• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
ko tìm thay file đã ghi âm trong e72...

ghi am xong không thấy chỗ lưu..nghĩ la nó tự lưu...luc thoat ra zo chỗ clip âm thanh thì lại ko thấy j..mà cắm cáp zo may tính thì lại thấy...po tay.. ai bik chỉ dùm với!!!!!:|

ghi am xong không thấy chỗ lưu..nghĩ la nó tự lưu...luc thoat ra zo chỗ clip âm thanh thì lại ko thấy j..mà cắm cáp zo may tính thì lại thấy...po tay.. ai bik chỉ dùm với!!!!!:|

bạn phải cho biết bạn ghi âm bằng PM nào thì mới hướng dẫn bạn chỗ lưu file chứ

Em đang ý định mua E72.sau khi đọc và tìm hiểu về nó thì thấy có vài điều băn khoăn :
1. Hở mép ở phía đầu (Vỏ - bị nhiều ở màu Brow).
2. Phía trong có ghi xuất xứ : Made in China, Made in Korean hoặc Made by Nokia (Tùy từng nhà phân phối)
Các bác đã qua sử dụng vui lòng cho em hỏi :
1.Mua màu nào thì Vỏ Kín nhất.
2.Xuất Xứ Ở đâu thì đáng tin cậy nhất .
Em ở Hà Nội.nên mua ở đâu thì được hàng tốt và giá tốt.
Cám Ơn các Pro rất nhiều.

1. bạn nên mua mầu đen;
2. Chưa có j kiểm chứng nhưng hàng made in vẫn thích hơn made by
3. ở HN bạn ra Hoanghamobile (194 lê duẩn) mua, giá hiện nay là 7.960.000
bạn tham khảo ở đây: www.hoanghamobile.com

Chỉnh sửa cuối:
- Thay font thì dễ thôi , nhưng máy mình hiển thị tiếng việt bình thường (Máy chính hãng FPT) , kể cả vào các phần mềm việt hóa khác đều ok , mỗi TTpod là lỗi à >"< Mình nghĩ là do font hệ thống của cái TTpod nó vậy (Hiển thị tiếng TQ tốt) . Giờ phải làm sao cho nó chuyển về font của máy để nó hiển thị tiếng việt giờ :(
- Mình cũng biết lấy nét là chạm nhẹ vào giữa nút cảm ứng điều hướng đó , nhưng mà lúc nó hiện lấy nét rõ rồi mình chộp chụp ngay thì ảnh chụp được nó lại mờ cái vật thể lấy nét . Ý mình là các bác chia sẻ kinh nghiệm chụp ảnh thôi . Vì mình thấy E72 chụp ảnh khá đẹp ;)

Mình có mới cái hình chia sẻ với bạn
Hình mình chụp buổi tối

hình mình chụp ban ngày

o ben trong media co cai mục ghi âm...ghi âm trong đó chứ có bik cai nao nữa đâu!!!:(

Bạn có thể chọn lưu ở bộ nhớ máy hoặc thẻ mà.

- Nếu bạn chọ lưu ở bộ nhớ máy thì file ghi âm được sẽ ở thư mục sau: C\DATA\sounds\digital
- Nếu là bộ nhớ thẻ thì là: E\sounds\digital

File ghi âm thường mang tên: Suond Clip + số

1. bạn nên mua mầu đen;
2. Chưa có j kiểm chứng nhưng hàng made in vẫn thích hơn made by
3. ở HN bạn ra Hoanghamobile (194 lê duẩn) mua, giá hiện nay là 7.960.000
bạn tham khảo ở đây: www.hoanghamobile.com
Em đồng ý quan điểm của anh trai, công nhận màu đen thiết kế các đường nét rất khít, nhìn sang trọng, tuy nhiên nếu như nắp Pin mà làm màu đen luôn thì tuyệt đẹp.

Last edited by a moderator:
Bạn có thể chọn lưu ở bộ nhớ máy hoặc thẻ mà.

- Nếu bạn chọ lưu ở bộ nhớ máy thì file ghi âm được sẽ ở thư mục sau: C\DATA\sounds\digital
- Nếu là bộ nhớ thẻ thì là: E\sounds\digital

File ghi âm thường mang tên: Suond Clip + số
cái này là coi file trên may tính hả bạn...mình cần coi truc típ trên dt!!! tren may tinh thi có..còn trong dt thì lại ko thấy file này...dù j cũng thanks ban nhìu!!!

cái này là coi file trên may tính hả bạn...mình cần coi truc típ trên dt!!! tren may tinh thi có..còn trong dt thì lại ko thấy file này...dù j cũng thanks ban nhìu!!!
Có mà bạn,xem trê điện thoại mà, bạn dùng Xplore xem kỹ lại xem nhé!

bạn dùng Xplore coi trên ĐT chứ

luc mình zô chỗ clip am thanh thi kothay file nào mac dù trong may tinh thi thay...chi thay hình trai dat' à ngoai ra ko co j!!!

ở media thì nó sẽ hiện ở: media/gallery/suonds clips đó bạn!

Có ai đã gặp tình trạng này chưa:
Thi thoảng chụp ảnh, nó xử lý rất lâu, phải thoát ra chạy lại mới chụp tiếp được. và hình chụp khi copy vào máy tính để xem thì ko nét lắm (mặc dù file khoảng hơn 1Mb).
Các bác chỉ giáo giúp!

Có ai đã gặp tình trạng này chưa:
Thi thoảng chụp ảnh, nó xử lý rất lâu, phải thoát ra chạy lại mới chụp tiếp được. và hình chụp khi copy vào máy tính để xem thì ko nét lắm (mặc dù file khoảng hơn 1Mb).
Các bác chỉ giáo giúp!
uh, đồng ý với ý kiến cuả bạn, nhưng máy mình xử lý ảnh thấy cũng nhanh, nhưng ảnh chụp khi đưa lên pc thì thấy ko đẹp lắm, nếu để ý kỹ thấy sạn nhiều.

Mọi người có ai Cài được email mặc định trên e72 không?Mình vào Setup Email và làm theo hướng dẫn,điền địa chỉ mail,pass,ok,rồi .....im re,ko thấy hỏi POP gì cả dù trên Option của hòm mail đã kích hoạt Pop3. Ai làm thành công chỉ mình với:(( (mình đã bật kết nối wifi và vào web thành công)

Mọi người có ai Cài được email mặc định trên e72 không?Mình vào Setup Email và làm theo hướng dẫn,điền địa chỉ mail,pass,ok,rồi .....im re,ko thấy hỏi POP gì cả dù trên Option của hòm mail đã kích hoạt Pop3. Ai làm thành công chỉ mình với:(( (mình đã bật kết nối wifi và vào web thành công)

Dạ, mời bác vào trang email.nokia.com rồi đăng ký tài khoản nhé! Sau đó thì làm phát sẽ ăn ngay!

Các Pro cho em hỏi: Khi Up Firmware máy co bị mất hết dữ liệu cài vào ko?Thank's

sẽ mất hết bạn ah, những PM cài vào thẻ có thể hiện được icon nhưng có thể chạy được có thể không chạy

Mình không tài nào format 4 ngón được .có bạn nào làm đưôc bằng cách khác chỉ mình với cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.
Back