• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E52

Chỉ nội cái thiếu bàn phím QWERTY thì nó đã rớt hạng rồi. Đã từng xài qua bàn phím QWERTY thì chẳng ai muốn quay lại xài bàn phím thường đâu.

Mình đã xài E52 được 4 tháng rồi. Chạy rất ổn, pin xài lâu. Thích hơn E72 nhiều.

Chỉ nội cái thiếu bàn phím QWERTY thì nó đã rớt hạng rồi. Đã từng xài qua bàn phím QWERTY thì chẳng ai muốn quay lại xài bàn phím thường đâu.
sao lại có cái kiểu copy cmm ng khác thế này để làm gì nhỉ ???

có firmware mới nè các bác, nguyên chữ china luôn :D

Ở đây có ai bị tình trạng giống mình không nhé!
Từ lúc mới mua máy đến 3 tháng thì PIN xài được 4 ngày
Từ thàng thứ 4 trở đi còn xài được 2 ngày

-----
Xài cấp độ trung bình với người bình thường!

@BinhDa theo tui cái vụ sụt pin ko bình thường dạo này là do 3G

do sóng 3G VN còn chập chờn (thằng nào cũng thế) nên khi ra khỏi vùng có 3G, máy lại fải search lại mạng GSM, khi vô vùng có 3G, lại chuyển sang UMTS
cứ mỗi lần chuyển mạng thì hao pin lắm, hơn nữa lúc đó (khoảng 5s) coi như máy mình mất sóng, vì vậy rõ ràng ko tắt máy (6 năm xài điện thoại tổng thời gian tắt máy chắc chưa tới 1 tuần), nhưng dạo này tui toàn bị fàn nàn tại sao tắt máy, ko liên lạc đc

giải pháp: chuyển network mode sang GSM, ko để dual mode nữa
dù sao 3G vn cũng củ chuối, video call 2 máy chung mạng, ngồi chung 1 chỗ mà gần 15s mới thấy đc cái mặt mình :(

@BinhDa theo tui cái vụ sụt pin ko bình thường dạo này là do 3G

do sóng 3G VN còn chập chờn (thằng nào cũng thế) nên khi ra khỏi vùng có 3G, máy lại fải search lại mạng GSM, khi vô vùng có 3G, lại chuyển sang UMTS
cứ mỗi lần chuyển mạng thì hao pin lắm, hơn nữa lúc đó (khoảng 5s) coi như máy mình mất sóng, vì vậy rõ ràng ko tắt máy (6 năm xài điện thoại tổng thời gian tắt máy chắc chưa tới 1 tuần), nhưng dạo này tui toàn bị fàn nàn tại sao tắt máy, ko liên lạc đc

giải pháp: chuyển network mode sang GSM, ko để dual mode nữa
dù sao 3G vn cũng củ chuối, video call 2 máy chung mạng, ngồi chung 1 chỗ mà gần 15s mới thấy đc cái mặt mình :(

Mình tuy có xài góc cước 3G và dung lượng cả hơn 100M nhưng mình không dùng mạng 3G vẫn để chế độ mạng là GSM. Nhưng PIN dạo này đuối quá! 2 ngày là phải sạc!

Mình tuy có xài góc cước 3G và dung lượng cả hơn 100M nhưng mình không dùng mạng 3G vẫn để chế độ mạng là GSM. Nhưng PIN dạo này đuối quá! 2 ngày là phải sạc!
vậy bro kiểm tra lại soft thử, coi có cái nào chạy hidden hao pin ko
check cả cục sạc nữa

pin 1500mah sao tệ dữ vậy đc

vậy bro kiểm tra lại soft thử, coi có cái nào chạy hidden hao pin ko
check cả cục sạc nữa

pin 1500mah sao tệ dữ vậy đc

Check cái cục sạc theo bạn là thế nào? Cục sạc của mình là sạc theo máy và vẫn sạc điện bình thường!
Mình thấy cái đáng quan tâm nhất là chất lượng điện thoại Nokia bây giờ kém xua rất nhiều.

Riêng phần chạy ẩn thì mình đã cập nhật FW lại và format luôn không cài đặt phần mềm gì nhiều hết. Chỉ cài chừng 4, 5 cái phần mềm quan trọng mà thôi thì thời gian sử dụng tăng thêm vài giờ!

Check cái cục sạc theo bạn là thế nào? Cục sạc của mình là sạc theo máy và vẫn sạc điện bình thường!
Mình thấy cái đáng quan tâm nhất là chất lượng điện thoại Nokia bây giờ kém xua rất nhiều.

Riêng phần chạy ẩn thì mình đã cập nhật FW lại và format luôn không cài đặt phần mềm gì nhiều hết. Chỉ cài chừng 4, 5 cái phần mềm quan trọng mà thôi thì thời gian sử dụng tăng thêm vài giờ!
check xem điện ra có ổn ko đó mà, sạc nokia ~ 5.6v
nếu dòng thấp hơn thì thời gian sạc dài hơn, dòng chập chờn thì dễ bị chai pin
riêng cái kiểu cắm sạc qua usb của con e52 này mình ko thích chút nào, 1 là sạc lạ ko xài ké đc, 2 là lỏng lẻo hơn 2 chuẩn cũ (lỏng thì dễ chập chờn), 3 là cắm vô PC cũng tự sạc

máy mình là mua lại, chủ cũ đã xài 5 tháng rồi, đến mình xài thì sạc full từ lúc ko mở nguồn đc đến lúc full ~ 2 tiếng
soft thì cài nhưng ko có chạy hidden, wifi & 3g cũng tắt, cần mới mở
nghe gọi ngày ~ 10 15 cuộc, chủ yếu ntin ~ 50 tin thì nó kéo đc 7 đến 8 ngày

còn cái vụ chất lượng thì chịu thôi, made by nokia mà, có fải hàng findland đâu mà đòi so :(
đến cái tem imei mà nó cũng mờ mờ bớt, mịa thằng china

E52 xịn hơn 71 mà, nó là made in Korea chứ không phải made by nokia như các model khác.
Bác gì chỉnh độ sáng màn hình cũng tiết kiệm pin đáng kể đó. Sướng nhất là máy này kg lưu vân tay, bàn phím mềm, êm.
Wifi và GPS ngang cơ e72, vượt trội e71 cả tốc độ và màu sắc màn hình.
Các bác dùng e52 có cách nào tiết kiệm pin và tăng tốc độ thì cho thêm kinh nghiệm nhe'.

E52 xịn hơn 71 mà, nó là made in Korea chứ không phải made by nokia như các model khác.
Bác gì chỉnh độ sáng màn hình cũng tiết kiệm pin đáng kể đó. Sướng nhất là máy này kg lưu vân tay, bàn phím mềm, êm.
Wifi và GPS ngang cơ e72, vượt trội e71 cả tốc độ và màu sắc màn hình.
Các bác dùng e52 có cách nào tiết kiệm pin và tăng tốc độ thì cho thêm kinh nghiệm nhe'.

Mình cũng định tậu 1 con E52. Mình khoái nhất là CPU 600Mhz và đầu sạc là USB. Bác mua E52 made in Korea ở đâu chỉ mình với. Cảm ơn bác nhiều.

Có thể pin có vấn đề thì sao? Nếu được bác mua một cục khác đi. Tuy tốn tiền nhưng vẫn có pin dự phòng cho cục pin 2 ngày của bác.

Mình cũng định tậu 1 con E52. Mình khoái nhất là CPU 600Mhz và đầu sạc là USB. Bác mua E52 made in Korea ở đâu chỉ mình với. Cảm ơn bác nhiều.

Máy của mình cũng made in Korea . Mua ở TGDĐ Biên Hòa

Có thể pin có vấn đề thì sao? Nếu được bác mua một cục khác đi. Tuy tốn tiền nhưng vẫn có pin dự phòng cho cục pin 2 ngày của bác.

Mình cũng đang tìm cục pin dung lượng cao hơn 1500 thì mua luôn. Mấy bữa nay mình test đủ loại thì có khả năng là do email làm tốn pin. Mặc dù la cập nhật thủ công!

k phải chỉ còn hàng khựa thôi mà là hàng chính hãng 1 thì hàng khựa 20 roài hehe.nhưng nếu có tiền thì đư nhiên là có cái chính hãng rùi

Xin hỏi là E52 đã hack được chưa nhỉ? Thằng bạn định hack hộ nhưng lâu rồi không vào nên chả biết

Main ghi assemble in Korea, box là made in Korea hết mà, tôi thấy các nơi bán đều thế cả ( hàng công ty), mà nhìn nó cũng khôn hơn các model made by nokia thật.
Email và GPS và wifi là hao pin nhanh nhất, các bác dùng xong nhớ tắt nhé.
Hàng tàu nhái của e52 chưa thấy xuất hiện, có thể ít người thích nên nó không làm hehe, thế cũng yên tâm, mà nhái thì biết ngay nhìn dại đờ, kg có HDH, camera mờ v.v.

Back