• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

Trên XDA có chỉ cách dùng Adapter đi kèm theo máy và sợi cable AV của iPod thành cable out TV cho Touch Pro,đã có ai thử nghiệm chưa nhỉ.Em định làm theo nhưng sợ mua cái adapter về mà kô được thì toi 390k (mua trên mainguyenmobile),còn sợi cable outTV zin của HTC thì mắc quá,bác huysmart bán tới 650k,hic :(.

Trên XDA có chỉ cách dùng Adapter đi kèm theo máy và sợi cable AV của iPod thành cable out TV cho Touch Pro,đã có ai thử nghiệm chưa nhỉ.Em định làm theo nhưng sợ mua cái adapter về mà kô được thì toi 390k (mua trên mainguyenmobile),còn sợi cable outTV zin của HTC thì mắc quá,bác huysmart bán tới 650k,hic :(.

Giá hiện tại có giảm đôi chút. Vui lòng xem lại thread nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=690704

Có ai giúp mình cách chỉnh sữa và tạo theme cho TouchFLO 3D với ??? Hoặc cách thay đổi cái hình nền của TouchFLO 3D cũng được, có soft thì càng hay ????

Touch Pro không reset bằng bút được

Chào các anh chị,
HTC Touch Pro của em cứ xài khoảng 01 ngày là máy bị cứng đơ, dùng bút reset thì kg được chỉ còn cách hard reset (phím Vol down + enter + Bút chọt vào reset) thì mới được xài được khoảng 01 ngày bị tiếp phải hard reset lại nưả thì mới dùng lại được.
Xin các anh chị chỉ giúp giùm em hoặc cho em biết nơi sưả máy này
Cám ơn.

vuonghoanvu_cfo@yahoo.com.vn

Máy tôi cũng bị tình trạng như vậy (dùng ROM V20 của Bác PhamQuang). Chắc chịu khó chờ Bác PhamQuang ra ROM mới nữa thôi.

Chào các anh chị,
HTC Touch Pro của em cứ xài khoảng 01 ngày là máy bị cứng đơ, dùng bút reset thì kg được chỉ còn cách hard reset (phím Vol down + enter + Bút chọt vào reset) thì mới được xài được khoảng 01 ngày bị tiếp phải hard reset lại nưả thì mới dùng lại được.
Xin các anh chị chỉ giúp giùm em hoặc cho em biết nơi sưả máy này
Cám ơn.

vuonghoanvu_cfo@yahoo.com.vn

Khả năng do bản ROM bro ah.

Có ai giúp mình cách chỉnh sữa và tạo theme cho TouchFLO 3D với ??? Hoặc cách thay đổi cái hình nền của TouchFLO 3D cũng được, có soft thì càng hay ????

Muốn chỉnh sửa và tạo theme thì bạn tới khu vực PM cho PPC/Theme và Skin để tìm hiểu.
Còn để thay theme thì tham khảo và dùng soft này:http://pdaviet.net/showpost.php?p=620047&postcount=13
Bạn lưu ý đây không phải là khu vực yêu cầu PM nhé.

Bác làm ơi nói rõ họ em cai tác dụng của cable outTV đc ki à. em chưa bít nó dùng để làm gì :D, còn vấn đề nữa là máy em mất chế độ tự động tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi, em mò hoài ko ra. Các bác chỉ dùm em chỗ chỉnh cái đó nữa nhé. thanks nhìu.

Cable outTV để xuất màn hình điện thoại ra tivi (xem phim,xem hình,trình diễn powerpoint).Còn tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi thì bạn dùng phần mềm Diamond Tweak (down tại đây),rồi vào phần Fast Sleep và Sleep chỉnh thành enable rồi khởi động lại máy xem có được kô nhé ;)

Xin các anh chị cho em link để download bản Rom ship mới nhất của HTC Touch Pro. Em down hoài vẫn kg được. Và cho em hỏi bản rom nào ổn định nhất và kg bị Hard reset. Thank

Em thấy trong 1 số ROM có chứa MSVC (Microsoft Visual C++) ,mọi người cho em hỏi cái này có quan trọng kô mà em thấy có 1 số ROM kô tích hợp,một số lại có vậy :) (hay MSVC chính là cái Net Framework ),thanks !!!!!

Trong các bản rom từ 6.1 V17 đến 6.5 V20 bài hát măc định nhạc chuông là bài Magnifique em tìm hết google mà chỉ thấy 1 site cho nghe thôi không cho download, Ai có link down bài hát này cho em xin với, em muốn cài cho máy bà xã em (bà xã em cũng thích bài này). em xin cảm tạ lắm lắm :-*

Trong các bản rom từ 6.1 V17 đến 6.5 V20 bài hát măc định nhạc chuông là bài Magnifique em tìm hết google mà chỉ thấy 1 site cho nghe thôi không cho download, Ai có link down bài hát này cho em xin với, em muốn cài cho máy bà xã em (bà xã em cũng thích bài này). em xin cảm tạ lắm lắm :-*

Nếu bạn đang dùng 1 trong những rom đó thì Đơn giản mà bạn. Chỉ cần vào thư mục Windown tìm nó và copy ra thẻ nhớ để dùng cho máy khác thôi!!

Mọi người cho em hỏi,số là em và thằng bạn có con Touch Pro và Fuze (1 máy mua xách tay ở VN,1 máy của AT&T) nhưng đều bị lỗi là lâu lâu màn hình lại bị giựt giựt ở phần cuối,kô biết đó là lỗi của dòng máy này hay nguyên nhân nào khác nữa ????????????

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bác em mới cưới một em HTC pro em muốn up room lên WM 6.5 nhưng chưa biết cách up,Xin các bác chỉ dẫn từng bước để thực hiện em trân thành cảm ơn ạ

Back