng dẫn các bạn, dùng điện thoại làm modem kết nối internet cho PC (bài viết cho điện thoại Nokia).
Trước tiên bạn hãy chắc chắn rằng điện thoại của bạn có chức năng modem và có thể kết nối được với máy tính cá nhân của bạn. Để biết được thông tin modem của máy bạn có thể xem sách hướng dẫn - Guide manual kèm theo khi mua sản phẩm. Thông tin về kết nối với máy tính bạn có thể xem trên máy điện thoại trong hộp Connect hoặc trong Setting, cách thức kết nối có thể là cable, bluetooth, IrDA. Nếu kết nối qua bluetooth, IrDA thì bắt buộc 2 thiết bị của bạn phải có thiết bị (cổng) tương thích và không thể thiếu phần mềm Nokia PC Suite (http://nokia.com.vn). Và cuối cùng là bạn phải kết nối cho điện thoại của bạn truy cập GPRS.

Sau khi đã chuẩn bị đầy đủ, thiết lập, cài đặt GPRS cho điện thoại, PC Suite cho máy tính bạn tiến hành kết nối chúng. Khi kết nối thành công thì trên trayicon ở góc phải thanh taskbar bạn sẽ thấy hình chiếc điện thoại sáng màu xanh.
Nhấp chuột trái lên biểu tượng đó hoặc biểu tượng Nokia PC Suite trên desktop để mở Nokia PC Suite như hình bên dưới và chọn biểu tượng Kết nối đến Internet (Chú ý: Các phiên bản PC Suite có thể có giao diện khác nhau nhưng về cơ bản cách bố trí các chức năng là như nhau - Phiên bản trong hình là 7.1 tiếng Anh)
Cửa sổ One Touch Access hiện ra, bạn hãy chọn biểu tượng hình dụng cụ sửa như hình.
Tiếp theo ta chọn modem sau đó chọn nút mũi tên tiếp tục
chọn Cấu hình kết nối bằng tay sau đó chọn tiếp tục
Bạn hãy thiết lập cấu hình cho kết nối với tương ứng như sau:
Điểm truy cập (Access point):
Tên sử dụng (User name):
Mật mã (password):

của Viettel là:
v-wap
mms
mms
của MobiFone là:
m-wap
mms
mms
Thiết lập xong bạn chọn dấu kiểm (Kết thúc).
Bạn sẽ quay lại với hình trước đó, bây giờ hãy chọn nút mũi tên hai chiều (Kết nối).
Và bạn sẽ thành công việc kết nối internet cho PC qua modem điện thoại.

Thanks! Mình đã dùng 6131 vào đc tất nhiên những điều bạn nói trên mình đã biết và đã làm. Có thể do máy? Bạn thử dùng n95 của bạn làm modem xem vào mạng đc ko giúp mình với. Máy mình đang xài chưa up Fm lần nào cả thì phải. Phiên bản hiện tại là V 12.0.013 19.6.07 Cũng chưa hack luôn nên chưa cài pm đc. Mình mới đối máy mà. Hôm trước kết nối usb pcsuite, thấy nó cài đặt cấu hình trên đt thì phải. Có khi naò chưa cài đặt đc vì chưa hack ko?
Mình dùng sim fr gprs, vậy nên mình ưu tiên xài gprs hơn 3G

Thanks! Mình đã dùng 6131 vào đc tất nhiên những điều bạn nói trên mình đã biết và đã làm. Có thể do máy? Bạn thử dùng n95 của bạn làm modem xem vào mạng đc ko giúp mình với. Máy mình đang xài chưa up Fm lần nào cả thì phải. Phiên bản hiện tại là V 12.0.013 19.6.07 Cũng chưa hack luôn nên chưa cài pm đc. Mình mới đối máy mà. Hôm trước kết nối usb pcsuite, thấy nó cài đặt cấu hình trên đt thì phải. Có khi naò chưa cài đặt đc vì chưa hack ko?

Mình cũng dùng N95 đây, kết nối đc mà.
Khó hiểu dữ ta. Ah lưu ý bạn cái này nhé: Nếu bạn dùng GPRS Free thì dùng 3g cũng thế, bạn chỉ cần chuyển qua UTMS là đc, vào tools > Setting > Phone > Network mode nhé.

Có khi nào do mình chưa up fw mới với hack phone nên pc nó không nhận ra model vì có thể là pcsuite chưa cài đặt model trên n95 đc ?

Có khi nào do mình chưa up fw mới với hack phone nên pc nó không nhận ra model vì có thể là pcsuite chưa cài đặt model trên n95 đc ?

Không ảnh hưởng gì bởi hack hay ko hack bạn ah. Có thể là cái cấu hình này không hoạt động đc. Bạn có Sim Việt tel không, thử cái xem sao, cài đặt bằng tay tay chỉnh lại:
của Viettel là:
v-internet
mms
mms
của MobiFone là:
m-wap
mms
mms

mình vẫn dùng bt mà bạn.
bạn nên up FW mới nhất đi. nếu không biết up hay hack phone thi minh sẽ giúp dỡ.
nick yahoo:minhtiep_kt2000
thân!

Mình đã up đc fw mới nhất cho máy. Nhanh lắm, có chưa đầy 20' tất cả là ok à. Giờ đang xem xét để hack. Sau đó mới thử kết nối model

tình hình là cái 95 8gb của mình camera có vấn đề hay sao đó , up lên bản v35.0.001 , chụp trong nhà không sao , ra ngoài trời là tấm hình nào cũng bị lóa sáng hết . có ai biết chỉ mình khắc phục được không ?

tình hình là cái 95 8gb của mình camera có vấn đề hay sao đó , up lên bản v35.0.001 , chụp trong nhà không sao , ra ngoài trời là tấm hình nào cũng bị lóa sáng hết . có ai biết chỉ mình khắc phục được không ?

Khi up xong nhớ 4mat lại máy.

cho hỏi , camera trước hay camera sau vậy bác ?

Mình đã úp fw mới cho n95 nhưng vẫn ko làm moderm kết nối pc vô mạng đc. hic!

Mình đã nói hack hay ko, fw ko ảnh hưởng tới modem đâu. Ko biết access point bị lỗi chỗ nào ấy. Bạn có sim vt gắn thử xem thế nào.

chào bạn,mình cung bị y chang như bạn ne`,khong biet vi lý do gì hết,mình cũng đã làm theo dung như hướng dẫn của ae trên forum,mình xài sim Vt,oline bằng n95 bằng gprs vẩn vô tư,nghe nhac online bằng skyfire dc luôn,vậy ma khong hieu vì sao cứ gắn vô PC vào phần kết nối mạng trong PC sute lại khong dc,mấy ae,pro nào có kienh nghiệm chỉ giúp tụi e với.THANK trước :(

bị camera sau :( , giờ cứ chụp ngoài trời là lóa sáng trắng bóc hết . bực mình wá mà không biết làm sao nữa .

Dung vay,minh cug bi nhu vay,chua biet tai sao du da chinh dung access point rui. Tren may van vao vo tu, nhung qua pc suicte 1kai la k the nao ket noi dc.ma downgrade fw thi so lam.
Posted via Mobile Device

Có ai xem chỉ giúp bọn mình với đc ko??? Có phải chỉnh hay ko chỉnh gì trong phone ko? Con 6131 vô đc mà con n95 n90 cứ báo là model ko tương thích là sao? híc híc!!!

tình hình là con n95 mình gần đây bị hao nguồn , pin mới mua B-max xài tầm dc 1 ngày là cạn veo ,mặc dù ít chơi game , nge nhạc, có ai ở tphcm biết cách sửa chửa thì pm mình với , mình mang ra ngoài sợ bị luộc wá >.<

Status
Không mở trả lời sau này.
Back